Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tutafakari hili kidogo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MIGNON, Jun 9, 2010.

  1. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Kina mama wawili wanakuja nyumbani kwangu na kuniomba kadi ya CCM,wanaiangalia na kuandika namba zake wananirudishia hapo hapo wanaomba kitambulisho cha mpiga kura nacho wananakili baadhi ya mambo na kisha wananirudishia na kunishukuru.
    Kabla hawajaondoka ninawauliza kwa nini wanafanya hivyo?Kwa sauti ya upole wananiambia kuwa wanataka wajue watu ambao ni mtaji wa CCM yaani wenye kadi na hati ya kupigia kura.
    Kwa haraka silioni kosa lakini natamani nijue angalau yafuatayo,

    1. Kwa nini wafuate watu majumbani badala ya kuwaita kwenye ofisi za chama?
    2. Jambo hili linavunja taratibu zozote?
    3. Je katika siasa za ki mafia halitatuletea matatizo kwa familia ambazo sio wanachama?
    Waungwana naomba tujadili
     
  2. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2010
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    uliwapa za nini? ungewaambia huna kadi zote... si cha kadi ya chama au ya kupiga kura kwani kutokuwa na kadi ya chama au ya kupiga kura si kosa kisheria!
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ndio maana nasema elimu ya uraia inahitajika sana.wew inaelekea una matatizoya kichwa,mtu humjui unampa hivyo vitu kwa sababu gani?hata ungemjua ni kosa kumwonyesha sembuse kumpa.nakupa pole
     
  4. P

    Paul S.S Verified User

    #4
    Jun 9, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    mkuu hapo ulichemka mbaya utampaje mtu kadi na kitambulisho cha kura, kweli elimu ya uraia bado
     
  5. doup

    doup JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaelekea mnafahamiana! otherwise usingea toa kabisa
     
  6. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    inaelekea mnafahamiana! otherwise usingea toa kabisa

    Ni kweli hawa ni waarabu wa pemba, kama ulikuwa kweli unataka ushauri usingewapa ila ungeuliza kwanza. lakini bado hakijaharibika kitu, kimsingi umekosea jambo sijui kama kuna sheria uliyovunja! na kama kweli wewe ni mzalendo na nenda katoe taarifa hizi polisi ( japo siwaamini sana nao maana....), kwenye ofisi za tume ya uchaguzi, kwa katibu mkuu wa CCM na kwa vyama vyote vingine vya siasa, ili kama CCM hawajui zoezi (????) hili waelewe kabisa walishaanza kuhujumiwa, na kwa vyama vingine vya siasa wajiweke tayari na kuandaa mikakati ya kuzuia wizi wa kura. Taadhari tu,kesho akija mwingine akikuambia umpe kadi yako ya kupigia kura ili akuhifadhie( maana kama umetoa kadi hiyo ikanakiriwa namba, hili pia lawezekana) hadi siku ya 31-10-2010, mwambie BABAAAAA HAPENDIIIIII!
     
  7. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hukuwauliza juu ya wale ambao hawana kadi wala vitambulisho watawasaidiaje? na kama wao wanatafuta wenye kadi za ccm, je wale wenye kadi za vyama vingine hawana shida nao?
     
  8. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kuwapa, ulitakiwa kujua ni akina nani hao, na wanataka vya nini?
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nilishalizungumzia hili katika thread nyingine some days ago. CCM inashirikiana na NEC (Tume ya Uchaguzi, lakini pengine hao wanaopita na kukusanya details hawajui kitu gani hasa kinafanyika baada ya wao kuwasilisha ngazi za juu orodha zenye details za wanachama wao.

    Nasikiavyo hawa wanaokusanya details hizo huliupwa kati ya 50,000 hadi 100,000 kufuatana na wingi wa majina yanayowasilishwa.

    Baadaye hayo majina – na mengine kutoka kila kituo cha uandikishaji (nchi nzima - na hasa sehemu za miji zinazosadikiwa kuwa na wapinzani wengi) hupelekwa NEC.

    Hizo orodha za majina ya wapiga kura ya wana-CCM yakifika kule makao makuu ya NEC, zinatafutwa orodha za majina ya wapiga kura kutoka vituo hivyo na kinachofanyika ni kuyaondoa, (au kuyahamishia kwenda kwenye orodha za majina ya vituo vingine vya mbali), majina yote yale mengine (ambao siyo ya wana-CCM).

    Matokeo ya uharamia huu unaofanywa na NEC hauwi wa 100 per cent, lakini kwa kiasi kikubwa majina ya wale siyo wana-CCM yanavurugwa, kwa kuondolewa kabisa au kuhamishiwa katika orodha za vituo vingine.

