Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tutashuhudia kutangazwa kwa hali ya hatari?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 18, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Tusipoangalia vizuri tutashuhudia jambo ambalo halijawahi kutokea nchini tangu maasi ya jeshi 1964 na pengine pia tangu vita ya Kagera; kutangazwa kwa hali ya hatari (state of emergency) ili hatimaye kurudisha hali ya usalama nchini.

    Kutangazwa kwa hali ya hatari na rais kunatoa nafasi kwa vyombo mbalimbali kufanya kazi katika ulinzi wa sheria za juu zaidi na ambapo sheria nyingine zinaweza kuwa suspended na hata haki ya habeas corpus kusitishwa.

    I hope hatutafika huko maana tukifika itakuwa ni doa kubwa zaidi la utawala wa Kikwete... maana tayari madoa yapo..
     
  2. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mnyika alipoongea wachache walimuelewa,wengi walidiriki kusema hana heshima na nini! Je kuna mashaka tena kwamba hakuwa sahihi? Matunda ya kuchekeana chekeana haya
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mambo yanabadilika kwa haraka sana. Busara ingetumika ili viongozi wote wakuu walio nje ya nchi warudi nyumbani haraka. Najua State visit inaandaliwa kwa muda mrefu lakini rais anatakiwa akatishe hiyo visit arudi, haraka na ahutubie taifa.
     
  4. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    NI dhaifu dhaifu ndo maana anazunguka kama Vasco Dagama!!!!
     
  5. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kwasababu ya wahuni wachache? BTW hata vijana wa cozi pale CCP moshi wanatosha kuwa-silence hawa vibaka wa Manzese...
     
  6. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,216
    Likes Received: 1,436
    Trophy Points: 280
    Ijapobidi kutangaza hali ya hatari ili kurudisha utangamano wa kitaifa hatuna budi kufanya hivo kila nyakati na kitabu chake! chuki za kidini zimepandikizwa na kulelewa na viongozi walio madarakani kwa sababu za kisiasa sasa ni lazima wamvalishe paka kengele!!
     
  7. only83

    only83 JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kuanzia leo onward nakuwa makini kuchangia hoja za Mzee Mwanakijiji...nimegundua ni shushushu. Ukicheza nae utanyea debe. I salute you sir!!
     
  8. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,452
    Likes Received: 13,490
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii post ingewekwa na mtu mwingine nahakika ingeondolewa mapema kabisa.Unaweza kuweka maoni yako mara ghafla mods wanaiondoa na hata sababu hupewi.
     
  9. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Detention itaweza kufanya kazi.
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mbona alivyokuwepo walishambulia makanisa dar? shein naye hayupo maana zanzibar ndiko kunakofuka moshi!
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Dr Dhaifu alikuwa nafikiri kuongoza Nchi ni swala la kukenua kila saa kama mamiss sasa mziki wake kauona
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    MMM nani anaweza kutangaza hali ya hatari kama Rais wa nchi hayupo nchini?kuna taarifa tumepata baada ya huko uarabuni ataelekea Japan
     
  13. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wakati viongozi wa CCM wakiongoza jitihada za kupandikiza chuki za kidini dhidi ya CHADEMA ili kumsaidia Kikwete kuingia madarakani, yeye alikenua meno akaona hao ndo wenye akili. Ujumbe wa simu wa kupandikiza mbegu za chuki za kidini ulisambazwa kila mahali hakuna aliyesimama kukemea. Waislam wakatoa matamko yenye sura za udini hakuna aliyesimama kuyapinga, leo yamefika hapa ndo wanajifanya wanahamaki.

    Kuna waliotabiri kwamba utawala wa Kikwete hautafika 2015, naona dalili ndo hizi, kama maaskofu wa makanisa yote wataamua kuungana na kutangaza wanachoweza kutangaza, naamini hapo tutamark the end of utawala wa Kikwete. And the worst think tukifikia huko, itamaanisha Kikwete hana jeshi tena la kusimama upande wake, maana hawa wanajeshi wana dini zao wanazoziamini. Worse enough asilimia karibu 80 ya wanajeshi ni wakristu. Kwakweli sipati picha hii vita itapiganwaje?

    Tuombe Mungu tu atupe busara, ili kama ni hali ya hatari itangazwe mapema kabla hatujafika kubaya. Maana siamini kama wakristo wataendelea kufumbia macho hivi vitendo vya uchomaji wa makanisa vinavyoendelea kufanywa na hawa waabuduo majini.
     
  14. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hali ya hatari itangazwe tu,hawa vibaka watatumaliza,wakristo waki react hapatatosha hapa.

    Tumefika hapa tulipo kutokana na udhaifu wa Rais Kikwete-jj Mnyika.
     
  15. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkuu, umenena. Tatizo la hapa TZ, nchi imekaa kama vile haina uongozi. Kila kiongozi na kila raia asimame katika zamu yake, hapatakuwa na shida tena.
     
  16. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,790
    Likes Received: 1,219
    Trophy Points: 280
    unakumbuka ya Gaddafi aliposema vurugu zinshabishwa na panya na mende ambao wataangamizwa muda mfupi?
     
  17. Fursa Pesa

    Fursa Pesa JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 1,654
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Miemuko ya kisiasa ni kitu hatari sana,inaweza kutuangamiza si tu kifikra bali kimaendeleo.
     
  18. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,790
    Likes Received: 1,219
    Trophy Points: 280
    yale ya mapanya na mende ya Libya.
     
  19. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Teh teh, yamekukuta nini? Pole, but kama kweli ni shushushu, basi tumlaumu kwa nguvu zetu zote kwa kushindwa kuisaidia nchi hadi ameiacha ifikie hapa ilipo. Binafsi sina kabisa imani na usalama wa taifa, maana ni siku nyingi hapa JF, tunajadili hatari ya radio Imaan, gazeti la Al-nuur pamoja na Ponda, lakini hakuna hata mmoja wa hao usalama wa taifa aliyechukua hatua. Sasa leo watasema wamefanya kazi ipi ya kulisaidia taifa?
     
  20. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Wahuni wameshatangaza hali ya hatari makanisani
     
Loading...