Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tupeane mawazo wapendwa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Maty, Apr 21, 2011.

  1. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huwa najiuliza mara nyingi lakini nakosa jibu zuri, naomba nipate mawazo tofauti tofauti, inaweza kutusaidia wengi wetu.

    Wanandoa wengi hasa wa miaka ya sasa, wakikorofishana korofishana baada ya muda wanachoamua ni tuachane bwana kila mtu ataanza nataka niishi kwa amani, nahitaji furaha mimi maisha yenyewe mafupi haya. Ukute hiyo ndoa baba msomi ana kazi nzuri na mama vile vile ndio balaa, kila mtu anasema usinibabaishe ninaweza kumudu maisha.

    Hapo kuna watoto mmezaa, lakini kila mtu utamsikia napenda kuishi kwa amani, ni vipi kuhusu watoto? Je hao hawatakiwi kuishi kwa furaha na amani wakiwa na baba na mama? Hivi hamuwezi kukaa mkazungumza na kuelewana ili mlee watoto pamoja badala yake mnafikiria kuachana?

    Hivi kuachana ni suluhisho la matatizo yako? Na je ukiachana na mwenzio ndio kusema hutaki kuoa/kuolewa tena? Na je ukioa/olewa halafu huyo mwingine akawa na matatizo pia pengine kuliko uliyoyakimbia mwanzo utaachana nae pia? Au utavumilia?

    Tushirikiane kupeana mawazo wandugu
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Usipoachana utakuwa na nyumba ndogo
     
  3. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    oooops!!!!!
     
  4. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mmmh, kazi ipo!!!!!!
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160

    Tena kubwa si mchezo....................
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama umegundua mwenzio sio chaguo lako sahihi mnaachana tu kila abebe chake kuliko kukaa mnasoneneka.
    Maisha mtu inabidi aishi kwa fraha na amani tele sio kuishi kama digi digi.
    Ukiona umepata mme anakula bwibwi na wewe hupendezewi na tabia hizo piga chini tafuta chaguo lako sahihi.
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nyumba ndogo inahusika kushape nyumba kubwa kwa taarifa yako.
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mie naungana na wanotaka kuachana mambo yanapokuwa magumu kwani maisha ya kuteseka c mazuri wakati unaweza kuishi kwa furaha.

    Kuhusu watoto hiyo itakuwa ndio historia yao, but as long as nitataka kuishi maisha yanayo rizisha na wanagu ntajitahidi waishi hivyo.Amen
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Siyo suluhisho,nmnazungumza,yanaisha.
     
  10. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    degree ya uvumilivu kwenye ndoa ni ndogo sana kwa maisha ya sasa
    ukizingatia wana ndoa wengi wana'jua' haki zao na hakuna anayetaka kujiweka chini
    haya yote nadhani yameletwa na utandawazi..na hii kitu equality wanawake tunaililia pia i think inachangia kwa namna moja au nyingine
    hakuna mwanamke wa siku hizi anataka kunyenyekea, wote wana/tuna penda kujilinganisha na wanaume..
    mbaya zaidi ukikuta mdada kasoma ndo kabisaa hapo ni maswala ya 'nini nini usinichoshe nisikuchoshe nataka amani'..
    tofauti na mama zetu walikuwa ni wanyenyekevu wazuri sana na wao pia walikuwa wanaangalia consequences za kuachana kwa watoto
    lifestyle imebadilika generation hii ni selfish haiangalii watoto

    in a nutshell, anayeweza kuifanya ndoa iendelee kuwepo ni mwanamke, na mwanamke wa sasa si mvumilivu.

    Ni mtazamo tu.
     
  11. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndoa nyingi za wasomi ndio huwa zina matatizo. Na matatizo mengi kwa kiasi kikubwa huwa yanasababishwa na akina mama, tena kama mama ana elimu kubwa au ana uwezo mkubwa wa kipesa kuliko baba hapo tena ndo balaa. Ule ubaba unakuwa hauna maana kabisa. Mama ndo atataka kutawala nyumba, ukisema hiki jibu lake usinibabaishe na visa kedekede. Jaribu kufanya kautafiti kadogo tu, hata viongozi na wasomi wengi wanawake aidha huwa hawana waume au ndoa zao huwa zina migogoro mikubwa sana.

