Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tusome Vipengele Hivi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TandaleOne, Sep 7, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kutoka Katika Ilani ya Chama Cha Mapinduzi 2010-2015

    "Idadi ya wanafunzi wa shule za msingi imeongezeka kutoka milioni tatu na nusu mwaka 1995 na kufikia zaidi ya milioni saba na nusu mwaka 2005. Wakati huo huo wanafunzi wa shule za sekondari wameongezeka zaidi ya maradufu kutoka wanafunzi 190,000 mwaka 1995 hadi wanafunzi 520,000 mwaka wa 2005."

    "CCM inapenda kutamka bayana majukumu mawili ya msingi. [FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma][FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma]Jukumu la kwanza ni kuitoa Tanzania kutoka kwenye dimbwi la uchumi ulio nyuma na tegemezi na kuiingiza katika mkondo wa uchumi wa kisasa wa taifa linalojitegemea[/FONT][/FONT]. jukumu hilo ni letu Watanzania[FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma][FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma]. [/FONT][/FONT]Wahisani wanatuunga mkono tu. [FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma][FONT=AHIFDO+Tahoma,Bold,Tahoma]Jukumu la pili ni kuwashirikisha wananchi wote kwa njia ya uwezeshaji katika ujenzi wa uchumi na kuutokomeza umasikini."
    [/FONT][/FONT]
    Chanzo: Ilani ya Chama Cha Mapinduzi 2010 - 2015
     
  2. M

    Masauni JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2010
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watawezaje kulifanya taifa letu kuwa la kujitegemea wakati wanakumbatia mafisadi. That is impossible!!! Kwa nini watanzania mnadanganyika kirahisi hivyo?
     
  3. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Tusome na kujadili.Sisi ni sehemu ya haya.
     
  4. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    madrassa al sul
     
  5. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Najua unaiogopa Ilani Ya CCM na mafanikio yake.Kwa nini?
     
  6. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kwa sababu ya madrassa al jihad
     
  7. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mbona influence yake ni ndogo sana??
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    very good indeed... ndio maana tunaelekea kuigeuza kigoma dubai na daraja la dhahabu kigamboni... watanzania kwa document ni balaa, kwa action ni mawaaaa tupu

    i wont trust anything written for action especially being written by a tannzanian
     
  9. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hovyoooooooooo..mimi nikishaona hizo herufi ccm nahisi kichefuchefu, wote wanaosapoti ccm huwa najiuliza mara mbili akilini mwangu juu ya uchungu wao na hii nchi yetu pamoja na uwezo wao wakufikiri na kupambanua mambo. Huhitaji kuwa na elimu kubwa ya form two kama Makamba kujua uozo wa ccm. Kwa nini watanzania tunakuwa waoga hivyo kufanya mageuzi, tunakuwa wabinafsi sana kwa kuogopa kujitoa kafara kwa kuruhusu mageuzi ya utawala kwa faida ya vizazi vijavyo, tukiendelea kuwaruhusu hawa majambazi mmmh sorry mafisadi machozi ya vizazi vijavyo yatatuhukumu milele. Shime ndugu zangu watanzania tuamke tuache uoga mafanikio huja kwa kujaribu, huyo mkwere kwao ni ngoma uongozi kaujulia wapii???
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    M S in action
     
  11. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #11
    Sep 8, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hujalazimishwa usome.Ndo maana hata forums hapa zimetenganishwa.
     
  12. s

    skeleton Member

    #12
    Sep 8, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi nadhani tunapofanya comparison kuhusu mazuri iliyotenda CCM na pia inatakiwa tulinganishe na wizi na ufisadi uliokuwa ukitokea concurrently and simultaneously with ufisadi na kila aina ya uvunjaji sheria uliofanywa na CCM katika kila awamu zilizofuata baada ya awamu ya Nyerere.Hapo wana JF wenzangu ndio tutakuwa tumefanya rational judgement kuhusu CCM.

    Kwa maoni yangu mimi CCM ni chama kinachong'ata na kupuliza! Kinapuliza kwa kutupa maendeleo machache yaliyo chini ya kiwango ambacho ingeweza kuwapatia wananchi wake kama kisingetenda maovu yote iliyotenda na kufanya kazi chini ya kiwango inachoweza kufanya! Na pia kinang'ata, tena king'ato chake kinauma sana kwa kutenda uvunjaji wa sheria ambao unaathiri maisha ya Watanzania zaidi ya milioni 40 na kutia katika umaskini mkubwa huku tukikalia rasilimali nyingi!
     
