Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tutarajie nini matokeo kidato cha nne 2013?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mirisho pm, Jan 20, 2013.

  1. mirisho pm

    mirisho pm JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2013
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 1,595
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    Muda wowote kuanzia hivi sasa matokeo ya kidato cha nne kwa watahiniwa wa 2012 yanaweza kutangazwa rasmi. Kama kawaida wadau wengi wa maendeleo hususan sekta ya elimu wanatarajia mengi, hata vimbwanga na takwimu za hapa na pale mradi siku zinapita, ilhali kuna tatizo la msingi kwenye elimu yetu ya sekondari, mara nyingi baada ya matokeo tumepata zaid kujua wanaoendelea na masomo ya form v na vi na vyuo vya ufundi.

    Swali langu linakuja je hawa malaki watakaopata sufuri??? narudia tena sufur? au four ya sawa na sufur?? tunawasaidiaje kama taifa? maamuz ya leo matokeo ya kesho.

    Mfano: Waliofaulu kwenda kidato cha kwanza mwaka huu 2013, zaid ya 50% wamepata daraja D. sasa kwel tunaweza kuendeleza elimu yetu kwa kufurahisha wanasiasa pekee? na takwimu za danganya toto? ubaguzi wa elimu waz waz? tufanye ki2, tuache kulalamika.. wewe unaona tukifanyie nini kizaz hiki? au tukiache tu kipotelee huko??

    Tushirikishane..UDONGO UWAHI UNGALI MAJI !
     
  2. K

    Karibuni masijala JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2013
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anza wewe tufanyeje
    :target:
     
  3. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2013
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 797
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1. Wapunguze KUKARIRI NYIMBO za bongo fleva
    2. Wajenge utaratibu wa KUJISOMEA badala ya KUTAZAMA BONGO MOVIE muda mwingi.
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 10,441
    Likes Received: 2,418
    Trophy Points: 280
    Na watoto hamsomi kwa dhati, tunawaona na wala sio maneno ya kusikia. Sana sana kuvaa mlegezo. Wakifeli waende wapige wiper!
    Ngoja mpaka matokeo yatoke ndio tujadili.
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 10,441
    Likes Received: 2,418
    Trophy Points: 280
    Sawa kabisa, hopeless hawa watoto, mapenzi na ngono tu. Wanachoweza ni kutazama channel 5 kwenye bongo fleva na upuuzi mwingi huko. Achana nao wabebe mizigo yao.
     
  6. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2013
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,649
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Itakuwa kama std 7.
     
  7. T

    Tobbo Member

    #7
    Jan 21, 2013
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :mimba:Mbona wasiwasi mwingi, umejuaje kwamba watafeli? Subiri vipimo vya Dk. Joyce.
     
  8. T

    Tobbo Member

    #8
    Jan 21, 2013
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :mimba:Nimepata taarifa kutoka kwenye chanzo cha kuaminika kuwa Matokeo ya kidato cha Nne 2012 yatatolewa Mwezi wa Nne (04) kwa sababu mwaka huu kidato cha tano wanaanza mwezi wa Sita au wa Saba kufuatia mabadiliko ya Mihula iliyopitishwa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, wadau futilieni!
     
  9. F

    Fruit Senior Member

    #9
    Jan 21, 2013
    Joined: Jan 1, 2013
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye Red naomba funguka zaidi hicho chanzo cha kuaminika, nani anakiamini? tukijue ili wote tuwezekukiaamini maana tushaanza kusikia eti eti nyiiiiingi
     
  10. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2013
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,085
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Kweli mfumo wa elimu tanzania ni kizungumkuti!! Kila siku mara sylabus imebadilika, mara kuchukua intake mara vile, sielewi ni kwa nini? Udhaifu mwingi kila kona!!
     
  11. MashaJF

    MashaJF JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2013
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Acha uongo wewe kwani matokeo ya kidato cha nne kazi yake ni kuchagua wanafunzi wanao enda kidato cha tano peke yake? Shughulisha akili yako hata kidogo.
     
  12. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,496
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ni kweli, kawaida baada ya matokeo wanafunzi ambao hawakufanya vema huamua kujisajili ili wa re-sit, kwa mwaka huu usajili huo umeanza january 1 na utaisha mwisho wa mwezi march. Iwapo matokeo yatatoka April maana yake hawa watu hawatasajiliwa mwaka huu jambo ambalo sidhani kama NECTA wanaweza waka overlook namna hiyo.
     
  13. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2013
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,387
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mkuu baba V hapo umemaliza kila kitu na sio huyo mleta mada aliyekurupuka.
     
  14. A

    Abdala sudi New Member

    #14
    Jan 21, 2013
    Joined: Jan 11, 2013
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mi bado sijapata uhakika naona majib tofauti la kweli ni lip?
     
  15. bily

    bily JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2013
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 6,415
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    inawezekana though not confirmed
     
  16. Litty

    Litty Member

    #16
    Jan 22, 2013
    Joined: Jun 14, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kitaje hicho chanzo cha kuaminika!
     
  17. B

    Brez Member

    #17
    Jan 22, 2013
    Joined: Jan 22, 2013
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana ni kweli kwani mfumo wa elimu umebadilika sana lakini kuhusu risitaz nasikia hata mtihani utasogezwa mbele kama kuna mwenye uhakika atoe presha wahitimu jamani
     
  18. A Father

    A Father JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2013
    Joined: Nov 11, 2012
    Messages: 998
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Sijaona kama kuanza kidato cha tano mwezi wa sita au wa saba inaweza kuwa sababu.
     
  19. B

    Brez Member

    #19
    Jan 22, 2013
    Joined: Jan 22, 2013
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitu february hicho tena tar 8 kama last year
     
  20. bily

    bily JF-Expert Member

    #20
    Jan 22, 2013
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 6,415
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    wakae kwanza nyumbani mwaka moja and then tutawapeleka VETA hapo ndipo watajua umuhimu wa kusoma kwa bidii wawapo shuleni miaa