Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tusherekee Uhuru wa Tanganyika na shujaa wetu John Samuel Malecela

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lengeri, Dec 8, 2011.

  1. Lengeri

    Lengeri Senior Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mzee Malecela kipindi akiwa waziri mkuu na makamu wa kwanza wa rais alithubutu kutuletea serikali ta Tanganyika akishirikiana na wabunge 55 miongoni mwao Njelu Kasaka na Philip Marmo. Alikubali kukosana na Mwalimu kuwapa watanganyika haki yao, akaminywa na woga wa Mwalimu Nyerere....

    Mzee Malecela ni shujaa wa Tanganyika pamoja na G55.
     
  2. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mi nilianzishaga thread humu ndani,ya kuwakumbuka mashujaa kama hao,na wengine waliochakachuliwa na serikali, wakachakachuka. Mfano Njelu,Marmo,Kolimba,...
     
  3. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tanganyika yetu itarudi tu, tushiriki kuandika KATIBA mpya yenye urejesho Tanganyika
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Yaah!

    Hii issue iliwagombanisha kabisa mwalimu na Malecela.

    Hii ndo ilimfanya mwalimu akamwita "Muhuni"?
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Angekuwa marehemu tungekuwa na sababu ya kusema ni shujaa kuwa ni kifo tu kilimzuia kutimiza ndoto zake, lakini leo yupo ule ushujaa umeishia wapi kwa nini asiuendeleze.
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    hana ushujaa wowote huyu mzee,ila ana uchu sana wa madaraka urais
     
  7. Lengeri

    Lengeri Senior Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pamoja na Nyerere kuivunja hoja ya serikali ya Tanganyika Malecela hajawahi Kujuta kuisimamia. Huyu ni shujaa kwa historia ya Tanganyika.
     
  8. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hii Tanganyika tunayofurahia UHURU wake ipo wapi jamani?. Tafakari!
     
  9. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Kwa hoja ya kutaka kuleta serikali ya Tanganyika alithubutu.Tufahamu kwamba wakati ule haikuwa rahisi kama tunavyofikiria na ndio maana ilimgharimu kama ilivyokuwa kwa mzee Jumbe.Anastahili kuwa shujaa.
     
  10. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Ah wapi! Unajua maana ya neno "shujaa?" jibu lako unganisha na jibu kwa nini wana CCM wenzake wanamwita Katapila/greda!
     
  11. fige

    fige JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa haikuwa raisi kuibua Tanganyika wakati Nyerere akiwa hai.Nathubutu kusema ni rahisi sana sasa hivi,wapi G55 wapi Njelu Kasaka.
     
  12. fige

    fige JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona mwenye uroho na uraisi anajulikana ,usimsingizie mzee wa watu. alishakubali matokeo siku nyingi ndio maana 2005 hakugombea pamoja Nyerere kutokuwapo
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Impious CCM shouting Tanganyika is dead,finished,kwisha kabisa,dead and buried,but somehow every 9 Dec they smuggle him in through the backdoor to a lavish birthday bash- through out the pomp and brass ,happy bithday Tanzania Bara we sing on! Surely we must be mad.
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Unamzungumzia Jumanne Saidi Malecela? Hana lolote huyu J4 kwani angekuwa na nia ya ukweli angeendeleza hoja hiyo baada ya mchonga kuvuta.
     
  15. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli mzee J.S.Malecela anastahili kupewa heshima ya kuitwa MTANGANYIKA HALISI.:lol::ballchain:
     
  16. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Fisadi tu huyo na mroho wa Madaraka! Ndio maana aligaragazwa na kijana wa Drs la Saba, John Lusinde kwenye ubunge wa Jimbo la Mtera! R.I.P. Tingatinga la kuiba kura za Magamba, enzi zako zimekwisha!
     
  17. collycool

    collycool Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    Mmmh! may be alikuwa na nia kweli lakini mbona baada ya nyerere kufa hatujaona jitihada zake tena
     
  18. upcoming president

    upcoming president Member

    #18
    Dec 11, 2014
    Joined: Nov 26, 2014
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hana ushujaa wowote? alikuwa fisadi wa kwanza wa Tanzania na kuhadi wa wajapani kwenye ishu za magari ya wabunge ila Lowasa alimpatia!
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2014
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Hana sifa ya kuwa shujaa. Atueleze alihongwa ma 110 ili iweje? Akayawagawa kwa wakuu wa wilaya
     
Loading...