  13. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika sana na hizi takwimu maana tumewahi kudnganywa na awamu ya tatu kuhusiana na ukuuaji wa uchumi kwa kuweka takwimu nzuri tu. Inabidi tuhakikishe kwanza hii kabla hatujatafakari hayo mengine. Simply put, kama idadi ya wanafunzi wa Primary school ni over 7.5m in a general population of nearly 40m and if we add secondary and tertiary population going by the same figures perhaps another 1m, does it mean about 9m Tanzanians are in schools/colleges?

    Sasa kwenye hoja, CCM hawana dhamira ya kufanya taifa hili llisiwe tegemezi. Katika kampeni umewasikia wakitoa ahadi nyingi na hawanyambulishi pesa itatoka wapi. Bila shaka wanategemea Kikwete aendelee kutembeza bakuli lake huko Marekani na Uarabuni ambako amekuwa akiuuza nchi kwa bei za shanga kama enzi zile kabla ya ukoloni. CCM watuonyeshe walau mfano mmoja ambapo CCM wameshikiriana na wananchi kufanya shughuli za kiuchumi ili waondoe umaskini. Ha ha haha ha watakuja mbio hapa watataja mifano ya TASAF, Mashule, madaraja ....nasema haya ni ya NGOs mbali mbali ambao walikwenda serikalini na kuomba kusaidiwa, haikuanzia kwao. TASAF ni mradi unaofadhiliwa kutoka nje....ukienda majimbo yaliyokuwa na wapinzani utaona jitihada za wananchi wenyewe wakishirikiana na kuanza shughuli za pamoja.

    Ndio maana nawasikitikia sana CCM kwa kumuengua Kimaro wa Vunjo ambaye kwanza kiasili ni mpinzani (alianza kule NCCR baadaye TLP) aliyebuni VICOBA. Vicoba ni njia iliyokuwa sahihi kabisa ya kujinasua na utegemezi, lakini unajua mwisho wake sasa! Ngojea uone, kama vile Debt Conversion Program ya Benk kuu enzi zile ilivyobadilishwa kibao ikawafadhili kina sijui nani Viraj(?yule aliyenunua mashamba ya katani wakapambana kweli na Mrema ile miaka ya 1980s na mwanzoni 1990s)
     
  14. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    @ Tandaler one: Tujadiri: primary milioni tatu na nusu mwaka 1995 na kufikia zaidi ya milioni saba na nusu mwaka 2005. Sekondari wameongezeka zaidi ya maradufu kutoka wanafunzi 190,000 mwaka 1995 hadi wanafunzi 520,000 mwaka wa 2005."
    Hvi haya mahesabu ya mamilion hayazumngumziwi kwa upande wa sekondari? Tatizo la kufalisha liko wapi? Kwa walimu... watoto wenyewe...Wazazi au sera za CCM ambazo zinafanya wanaongia primary kuwa mamillion na wanaongia secondary ni ma-laki?

    "Jukumu la kwanza ni kuitoa Tanzania kutoka kwenye dimbwi la uchumi ulio nyuma na tegemezi na kuiingiza katika mkondo wa uchumi wa kisasa wa taifa linalojitegemea"

    Jukumu hilo watalikamilisha lini? Mbona bado tuko kwenye dimbi la uchumi ulio nyuma na tegemezi" au mpaka Mungu arudi kutukomboa ndo itakuwa hitimisho lake?
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Tatizo inaone kana ni wale wanaoshabikia bila kujua CCM imetufikisha wapi? mpaka leo Tanzania ni watatu kwa umasikini halafu mgojwa wetu anaulizwa tatizo ni nini anasema hajui kwanini Tanzania ni Masikini...kama mtu hajui tatizo lako atakusaidia nini....Tuungane tuwaondoe mafisadi tarehe 31-10-2010....
     
  16. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,629
    Likes Received: 3,901
    Trophy Points: 280
    wat about 2005 to 2010!??
    coz I think hiyo ilikuwa awamu ya Mkapa!!!!!!
    KIKWETE..wat did you do!??
     
  17. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    so what,
     
  18. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Calculator yangu imekataa. hebu nisaidie kupata ratio ya 520,000 kwa 7,500,000 halafu unimbie ni asilimia ngapi wanenda secondary!!!!!!!!!!!????????????????
     
  19. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #19
    Sep 9, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    50 years is more than enough, waachie ngazi wengine wasongeshe
     
  20. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Imeichukua Marekani,Ghana au Botswana miaka mingapi kufika ilipo????Na je kitu gani mbali ya political atmosphere kimesababisha watu wake kuendelea???
     
Loading...