Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tutavumilia haya mpaka lini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Henry Philip, Aug 19, 2009.

  1. H

    Henry Philip Senior Member

    #1
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Natumaini kuwa kila mmoja wenu ni mzima kwa mapenzi yake mola. Tunamshukuru kwa hilo.

    Leo naomba niwashirikishe mada moja muhimu ambayo ni sisi tu wadau na wenye uchungu na nchi hii tunaweza kuyafanyia marekebisho kwani inaonekana kuwa viongozi tulionao na vyombo tulivyonavyo vimeshindwa kabisa katika hili.

    Mada yangu ni kuhusu kupanda kwa bei ya mafuta yaani petroli, diseli na mafuta ya taa. kwa kweli naomba niwe mkweli kuwa watanzania wanaumia na wanaumizwa sana ila tunavumilia tu maumivu lakini siku yakizidi ndio tutajua kuwa hali si nzuri. Naomba tu nizungumzie kuhusu mafuta ya taa. kwa sasa lita inauzwa kwa shs 950 hadi 1000 kutoka bei ya awali ya 700 kwa lita. Hivi hawa wenye matumbo makubwa watendelea kutuumiza hadi lini? na sisi tutaendelea kuvumilia hadi lini tukiangalia mambo haya yakiendelea bila mpangilio hadi lini? nikijaribu kufikiria mambo lukuki yanavyoendeshwa nchini hapa naumia sana. Hebu tuangalia maisha ya mtu wa kawaida asiye na uwezo wa kulipia umeme au gesi kwa ajili ya nishati ya kupikia kwa mfano. kwa ujumla watanzania walio wengi tunatumia nishati ya kuni, mkaa au mafuta ya taa. Sasa hawa wasio na akili timamu wanazungumza kila siku kuhusu utunzaji wa mazingira. Lakini wanashindwa kutambua kuwa kupanda kwa nishati ya mafuta ndio inachangia hasa ukataji wa miti/misitu na uchomaji wa mkaa. Hivi elimu walionayo hawa tuliowapa dhamana ya kutetea maslahi yetu ni halali kweli au ndio tuseme kila mtu chukua chako mapema bila kujali jamii iliyokuzunguka? Ni hivi majuzi tu nilisoma kwenye chombo kimoja cha habari kuwa bei ya mafuta kwenye soko la dunia imeshuka kwa 3%. Kwa hili nilitegemea kabisa vyombo husika hapa nchini vingeona hili na kudhibiti ushushwaji wa bei kulingana na takwimu hizi.

    Mimi ninachoomba na naomba tuungane pamoja katika hili kuwa ni wakati sasa kwa serikali hii kuacha mara moja na tunaitaka iache mara moja ushenzi huu,tumechoka sana na itambulike tu kuwa kama hali itaendelea kama hivi tutajikuta siku moja tena si mbali katika hali zilizopitia nchi kama Rwanda, Burundi, Siera leon n.k. Siwatishi ila ukweli ndio huu.

    Tunaona kila siku bei ya vitu vinapanda bila mpangilio wowote na tunanyamaza tu. It will reach a time when nobody will keep quiet on this. Tuko kama tunaburuzwa kama gunia. Hakika nawaambia hali si shwari. jaribu kupita mitaani uone maisha ya watu yalivyo mabaya. Pita uone magunia kwa magunia ya mikaa yanayoshushwa kutoka vijijini. Hivi huko nako kuko salama kwa hali hii? Vyanzo vya maji viko salam kweli? Mgao wa umeme nchi hii utaisha kweli na utapeli wa akina richard monduli utaisha kweli? je ushenzi wa kuambiwa mabwawa yamepungua au yamekauka maji utaisha kweli? je bili za umeme nchi hii zitashuka kweli ili kuleta unafuu kwa watu wa hali ya chini na kuchochea kukua kwa uchumi wetu uliochoka vilivyo? Mimi nafikiri niwaaachie maswali haya nanyi muyatafakari muone tunapoelekea.

    Walioko madarakani wanapiga mbiu ya kilimo kwanza kwa kuwapelekea wakulima matrekta n.k. ilhali bei ya mafuta haidhibitiwi. HUU NI UNAFKI MKUBWA SANA KWA WATANZANI NA SIONI NIA YA KWELI KATIKA HILI.

    Imekuwa ni kama kasumba kuwa bidhaa ikipanda bei nchi hii ni mpaka wananchi wapige kelele sana na vyombo vyenye uchungu na nchi hii ndio HAWA WEZI wanaogopa na kujaribu kufuatilia. Mfano mdogo tu ni hivi karibuni bei ya vocha za simu zilipanda from nowhere. Kama si wenye uchungu na nchi hii kupiga kelele vilivyo hakika tungekuwa tunakiona cha mtema makuni.

    KWA KIFUPI "THIS IS THE TIME THAT WE NEED A TRUE LEADER WITH CLEAR VISION" Naomba tuamke pamoja la sivyo tutabakia kila siku kusema ooo nchi fulani mwaka fulani tulikuwa nayo sawa kiuchumi, na watoto na wajukuu wetu watarithi hili na miaka nenda miaka rudi tutabakia hivihivi>

    Gob bless all of you.
     
