Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuone aibu kuuza kahawa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzalendo Mkuu, Jun 2, 2012.

  1. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wapendwa kuna hii biashara ya kuuza kahawa Kimachinga. Watanzania tuone aibu kwa watu wetu kuchuuza kahawa. Kwanza haina tija na pili inafanyika kwenye mazingira ya uchafu sana. Wanatumia maji ya kidumu kuosha vikombe vyote. Ni hatari sana kiafya.
     
  2. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Halafu wakishakosa hata hiyo ajira ya kipato kidogo unayotaka wasiwenayo unategemea nn zaidi ya idadi ya waporaji kuongezeka mitaani?
    Nafikiri ungeshauri wafanye biashara katika mazingira safi na sio kuacha kabisa.
    Kuwa na huruma ndugu yangu. Hao wanasubiri zile ajira milioni moja ziwafikie ingawa hawapata fursa ya elimu kutokana na mifumo ya kibepari ktk nchi inayojiita ya kijamaa kwenye katiba.
     
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    sidhani kama tunatakiwa kudiscourage biashara hii, kwasababu wengi wanafaidika nayo...unajua kahawa kaka yake ni uvivu, baba yake ni vijiwe vya wapiga soga na wala ubwabwa wasiopenda kufanya kazi wakiwaacha wake zao watafute pesa wao warudi jioni wakele vya bure, pia ni vijiwe vya mamwinyi wachawi wa chuma ulete ambao wanakaa kwenye vijiwe ili kuangalia wanaopita wachukue hela mifukoni mwao bila wao kujua, kahawa inahudumia watu wenye akili mbofumbofu wambeya wasiopenda kufanya kazi....SASA, TUKIDISCOURAGE hawa watu ambao wao wanaona wanafanya haya yote kwa manufaa yao watarundikana wapi ili wauze uchawi, wapige chuma ulete na kujificha kwenye kijiwe cha wavivu...hauoni kama tutawavurugia dili lao....hahahahahahahaaaaaaaaaaaaa, mambo ya pwani hayo...piga soga toka asubuhi kwenye kijiwe alimradi jioni ifike ukale ubwabwa wa mke wako.....nyambafuuuuuuuuu
     
  4. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    eeeeh! Mambo ya mnagoni hayo,unashinda kijiweni kama ng'onda anayesubiri akaukwe apelekwe kwa wachuuzi,pambafuuuuuu! Zaooo! Kunamzee mmoja mtaani kwetu alikuwa ni muuza kahawa,chuma ulete na mchawi mbayaaa! Kudadadadekiiiiii alipodanki mtaani ilikuwa sherehe!
     
  5. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    mkuu sio kudcorage,but ni uwezo tu wa hawa watu kufikiri,calculation yao inaishia kwenye hela tu basi,mambo ya time na nguvu wanayotumia kuzunguka kutafuta wateja ingetosha kupanda nusu heka ya bustani ya mboga za majani na kumwagilia na unaingiza hela ndefu.tuache utani,unapofanya biashara lazima ufanye feasibility study ya kutosha.
     
  6. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,605
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nimeamini tuko tofauti! Povu lote hilo, kisa?
     
  7. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    bora muuza kahawa,kuliko yule ambae asietaka kujishuhulisha na chochote kile
     
Loading...