Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tusihukumu kabila jamani! Kila mmoja na msalaba wake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mcheza Karate, Jul 1, 2011.

  1. Mcheza Karate

    Mcheza Karate JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 689
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    (nimepiga hodi kule sebuleni). Wana JF leo nataka niwakumbushe wale wanaotazama makabila wakati wa kuoa. Hivi ni sahihi kuhukumu kabila zima? Mfano nimewahi kuambiwa mara kadhaa kuwa wanawake wa kichaga, kipare,kinyakyusa usioe ni wauaji wa mume mkishafanikiwa kama ilivyo kwa wazaramo, wadigo,wasambaana wabondei ambao huambiwa ni wavivu. Wahaya hushutumiwa kwa kale katabia ka kutoka nje ya ndoa. Je ni sahihi kuhukumu kabila? Mi nadhani si sahihi kwa vile tabia mbaya ni silika ya mtu huzaliwa nayo na kukuzwa nayo si kabila. Je mwana JF unasemaje?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hongera kwa kua na akili pamoja na mawazo yako mwenyewe na sio ya kuambiwa!!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,145
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    duh...wewe huoi basi
     
  4. k

    kashemeire New Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 27, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na mimi nakubaliana na wewe kabisa,,,,,, tabia si ukabila,,, ni mtu binafsi,,, so hakuna haja ya kulaumu kabla,,,
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Angalia tabia za wazazi wako kwa kuwa ni lazima wametoka mojawapo ya hayo makabila. then tumia uamuzi wako wewe kama wewe.
     
  6. The great R

    The great R Senior Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sometimes kweli jamani,me naona utumie muda sahihi wakumchunguza mchumba tabia hazijifichi utajua tu. Wanasema elimu huondoa ujinga ila mila na desturi zipo hapohapo.Watu wa mara pia hujazana kwa ndugu yao ukoo mzima hasa kukiwa na space.Yapo hayo jamani though tutakataa.
     
  7. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,137
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Sio sahihi kuhukumu kabila zima lakini kuna uhusiano fulani wa kitabia kati ya kabila lako, sehemu uliyokulia/uliyoishi na tabia zako. Kumbuka mtoto anajifunza mambo mengi kupitia kwa wazazi wake na watu wa karibu waliomzunguka, iwe ni tabia nzuri au tabia mbaya. Hali kadhalika na wazazi walijifunza pia kupitia kwa wazazi wao. Kwa bahati mbaya mara nyingi tabia za kabila fulani unapozitaja utapingwa sana na wahusika pale zitakapokuwa na sifa mbaya na utapata support za wahusika pale zitakapokuwa na sifa nzuri. Kwa mfano ukisema kabila fulani wanajua sana kutafuta pesa utapata support japokuwa ukweli unabaki kuwa ni wengi wao na si wote ila unaposema kabila hilo hilo hawajui mapenzi unapingwa. Ukweli unabaki kwamba kuna baadhi ya tabia nzuri au mbaya tumezirithi kutoka kwenye mila na desturi za makabila yetu.
     
  8. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Hapa mimi sichangii sababu sijui kitu,....na huo ndio mchango wangu
     
  9. Ballerina

    Ballerina JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kaka J-N,mi ninavyoona yule anayekuwa bize kutafuta pesa atakuwa expert kwenye area hiyo na mzembe upande wa mapenzi(naomba nisiwatajie kabila hili),na wale walio bize na mapenzi abvious watakuwa expert huko na wataonekana wavivu kwenye kutafuta pesa(pia siwataji).Sasa kwanini wasiigane?huyu akachukua ya yule na yule akachukua ya huyu then wakabalance na itatoka product nzuri sana hapo.

    Imagine unaoa mke hodari kwa kutafuta pesa(uchumi wa familia unanawiri) halafu ukija kwenye mapenzi ndio usiseme,huoni ni product ya nguvu hiyo?

    Mi nashauri tujifunze kuiga mazuri toka makabila mbalimbali na kuacha yale mabaya kama uvivu,wizi,kupiga wenza,ubinafsi n.k
     
  10. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    umesema kweli mkuu...hakuna kitu kama tabia ya kabila fulani.
     
  11. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    afu me natamani kulia hasa WaMACHAME wanaonewa sn ktk hlo! Wangekuwa wanaua waume wangekuwa wajane wote bhana!
     
  12. s

    sha Senior Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bila utafiti huwezi kutoa jibu sahihi , amini usiamini ndani ya kabila fulani sera ya "mafiga matatu ipo"
     
  13. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    miamia

    Baba docta.

    Mama mwalimu

    Mtoto mwanasheria.

    Hapo kumtumia mtu lawama za ukabila ni sumu.
    Hata wagogo wanandonya ila siyo wote.nadhani mtoa mada kaweka híi mada kijamii.na ndivo inavotakiwa.
     
  14. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Zamani ishu ya makabila ilikuwa ilikuwa ni kitu muhimu sana wakati wa kuchagua mke wa kuoa! Hii ilikuwa ni kutokana na mazingiza mtu anayozaliwa na kukulia. Ilikuwa rahisi kwa msichana ku adopt anachokiona kwenye mazingira aliyozaliwa na kukulia.
    Miaka ya sasa kutokana na mobility ya watu, elimu na interactions mbalimbali, wanawake wamebadilika. Mmachame si mmachame tena, mhaya si mhaya tena na mkurya si mkurya! Kwahiyo wale mnaotaka kuoa, hutakiwi tena kuangalia kabila cuz kila kitu now kimebadilika
     
Loading...