Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tusipowapa heshima, kamwe hawatatuthamini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 11, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Kuna wanaume ambao kwa kutokujua wanadhani mwanamke anachohitaji ni ‘fidia’ baada ya kuvunjiwa heshima, hivyo huwa wanawavunjia heshima wake zao na baadae kujitoza ‘fidia’ kwa kuwanunulia zawadi kubwakubwa wanawake hao.

    Wanawake huwa wanapokea zawadi hizi, lakini hii haina maana kwamba ndoa itaendelea kuwa ya amani na upendo. Mwanamke hata kama atapewa dhahabu yote duniani, kama atajua kwamba mumewe hamheshimu, ni wazi kwamba hatakuwa na furaha ya ndoa. Miongoni mwa mambo sita ambayo mwanamke akiyakosa huhisi kutindikiwa na kukosa furaha ya uhusiano ni heshima.

    Kama haki ya mwanamke hailindwi na mwanaume, hata kama kuna kitu gani, ndoa ni lazima itakuwa ni ya kubahatisha. Mwanume anapokuwa na uhusiano wa kipapenzi nje ya ndoa yake, mwanaume anapomzuia mkewe kuamua masuala yake mwenyewe ambayo ni haki yake, kamwe mwanamke hawezi kuridhishwa na hayo na hata kama ndoa imejaa watoto wazuri wenye afya na akili na fedha nyingi zimeipamba nyumba yake.

    Kama mwanaume ataonyesha kutojali kuhusu matamanio au ndoto za mkewe kamwe mwanaume huyo asitarajie kuwa mkewe atakuwa na upendo naye. Mwanamke huwa anatamani sana kuona mumewe anajali na kuyapa uzito matamanio au ndoto za mkewe. Kwa mfano mwanamke anapoonyesha kwamba, angependa kuanzisha shughuli labda ya biashara au wangependa wapate mtoto na mwanaume akaonyesha kutojali kuhusu matamanio hayo, kamwe mwanamke hawezi kutulia na kuwa na amani.

    Kuna vitu au mambo ambayo mwanamke anayahitaji maishani, mahitaji hayo ni mengi yakiwemo yale ya msingi katika maisha na yale ya kawaida. Inatosha kusema kwamba, mwanamke anapogundua kwamba mumewe hajali juu ya mahitaji yake huwa hajisikii vizuri.

    Kwa ujumla tunaweza kusema kwamba mwanamke huhitaji heshima katika utashi na matamanio yake. Anapogundua kwamba utashi na matamanio yake havizingatiwi na mumewe hawezi hata mara moja kumkubali mume huyo. Kumkubali hapa ina maana ya kumkubali na kumtambua.
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa.........
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ulichoandika na mwanaumepia anahitaji heshima kama ilivyo kwa mwanamke, usisemee upande mmoja....
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    a + b=c
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    Very very true.......
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    I real like this!
     
  7. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    nakubaliana nawe mkuuu
     
  8. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante, nimeipenda!
     
  9. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi para mbili nimezipenda zaidi.Asante sana mkuu.
     
  10. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Umesema kweli kabisa asante.
     
  11. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Thanx mtambuzi kwa kutambua hayo hapo juu
     
  12. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    imekaa vizuri, natamani wanaume wengi wapitie humu, tuweze kujenga mahusiano thabiti
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    kweli!
     
  14. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuache bias na nyinyi pia mtuheshima bana lol.
     
Loading...