Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ibrah, Jan 17, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,931
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wadau, siku hizi moyo wa kusoma vitabu vya aina zote-vya Taaluma na Riwaya umepungua sana na imepelekea Watunzi wa Riwaya kutoandika tena vitabu. Leo nawakumbuka baadhi ya Waandishi/ Watunzi wa Riwaya wa Tanzania.

    Hamie Rajab
    1. Miujiza ya Mlima Kolelo
    2. Dunia Hadaa

    S.M.Bawji
    1. Usiku wa Blaa
    2. Kisiwa cha Mayuku
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,074
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Riwaya ya KULI Shafi Adam Shafi
     
  3. Ngoreme

    Ngoreme JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  4. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,934
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiba ya wivu Ben R Mtobwa
     
  5. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    shida mtunzi ndyanao balisidya
     
  6. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 2,608
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Shaaban Robert
    1. Adili na nduguze
    2. Kusadikika
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Kasri Ya Mwinyi Fuad, Kuli, Haini, Vuta N' Kuvute by Adam Shafi Adam
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Mzimu wa Watu wa Kale, Kisiwa cha Giningi, Duniani Kuna Watu, Siri ya Sifuri, Mke Mmoja Watume Watatu, Mwana wa Yungi Hulewa, By Muhammed Said Abdulla
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Asali Chungu, Dunia Mti Mkavu, Utengano, Kiza katika Nuru, Tata za Asumini, Babu Alipofufuka by Said Ahmed Mohamed
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    titi la mkwe
     
  11. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,507
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    .... KIJASHO CHEMBAMBA ! ................... Eddi Ganzel
     
  12. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #12
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,507
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    ......... Mbona vya Eric mie vinanishinda !? :smile-big:
     
  13. genekai

    genekai JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,585
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Kufikirika: Shaaban Robert!
     
  14. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 2,608
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Euphrace Kezilahabi
    1. Roza Mistika
    2. Dunia Uwanja wa Fujo

    Faraji Katalambula

    1. Simu ya Kifo
     
  15. R

    Reasoning Senior Member

    #15
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [Harakati za Ukombozi-Penina Mhando (Baadaye alijulikana kama Penina Mlama)
     
  16. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 2,608
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Penina alikuwa mmoja wa waandishi wa kweli miaka ile ya sabini na mwanzo wa themanini. Pia aliandika vitabu vifuatavyo (ingawa aliegemea zaidi katika michezo ya kuigiza):

    1. Hatia
    2. Tambueni haki zetu
    3. Pambo
    4. Lina Ubani
    5. Wizara ya Mitumba
    6. Nguzo Mama

    Waandishi wengine kipindi hicho ninaowakumbuka:
    Ngalimecha Ngahyoma
    1. Kijiji Chetu

    Gabriel Ruhumbika
    1. Parapanda
    2. Uwike usiwike kutakucha

    Seith Chachage
    1. Sudi ya Yohana
    2. Almasi za Bandia
    3. Kivuli
     
  17. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #17
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Aliyeonja Pepo, Mfalme Juha by Farouk M. Topan
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Kuna ambaye amewahi kukisoma hiki kitabu, Hadithi za kiboko Hugo by Mbonde, John Pantaleon
     
  19. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Namkumka Chonya wa Chilonwa. If the polic come tell Chonya of Chilonwa take this girl to hospital
     
  20. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #20
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 2,608
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Agoro Anduru (ingawa hadithi zake nyingi zilikuwa za kiingereza. Huyu jamaa pia alikuwa anachapisha hadithi zake kwenye gazeti la Sunday News la enzi hizo)

    1. A Bed of Roses and Other Writings
    2. Loyalty to My Friend
    3. Temptation and Other Stories
     
  21. K

    Kivia JF-Expert Member

    #21
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mambo yalikuwa motomoto miaka hiyo :-
    1-HAWALA YA FEDHA.
     
  22. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #22
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Yaani karibia vitabu vyote vinavyo hainishwa hapa nilikwisha visoma...! Tunatoka mbali sana kwa kweli.
     
  23. K

    Kivia JF-Expert Member

    #23
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bila kusahau vitabu vya ushairi kama:
    -AKILIMALI snow white
    -SAADAN KANDORO
     
  24. K

    Kivia JF-Expert Member

    #24
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mambo yalikuwa motomoto miaka hiyo :-
    1-HAWALA YA FEDHA.
     
  25. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #25
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 2,608
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Na bila kumsahau mshairi Mathias Mnyampala
     
  26. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #26
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,931
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hizo riwaya ulizoziweka hapo kwa kweli nilpokuwa Sekondari sikuwa nazielewa kabisa; no wonder Kiswahili nilipata D.

    Wachangiachi wengi hapa ukiondoa Shossi na Hiba ya Wivu wametaja Riwaya ambazo tulilazimika kuzisoma ili tufaulu mitihani na sio kwa ajili ya kuburudika.

    Ben R. Mtobwa alikuwa ni mmoja wa watunzi hodari sana; sina hakika kama alifaidika ipasavyo na vitabu vyake.
     
  27. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #27
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,931
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    XP hivyo vyote uli visoma? You must be very rich! Riwaya zina utamu wake ingawa sidhani kama ukienda pale TPH Samora Avenue utavikuta hivyo vitabu
     
  28. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #28
    Jan 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Mkuu hivyo vitabu vyote nilivisoma ndugu yangu... Mimi nilikuwa msomaji mzuri sana wa riwaya, na kwa bahati nzuri nilipokuwa shule ya msingi nilikuwa ndio mtunza maktaba ya shule, na Alhamdulillah shule niliyo soma ilikuwa na vitabu vingi sana, nadhani robo ya vitabu viliishia home kwangu... ah ah ah ah.

    Nadhani tabia ya usomaji vitabu nimerithi kwa mzee wangu. Home kulikuwa na Novel za aina nyingi sana, nami nilikuwa siishi kumsumbua anisomee...! Na si vitabu tu hata nikiokota vijarida uko nje basi ilikuwa lazima nikipeleke home aidha mama au baba wapate kunisomea.... Hii ilipelekea nipelekwe shule ya vidudu kabla ya umri wangu kufika na ikasababisha mimi kujua kusoma haraka sana.
     
  29. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #29
    Jan 20, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,522
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Umenikumbusha sani la zamani zileee lilikuwa linatoka mara mbili kwa mwaka
     
  30. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #30
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,931
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bila shaka unamkumbuka Mzee Ole na Kibibi Gagula hapa.
     

Share This Page