Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuvunje jungu kwa tahadhari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Elli, Jul 26, 2011.

  1. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Salaam Alyeikum
    Tunakaribia kuanza mwezi mtukufu, mwezi wa toba na kumrudia Muumba, nikiwa kama Ndugu na jamaa wa karibu wa ndugu zangu waislamu nawatakia maandalizi mema na saumu njema kwenu.

    Ombi langu kwenu kama ni lazima kuvunja jungu tukavunje kwa namna dini inavyoelekeza na sio kwa namna ilivyozoeleweka miongon mwa wengi ila hatimae saumu (swaumu) zetu zenye maana mbele za Mungu isije ikawa tumeshinda njaa bure na kujitesa bure. Ni imani yangu kuwa tutatenda mema kwa kipindi hiki na hata baada ya hapo ili kufunga kwetu kuwe na Maana.

    Pia kwa nafasi zenu/zetu ningeomba tuikemee ile mihadhara yenu/yetu yenye nia ya kuanzisha na kujenga chuki na dharau dhidi ya dini za wengine kwa madai ya mwezi mtukufu lakini pia ile kuamshana asubuhi asubuhi kwenda kuswali kuwe na namna ya staha tukikkumbuka pia kuwa wenzetu nao wana namna ya kuabudu, tusijipende wenyewe.

    Mwisho, nawatakia kuvunja jungu kwema na maandalizi mema ya mwezi wa Ramadhani unaoanza hivi karibuni. Waslaam (mtoto wa Mama'Mkubwa)
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    shahar ramadhan!
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    Asalam aleikum waramatululilai wabarakati.
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    sasa hio lugha ndio siilelewi kabisa
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Jamani tukavunje jungu kwa amani leo na kama inawezekana kutokutenda dhambi kwa siku 30 basi ongezeni ziwe nyingi zaidi ila nasikitika kitimoto itakosa wateja..........
     
  6. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Twende fiesta tukatende dhambi za mwisho mwisho!

    Shimbonyi alyeikum!
     
  7. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ujinga na ujahili kwa mtu hasa Muislamu kufuata ada ya kipumbavu ya kuvunja jungu (eti kufanya madhambi ya mwisho mwisho kabla ya kuingia mwezi Mtukufu wa Ramadhani). Ada hii haiko katika Uislamu bali majahili wasioujua Uislamu ndio ambao wamekuwa wakiinasibisha na Waislamu.Tunatakiwa kujiandaa vyema kukmaribisha mgeni (Ramadhani) kwa kiu ya ibada na kusoma Qur'ani na sio kwenda disco kwa mara ya mwisho au kunywa pombe na maasi mengine machafu eti kwa kuwa ndani ya mwezi wa RAMADHANI hakuna fursa hii. tuachane na ada hizo chafu.
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    afadhali umeliweka sawa maana juzi pale manzese kuna jamaaa wa dini hio wanahubiri watu wavunje jungu ili watulie......niliwashangaaa sana japo mimi si muisalamu lakini niliona wana uelewa mdogo haya asante, tuje na hili na mihadhara inayoendelea hadi asubuhi hatulali usiku mna kazi ya kukashifu dini za wengine, hebu tujirekebishe kwa hilo pia.
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Wallahi ungekuwa karibu ningekunyonga ...haki ya nani vil....sasa na huyu mbuzi katoliki wangu ninaemuuza nilipie ada za watoto itakuaje sasa...mana mwezi huu naskia hakuna biashara kabisa yaani wee acha tu
     
Loading...