  2. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja yako Henry Na uchungu ulio nao ni swali kila mmoja mwenye mapenzi mwema na nchi hii anajiuliza. Tumefikia mahali kila kitu tunakubali tu kama kinavyoletwa - mfano gesi tunayo wenyewe lakini bei yake haishikiki. Pamoja na kwamba utaambiwa 'mwekezaji' anatakiwa atoe gharama zake alizotumia 'this is too much'. Majuzi hap Mawaziri kadhaa wa visiwa fulani vya Bahari ya Hindi walifungwa kwa kutumia madaraka vibaya. Hapa kwetu ufisadi unakuwa 'treated' kama ushujaa fulani?????????????????
     
  3. H

    Henry Philip Senior Member

    #3
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante Boney, kwa kuliona hili. Mapinduzi hayaji mara moja kwa haraka yanaanza taratiibu kama maji yanayochemka jikoni hadi kufikia digree centigrade 100. Na mapinduzi huu ndio wakati wake hasa. yatakavyokuja ni mimi na wewe ndio tunaweza kuamua Boney. Tena umegusa uwanja mwingine. Nchi hii imekuwa ikingangania wawekezaji kama miungu watu. utafikiri bila hao wawekezaji tutakufa. siwakatai lakini kwa ujumla wengi hawana viwango na hawajali maslahi ya watanzania. Hebu angalia pale TRL kumeoza alafu washenzi walio madarakani wadasema tuendelee kuwapa muda, this is nonesense. Hatujifunzi na wala hatuchukui tahadhari. Kila mmoja atakubaliana nami kuwa mapinduzi ya chini kwa chini yameanza na yanaendelea kufukuta. siku ikilipuka ndio kila mtu na roho yake. lakini kwa nini tufikie huko wakati tunaweza kubadilisha hali hii. Hivi majuzi watu wasiojulikana walifungua BOLT ZA RELI na kusababisha kupinduka kwa treni na watu wengi kuumia pamoja na hasara kubwa. waliofanya hivi si wapumbavu waliojichokea. ni watu wenye uchungu waliopiga kelele muda mrefu bila kusikilzwa na ndipo wakaamua kuchuka hatua waliochukua japo si hatua sahihi because they attacked the wrong enemy but that is the way they had to express what they feel and what they want. Kwa kifupi kuna mambo ambayo hata hayahitaji kuundiwa tume. ni maamuzi tu. Lakini cha kushangaza kila kitu utasikia tunaundia tume. Angalia rais asije akaundia hata uwizi wa kuku tume sasa maana tunaelekea humo. Lazima awe na mtazamo wa kiungozi kweli na sio kutuletea mchezo mchezo watanzania na maslahi yetu. WE HAVE TO LEARN FROM OTHERS. Wawekezaji wasio na manufaa kwa nchi hii ni wa kuwaondoa tena mapema sana kwani wakati tutakuwa tunakatana mapanga watakuwa kwao wanatucheka na kutuona wapumbavu na washenzi tuliokosa muelekeo. Tume zinamaliza pesa za mtanzania mlalahoi na matokeo yake tafiti zinazopatikana zinawekwa maktaba zikipigwa vumbi bila kufanyiwa chochote.

    TIME FOR CHANGE GUYS, NEVER SIT THERE AND MAKE A LOT OF BLAMES DO SOMETHING. NI LAZIMA IFIKIE WAKATI TUJITOE HATA UHAI WETU KWA MANUFAA YA KIZAZI KIJACHO AMBACHO NI WATOTO WETU NA WAJUKUU, VITUKUUU VYETU. TUWATENGENEZEE MAZINGIRA MAZURI YA KUISHI HAPA DUNIANI. KAMA SISI HATUJAPATA NAFASI HIYO HAINA MAANA KUWA NA WAO WAJE WATESEKE KAMA SISI.
     
  4. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tujifunze kutoka rwanda
     
  5. k

    kamanzi Member

    #5
    Aug 19, 2009
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 97
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Watanzania wanahuzunika bure kuhusu hukumu ya Zombe. Nawahakikishieni haya yana mwisho kama alivyoandika Adam Shafi katika kitabu chake cha Kuli. Ni kutokuwa na kumbukumbu tu lakini kama utakumbuka kesi ya marehemu Dito, walitaka kuigushi hivi hivi matokeo yake Mungu akatoa hukumu yake Dito leo hatunae. Nasema wote wanaonyonya watanzania, wote wanaofaidika, wote wanaoshiriki, wote wanaofumbia macho na wote wanaouchekelea ufisadi HAKIMU WAO NI MUNGU ALIYE JUU. Sifurahii kusema hivi ila nakuhakikishieni kuwa TUTAWAZIKA MMOJA MMOJA tena kwa VIFO VISIVYO NA THAMANI. Kamanzi nikitamka hua inakuwa mtakuja kuniambia muda si mrefu. Nasema tena kwa uchungu, TANZANIA TANZANIA, NAKUPENDA KWA MOYO WOTE!!!
     
  6. F

    FM JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ,Kuvumilia kumefika kikomo na haya malalamiko ni dalili ya wazi kwamba sasa tumechoka kuvumilia kupuuzwa, kunyayaswa, kuonewa, kunyonyonywa na kila namna ya matendo ambayo ni kinyume na haki yetu. Wanaohusika wasipuuze malalamiko yetu. Naamini tumeshasema sana na tutasema sana. saa ya ushindi inakuja, kikubwa ni kutokata tamaa. Kwa waliosoma Malangali miaka ya 90 kurudi nyuma si mnakumbuka ule moto wetu (USIKATE TAMAA)
     
    Last edited: Aug 20, 2009
Loading...