Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwasamehe mafisadi wote tuanze upya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Godwine, Dec 29, 2011.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nadhani imefika wakati tuchore mstari wa kuanza kujenga taifa jipya lisilokuwa na visasi wala malipiziano ya makosa yaliyofanywa na mtu siku za nyuma.Tuwafungulie wafungwa wote na tusamehe kesi zote zinazoendeshwa ili taifa libaki jeupe na lenye mshikamano.Tuweke sheria kali kwa wataofanya makosa mapya kuanzia kipindi hiki. lakini kama mtu aliiba fedha nyingi za serikali na kuzificha nje ya nchi basi tumwamulu azileta na kuwekeza nchini kwetu kwa manufaa ya uchumi wetu. Nadhani kwa mwendo huu baada ya miaka 5 taifa litakuwa mbali kwani kuna takribani trion zaidi ya 9 zilizofichwa na mafisadi nje ya nchi ambazo zikiingizwa kwenye uchumi Tanzania itakuwa kwa kasi na wananchi wengi watanufaika.
     
  2. p

    pilu JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni wazo au niseme ni mpango mzuri kinadharia tu,kivitendo mkuu watakufisadi adi wewe kuna watu atawakisamehewa watajipanga upya kwa ufisad wa kiufundi zaidi wasistukiwe.
     
  3. G

    Godwine JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ​kama tukitaka taifa lirudi kwenye umoja na mshikamano na kupunguza mifarakano isiyo na maana basi ni wakati muafaka katika kuachana na mambo yaliyopita na kupange yajayo
     
  4. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Utawasamehe vipi watu amabao hawajitambui na kutambua vitendo vya vya KIFASADI.
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hilo nalo neno. Wao wanaona ufisadi ni haki yao.
     
  6. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Waturudishie vyetu walivyotuibia ndipo tuwasamehe. Wewe umelenga kuwalinda mafisadi kwani nahisi una maslahi nao; kwani toka juzi thread zako zimekaa mkao wa kutaka kuwaondoa wale wanaopinga uwizi na ufisadi wa mali za umma waondolewe nchini.
     
  7. G

    Godwine JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    sio kwamba ninamaslahi na mafisadi lakini ningependa taifa liwe pamoja na kuanza kujenga uchumi kwani wakati taifa likilalamika na upungufu wa mitaji lakini watu wamechimbia chini magunia ya fedha na wengine wakizificha kwenye mabank ya nje. tukiendelea hivi basi uchumi wetu utadumaa na tunaelekea na mwanguko mkubwa wa uchumi wakati wananchi wetu wamechimbia mitaji mikubwa kwa hofu ya kuandamwa....tufike wakati tuache kufikiri visasi ndio njia ya kujenga taifa bali ni umoja wa kitaifa
     
  8. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Inabidi tuombe moderator watengeneze button ya invite. Ningependa nione mchango wa member anaitwa fairplayer juu ya hii hoja .
     
  9. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Usiwasemee mkuu,waje mbele zetu,wakiri kwamba wao ni mafisadi,watubu tena kwa machozi na kurejesha walivyo kwiba,
    sidhani kama binadamu yeyote atashindwa kusamehe!
    Shida ni fisadi gani yupo tayari kuachia ukwasi wake?
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Mbona hatwajuhi?
    wajitokeze waseme wametufisadi nini na nini ndio tuwasamehe!
     
  11. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    godwine;
    hata kama huna maslahi nao lkn kwa hawa viongozi tulionao sasa hakuna chenye manufaa kitakachofanikiwa kwani wote walishakosa uzalendo na nchi yao. Kumbuka mtu anapoanza ulevi anaanza na moja, mbili, tatu, nne, na mwisho anakuwa na uwezo wa kunywa hata kreti 3 kwa siku, kwani tayari ulevi umeshakuwa sehemu ya maisha yao. Ni sawasawa na ufisadi, kwani waliponza ni taratibu tu lkn with time sasa wamekubuhu na uwizi na ufisadi wa mali za umma umekuwa sehemu ya maisha yao ya kila siku na hakika utafanyaje, mtu kama huyu ni vigumu sana kumwongoa.

    Ni wazo zuri kwamba tuanze upya kama taifa, lkn nachelea kusema kwamba kwa mfumo uliopo sasa na aina ya viongozi tulionao naamini kabisa si rahisi kufanikiwa.

    Godwine, mimi nakupa neno langu leo hii kwamba kwa hawa viongozi wetu wa sasa, kufikia 2015 nchi yetu itakuwa na hali mbaya sana kiuchumi na kijamii.
     
  12. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wanao kutuma wanakutumia vibaya!
    Si ni wewe uliyekuja juzi hapa na kubwata eti watu wote wanao tumia vichwa vyao vizuri kufikiri kama dr wa Ukweli na wenzake eti wanyang'anywe uraia?Halafu bila aibu leo unasema tusameheane!
    Waambie wafanye hima kutafuta hifadhi nje maana siku zao zinahesabika!
    Sawa eeeeeeeeeeh!
     
Loading...