    Ndiyo maana kule jimbo la Temeke mwaka 2005 majina ya wapiga kura zaidi ya laki moja hayakuonekana katika orodha, wengi wao wakiwa wa vyama vya upinzani na hivyo kushindwa kupiga kura.

    In fact mtindo huu wa kuwa-defranchise wapinzani ulianza kutumika hasa 2005, na umeigwa kutoka Zimbabwe, Ethiopia (katika uchaguzi wao wa 2005 na mwaka huu pia) na Kenya (wakati wa Moi 1992 na 1997).

    Na ndiyo maana CCM haitaki kata kata kuwa na NEC huru, au pia kutomuondoa Chairman wake, L Makame ambaye anazeekea pale – kwani anaridhia hujuma hizo chafu. Nashangaa kwa nini vyama vikuu vya upinzani hawasusii uchaguzi – bila ya wawakilishi wao kuwamo ktk NEC.

    Haya ninayowaambieni ni kweli kabisa, chunguzeni sana kwa nini CCM inakazania kufanya hivyo.
     
  10. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Ninawashukuru sana wote mliochangia.Ukweli ni kuwa watu hao walifika nyumbani kwangu na wakamkuta bint yangu na sio mimi binafsi kama nilivyoliwakilisaha.
    Nimeonana na katibu wa tawi la CCM na nikamuuliza nae akajibu ya kuwa haya ni maelekezo toka ngazi za juu na si ya siri kwani lengo lao nikujua wanachama na potential wapiga kura wao.
    Pia alieleza ya kuwa wanajaribu kuwadhibiti wanachama ambao wanaweza kuingia katika kura za maoni lakini si wapiga kura.
    Nawashukuru ten na nitwajuza yatakayoendelea.
     
  11. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Amka chukua hatua!
     
  12. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    sio rahisi kiivo
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwenye red: Uwongo huo. kura za maoni zinaanza mwaka huu tu, lakini usajili wa wana-CCM ulianza in 2005 elections na pamoja katika chaguzi ndogo baada ya hapo. Wasitufanye mafala. Uchaguzi wa Busanda CUf walilalamika sana kuhusu suala hili.
     
  14. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    muhh makubwa! 0ngera mkuu kwa kunihabarisha. Nilikuwa gizani. Mara zote huwa nashindwa kufahamu ni kwa nini majina yanakosekana kwenye vituo. Kumbe ndo mchezo huu.
     
  15. A

    Audax JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jamani huu ujanja cyo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  16. Michael Dalali

    Michael Dalali Verified User

    #16
    Jun 14, 2010
    Joined: Jun 15, 2007
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmh nina mashaka sana na hilo.

    Kuna haja ya kulifatilia kwa kina, kwani hakika wananchi wengi wanaweza wakawa wanaingizwa mkenge pasi kujua athari kubwa itakayowafika mbeleni.

    Wapi washtaki?wapi waripoti matendo kama hayo?-ni maswali ambayo wananchi wengi hujiuliza.

    Amka: nenda katika chama chochote cha siasa makini utoe ripoti ya matukio kama hayo ambayo huyaelewi. Vyama kama vya upinzani vinaweza kuwa mhimili wa kufatilia na kuchochea uwepo wa uchaguzi huru endapo vikiwa vinapewa taarifa nyeti mapema. Pia zipo asasi za kiraia makini zinazofanya kazi katika masuala ya demokrasia, utawala bora na haki za binadamu, hawa nao ni miongoni mwa mahala makini pa kukimbilia.

    Tuamke!kuwa na uchaguzi huru na wa haki ni jukumu la kila mmoja.!!
     
  17. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    :pound:yatawashinda haoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo
     
  18. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #18
    Jun 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli CCM wanaboa mpaka basi..Ningekuwa na uwezo ningewapoteza kabisa kwenye hii nchi.aarghh!
     
  19. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kunakosa gani hapo?
    Wamemwomba kawaonyesha wakanakili....
    Kibaya kitakuja baadae kama watajaribu kumrubuni kwa namna yoyote afanye wanavyotaka...
    Kama wamemkuta ana kadi ya chama chao..ni sahihi wakihakiki potential voters jamani hakuna ubaya.
     
  20. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kama mwayajua yote haya, mwaenda kupiga kura ili iweje? Si muwaachie tu waendelee kuiba? Kila siku nasema hakuna upinzani. Ingetokea vyama vyote vikasusia uchaguzi, nini kingefanyika?

    Hawana ubavu huo. Wote wanafiki!
     
Loading...