    Ninayo mifano mingi sana ambayo nimeishuhudia mimi mwenyewe ya wanandoa ambao mama aidha ana uwezo na elimu kubwa kuliko baba au wako sawa. Wengine huwa wanafikia hata hatua ya kulala vitanda tofauti, asubuhi kila mtu anaondoka na gari yake japo wanafanya kazi ofisi moja. Basi ilimradi vurumai.
    Akina mama/dada jirekebisheni (siwatuhumu). Fedha na elimu haviwezi kununua mapenzi.
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,783
    Likes Received: 1,680
    Trophy Points: 280
    My dear
    Tunarudi kulee
    je mlioana kwa ajili gani?
    Pesa,mlilazimishwa, matatizo, upendo wa kweli etc

    Na kitu kingine kinacho changia
    ni uhuru na sheria zinazotulinda..
    ni ile unaniletea uzushi na mwita lawyer wangu..
    system ziko hapo kutulinda lakini cheki tunavyo chukua advantage ...

    Sababu nyingine ni kuwa mroho/selfish
    mmezaa mnafamilia lakini bado unataka
    kuishi maisha ya mtu singo.. nimesema
    selfish sababu watu hawataki ku comprise vitu
    fulani maishani na anajua hichi kitu kinaweza kusambaratisha
    ndoa yangu..

    Kuna sababu nyingi tu..
    dahh ndoa nyingi USANII +SHOW OFF
     
  13. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
     
  14. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #14
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,783
    Likes Received: 1,680
    Trophy Points: 280
    Daaahh
    jamani Fidel umeanza ae
    kaniletee fimbo.. ukileta nyembamba
    wajia nini kitatokea mmmhhh
     
  15. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160

    Haisaidii kabisa nikwambie hata nyumba kubwa nayo siku hizi imekosa masters ya uvumilivu
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Mapenzi ya siku hizi uongo/udanganyifu mwingi
    tamaa imetawala kuliko upendo wa kweli
    mke/mume mnajaribu kuongea haisaidi hakuna mabadiliko
    unavumilia miaka na miaka mwishowe unapata
    matatizo ya kiafya kwa nini usubiri upate ugonjwa wa moyo
    bora kila mtu kuchukua hamsini zake.
     
  17. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Maty nimependa mawazo yako,ivi mtu anapokupa psychological abuse kila wakati ina maana kweli kuendelea kukaa na mtu huyo sababu ya watoto tu mpaka siku utakapokuwa kichaa usemee unavumilia.
     
  18. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nilidhani lbd ndoa za kilokole zinaweza kuwa na unafuu!!

    Hivi juzi tu hata mwezi haujaisha dada mmoja mpiganaji kweli kweli na mwanamaombi aliolewa na kk mmoja mlokole mwenzie, kweli harusi ilikuwa nzuri!! wiki ile niliyofiwa akaja kunipa pole akiwa na mama mmoja mchungaji rafiki yangu, baada ya kuona muda umeenda sana, nilimuuliza nawewe unakesha?? akasema ndio, nikamuuliza shemeji vipi hata kasirika akasema tumeshaachana!! nilishika mdomo.

    kumbe nasikia walitengana baada ya week 2 tu!! yule mama mchungaji aliniambia kuwa baada ya tu ya siku 2 za ndoa akaanza kusuluhisha kesi zao mpaka mwisho amechoka.

    Nikasema duh!! kwakweli kuna haja ya kuendelea kuwa single mpaka kieleweke!!!
     
  19. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah! mawazo yenu niliyoyapata hapa inaonyesha ndoa ni ngumu sana asee
     
  20. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapa ndio nimechoka kabisa lol
     
Loading...