Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tusisikitike sana kwa kukosa tuvipendavyo maishani.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mkwaruzo, Apr 12, 2011.

  1. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kupenda ni jambo muhimu
    katika maisha ya
    mwanadamu, kwa sababu
    asilimia kubwa ya matendo
    ya mtu huongozwa na
    mapenzi. Miongoni mwetu kuna watu wanapenda
    waume/wake zao, mali,
    watoto, magari vyakula,
    vinywaji, michezo na pengine aina fulani ya maisha. Baadhi yetu tuko tayari kupoteza maisha kama tutaachwa na wapenzi au kukosa mambo tuliyoyapenda.

    Pamoja na kwamba moyo
    hupata maumivu pale mazuri yanapokosekana, bado kuna ukweli juu ya madhara ya kujitakia yanayoweza kuepukwa na mtu anayeumia kwa kiwango cha kukosa usinginzi, kulia mara kwa mara kiasi cha kushindwa
    kufanya kazi zake kama kawaida. Kupenda kwa kiwango cha kushindwa kujizuia na kuvumilia ni hatari kwa afya ya mwanadamu, kwani uchunguzi unaonesha kuwa
    watu wengi wanaosumbuliwa na ugonjwa wa vidonda vya tumbo, moyo na wale wenye magonjwa yasiyoonekana kitalaamu pamoja na wanaokufa ghafla ni athari za msongo wa mawazo utokanao na kukosa mazuri wanayohitaji katika maisha yao.(Jiulize ni kipi kinachokutia simanzi moyoni mwako).
    Kisaikolojia kuutesa moyo kwa sababu mpenzi wako kakukataa ni matokeo ya kufikiri vibaya kwani ushahidi uliopo miongoni mwetu unaonesha kuwa mapenzi si kitu cha kudumu kwa miaka mingi na anayesema anaweza
    kupenda jambo moja milele
    kwa kiwango kilekile ni mtu
    anayejiwekea mtengo
    utakaomnasa mwenyewe na kumtesa. Watu wengi tunaowaona
    wakipagawa baada ya
    kupewa talaka na waume
    zao au kuondolewa mambo
    fulani waliyokuwa
    wanayapenda ni wale walioyachukulia mapenzi
    kama kitu cha kudumu
    kisichoweza kubadilika, huku
    wakisahau ukweli kuwa
    wanayopenda kwa wakati
    huo hawakuzaliwa nayo na wala hawakuyapenda kabla.
    Licha ya kuwepo kwa
    umuhimu wa kujiaminisha katika kupenda kwa msingi wa muda mrefu, mtu hatakiwi kukataa mabadiliko yanapotokea kwani ni wazi kwamba tuliyopenda tulipokuwa watoto si yale tunayopenda sasa.
    Hivyo ni jukumu la kila mtu
    anayetaka kuwa salama na
    maumivu ya moyo ya kumkosa ampendaye ni kuwa tayari kubadilika kutoka kupenda kitu cha awali mpaka kijacho, kuliko
    kungÂ’angÂ’ania wazo moja na kujitesa nalo.

    Historia ya mafanikio ya watu inaonesha kuwa waliokuwa tayari kuacha walivyovipenda na kuanza mambo mapya ndiyo waliofanikiwa. Mafanikio na
    usalama wa maisha unataka
    mtu awe jasiri wa kupokea
    changamoto zinazohusu
    mapenzi. Ikiwa umekaa na mwanaume kwa muda mrefu na ukabaini kuwa hana mtazamo wa kimaendeleo, uwe tayari
    kukubali mabadiko ya kumwacha na kuanza maisha mapya. Rafiki yangu, unaumia kwa sababu mpenzi wako ameamua kuachana na wewe na sasa unafikiria kujiua, hebu kaa chini ufikirie kabla ya kuwa na huyo maisha yalikuwa hayaendi? Kama sivyo kinachokuumiza hasa ni nini mpaka unashinda unalia na kuutesa moyo wako? Tambua kuwa dunia ina vitu vingi sana vya kupenda, ambavyo vimeumbwa kwa ajili ya mwanadamu, usipopenda hiki haina maana hakuna cha kukufaa kipo na asipokupenda ndugu yako wapo marafiki watakaochukua nafasi ya mapenzi moyoni mwako na maisha yatasonga mbele kwa mafanikio makubwa, unachotakiwa ni kujiamini.
    Nafuatisha samahani kutokana na urefu wa topic.
     
  2. F

    Ferds JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 1,267
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 133
    mzee nakuunga mkono kwa signature yangu
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ngoja nijifunze kupenda :bored:
     
  4. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    then ndo iweje?
     
  5. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hivi na wewe unatatizo la kupenda kama mimi??
    we unajifunzia wapi kupenda niwe nakuja!
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    too long
     
  7. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    hamna kupenda siku hizi, tusidanganyane!
     
  8. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    nitajitahidi ili niiaifanyie remix
     
  9. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    hahah nimeanza jifunza kupenda hela :love:
     
Loading...