Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwaokoe hawa watoto!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mvaa Tai, Aug 26, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Ni zaidi ya mwaka mmoja sasa asubuhi ninapoelekea kazini nikiwa barabarani ocean road upande wa baharini namuona mama mmoja na watoto watano hukaa hapo pembeni ya bahari toka asubuhi mpaka jioni kila siku, akiwa na wanawe watano tena wenye afya nzuri na wasafi tu, na wanne kati yao wanatakiwa wawe shuleni.

    Siku moja nililazimika kumsogelea kwa karibu sana ili nijue kama ni kichaa ama lah! Ukiangalia afya za watoto na usafi wa huyu mama utagundua ni mtu anayetokea familia yenye uwezo kuweza kuwapeleka hawa watoto shule lakini tatizo inaonyesha huyu mama amerukwa na akili kwa kiasi fulani.

    Binafsi inaniuma sana kuona hawa watoto mda wote wanashinda baharini badala ya kwenda shule, ni vigumu sana kwa mtu binafsi kama mimi kuingilia kati hili suala ili kuwaokoa hawa watoto, ila naamini Serikali inaweza ikachukua hatua kuwanusuru hawa watoto kwasababu hawasomi shule japo ukiwaangalia ni watoto active, wasafi na wana afya nzuri mda wote wapo na mama yao hapo baharini ni zaidi ya mwaka mmoja sasa wanafika hapo kuanzia saa 12 alfajiri na kuondoka kuanzia saa11 jioni.

    Ninaamini huyu mama hana ndugu mwenye akili timamu, kwasababu wasingeweza kuacha watoto wapoteze mwelekeo kwasababu tuu mama yao kapungukiwa akiri na anawalazimisha kwenda kukaa nao pembeni ya bahari kwa kipindi chote hicho

    Wana JF naombeni ushauri mimi kama mtu binafsi nifuate hatua gani ili kuanza mchakato wa kuhakikisha hawa watoto hawapotezi dira ya maisha yao?
     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Halafu kwa story iliyopo ni kwamba kila mtoto pale ana baba yake!
    Huu ni unyama usioelezeka, wanaume tumekosa kabisa wanawake wa kutembea nao mpaka tuende kwa yule mama? Tena unakutana naye kimwili kavu kavu bila kinga yoyote!
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kuna baadhi ya watu tunaishi nao, tunacheka nao lakini mioyoni mwao ni wauaji wakubwa
     
  4. f

    furahi JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Pamoja na hayo yote huyu mama nae hana akili timamu , pia nawea kusema ni jeuri. Kwanza alisha sema yeye hataki kufanya biashara ndogo ndogo, yeye ana profession yake. Inasemekana alikuwa mwalimu sijui maisha yalimchanganya vipi. Ndugu zake walishataka kumchukua akakataa, anachotaka ni kukaa mbele ya mahoteli makubwa kama Movenpick anapapeda sana coz anajua kuna wa2 wazito. Lakini kwa upande mwingine hao wanaompa hizo mimba ni kama wanyama
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi nipo concerned sana na hawa watoto tuu, wanatakiwa wasaidiwe kwani wao hawana makosa
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Naona hapa unapaswa uwasiliane na ndugu zake wakupe full story. Hapo utapata pa kuanzia.
     
Loading...