Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunyanyue sauti:- MV LIEMBA (100 YEARS OLD) Isitishe huduma zake katika ziwa Tanganyikia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Hydrobenga, Jul 19, 2012.

  1. H

    Hydrobenga JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 1,124
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    MV LIEMBA....huko ziwa Tanganyika is The Oldest operating ship in the World (100 Years Old)....na serikali wanajivunia
    hili....subiri siku izame watu watakuja hapa...Ohh meli ya zamani sana

    Tunyanyue sauti zetu labda serikali itasikia ...MELI chakavu katika bandari zote Tanzania zisitishe huduma ....


    MV Liemba - Wikipedia, the free encyclopedia

    [​IMG]
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    watu wanaitafuta hiyo meli wakaiweke museums kwao huko,nafikiri serikali inatafuta mwanya wa kuiba ndo iuzwe kwa bei ya kutupwa.
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tusubiri kusema ni kazi ya mungu....
     
  4. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naipenda, iko fresh kwa makumbusho!!! Tukiipiga mnada wazungu watakuja kutupa pesa chafuuuuu
     
  5. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    wajerumani walitaka walete mpya hiyo waende nayo,cjui mchakato uliishia wapi. Kwa akili ndogo inayoongoza nchi wakipewa wao mil 100 hata bure wanawapatia kwa kisingizio cha urafiki na kwamba ni moja ya wafadhili. Hii nchi vituko haviwezi kwisha.
     
  6. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    MBONA BADO NZURI TU?? KAMA HAWAITAKI WATU WA KIGOMA BASI ILETWE UKU KIGAMBONI TULIPOAMBIWA NA MAGUFURI TUPIGE MBIZI ITATUFAA SANA Tu
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Duh yaani tangia wakati wa MJerumani! Kuna wakati nilisikia kuwa inaegeshwa ufukweni pale Kigoma na kugeuzwa kuwa Hotel; hii iliishia wapi au inasubiriwa mpya kisha hiyo iegeshwe.

    Miaka mia hata kiuchumi itakuwa imezalisha meli nyingine hata tano.
     
  8. W

    WaMzizima Senior Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Swala la umri ni kweli ni tatizo lakini cha msingi ni matengenezo(maintanance) kama meli inafanyiwa matengenezo ya maana basi hakuna tatizo inaweza kutumika hata miaka mia. Suala ni gharama za matengenezo hayo na inavyozidi kuzeeka ndio gharama inazidi. Hii Meli kwa vile ina historia ndefu na nchi yetu ni muhimu ikistaafu ipaki kigoma na kugeuzwa makumbusho ili watu waweze kuona historia yake na kuithamini na isiuzwe au kuguezwa scrap, that will be a shame!
     
  9. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    subutu sema imezalisha vitambi vya wachachhe
     
  10. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio the oldest in the world,,,nenda hapo Slip way kuna Mid-summer 1910 inafanya biashara ya kubeba watalii na wengine wanakwenda kufanya party ndani yake....
     
  11. k

    kazi2000 Member

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nilikuwa nimezoea kuiona pale makao makuu ya kata yetu (kasanga). Wakat kuna jamaa walikuwa na kawimbo fulan kananaimbwa hiv..watu wa zambia wanataman meli,wanafikiri meli ni mali yao.

    Watanzania tunazo meli 3, meli ya kwanza ni meli mwongozo,meli ya pili ni meli liemba na meli ya tatu ni meli sangara....nadhan serikal inapaswa kufanya kitu maana huwa inajaza watu sana
     
  12. M

    MgungaMiba JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 28, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Wakati wabongo tunawaza isimamishwe, Wajerumani wametenga mabillioni ili itengenezwe upya!
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Jamani tusikurupukew hi kitu ni dhahabu yani ipo bomba na watu wana ililia,
    imetoka kufanyiwa ukarabati mkubwa miaka ya juzijuzi tu!
     
  14. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli imezeeka sana. Nilipata bahati ya kuipanda mwaka 1981. Ninaamini hata uwezo wake wa kazi utakuwa umepungua kwa kiasi kikubwa kwa sasa hivi.

    Ninajua watanzania huwa hatuna utamaduni wa preventive maintanance,matengenezo hutokea tu pale inaposimama kufanya kazi.

    Napata uoga kilichotokea kwa MV Skagit kinaweza kutokea kwa MV Liemba kama haitfanyiwa matengenezo stahili. Liemba inajaza sana sana yakija maafa yatakuwa makubwa kama MV Bukoba.

    Tahadhari kabla ya Hatari.
     
  15. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,257
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Kama unaogopa kuipanda piga mbizi teh teh teh kauli ya kaka bwana...
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    hv baada ya maafa ndio mnaanza kuzikumbuaka hizo meli?
     
  17. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    kweli tatizo sio uchakavu bali ni matengenezo ambayo inatafanya kuimarisha uwajibikaji wake katika kigoma.
     
  18. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Una uhakika na hili nafikiri ujafanya utafiti wako vizuri kwani kuna meli nyingi sana zinazomilikiwa na watanzania binafsi ama na Serikali. Ni nyingi sana
     
  19. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inabidi iwe replaced sasa kabla hayajatokea makubwa.
     
  20. K

    Korongwe Member

    #20
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Liemba pamoja na umri wake bado iko vizuri kuliko meli nyingi zinazo operate Dar - Znz, maji ya Tanganyika sio mabaya(fresh water) kwa hull. Wakizingatia matengenezo na service zinazotakiwa bado sio mbaya.
     
Loading...