Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuntemeke Sanga: Mbunge aliyechachafya miaka hiyo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpasuajipu, Jan 11, 2011.

  1. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana mtandao wa JF, nimekaa na kumkumbuka huyu mzee Tuntemeke Sanga ambaye nasikia alikuwa na degree saba (km ni kweli) na mbaye alikuwa matata sana bungeni enzi zileee.

    Je kuna mtu nafahamu habari zake atujuvye?
     
  2. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    NASIKIA eti alimwambia nyerere kwamba anataka kazi yake,na alikuwa na shamba pembeni ya jkt mafinga,akikuta footprint ya boot ya jeshi shambani kwake anakimbilia mahakamani kudai hela-amepiga kitabu na ex president wa sudan Nimery
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Tuntemeke Sanga... the most arrogant intellectual in Tanzanian history.... ana degree saba na nyerere alimuheshimu kwa usomi wake
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu si ndo tuliambiwa alikuwa msomi kuliko watanzania wote nchini?? Elimu yake (kama kweli) imetusaidia vipi wana Makete na Tanzania kwa ujumla?
     
  5. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Asili yake ni Bulongwa-Makete. Mbunge wa kwanza jimbo la makete,alitetea "zao" la bangi kuwa ni mboga ya kawaida. Kimsingi,inapatikana kwa wingi maeneo ya kikondo-makete!
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu... hili ni zao la biashara au chakula ..kwa mujibu wa Tuntemeke Sanga
     
  7. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    RIP Mr Sanga
     
  8. Sailor Boy

    Sailor Boy Senior Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cmjui wala cjawai mtambua ndo kwanza naskia leo
     
  9. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kumbe Kids Stars ni wengi humu jamvini. Any way Tuntemeke Sanga licha ya usomi wake hakuwahi kufanya research zozote za maana ndo maana hakuwa Dr. Mwisho ni kati ya viongozi wa awali kufa kwa ukimwi.
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    kuna rafiki yanguu tulisoma naye anatokea iringa makete aliniambia kuwa mama yake alikuwa anaweka bangi kwenye mboga na ni kiitu cha kawaida tu
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wazee kama hawa inabidi waenziwe umesahau jina moja hapo Nungwa wazee wa kinga ndilikinga lakini ndiliva huborn town
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Naona wewe umemaliza kunyonya mda si mrefu
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nyerere nasikia alimchimba nmkwara hakuna kufika Dar yeye mwisho Moro na kuelekea Dom kwa hiyo elimu amekufa nayo
     
  14. M

    Meck Member

    #14
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    All sanga are kingas and not all kingas are sangas.
     
  15. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Namkumbuka sana yeye na Njelu Kasaka walikua popular at one time. Sijui na Njelu Kasaka yuko wapi?

     
  16. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,226
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Tumtemeke Sanga aliwika sana enzi zake. Mzee alikuwa machachari huyo acha kabisa. Nyerere alionja joto ya jiwe enzi hizo. Teh teh teh kwa kusoma habari hii imenifanya nisahau kidogo machungu ya habari za Dowans, Mauaji Arusha na habari za mama sijui mnamwita Chitanda au Chiwanga what ever her name is anachafua hali ya hewa huyu mama. Hivi ameolewa au ni single maana hasira zake kama vile ana hasira ya kitu furaaaaaaaaaaaaaaaaani vireeeeeeeeeeeeeee!

    Asante kwa aliyeanzisha habari ya huyu ndugu yetu Sanga mzee wa shughuli.

    RIP Mzee wetu.
     
  17. BABA JUNJO

    BABA JUNJO JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pakawa, Ni Mary Chatanda yeye ni Mke wa mtu Bwana mmoja somebody Chatanda wa Iringa yeye ni Katibu Msaidizi wa CCM mkoa wa Iringa ni mbena wa Njombe Lupembe.

    Mary Mnyakyusa wa Kyela Mbeya ni Mamamwa watoto wanne, lakini hivi sasa kuna matatizo kwenye ndoa yao na ndio chanzo cha kutengana, wametengana kwa muda takriban miaka sita sasa kila mtu kivyake.
     
  18. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa sasa tunaanza kupata Picha, hayo ya BLUU inaonyesha kuwa ana STRESS za maisha na jana niligusia kuwa huenda hapati HAKI YAKE.

    Mara nyingi watu wa aina yake huwa wakali na hawapendi kabisa kusogelewa maana WAMEJERUHIWA KIMAPENZI.

    Sasa angepatikana kijana wa kumliwaza asingekuwa na tabia hizi. lakini nahisi pia kuwa ni mgumu wa TABIA na ndio maana anaishi kivyake hadi sasa miaka sita imepita.
     
  19. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    mmmmmmmmm
     
  20. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    namfahamu had kwake na baadhi ya watoto wake, wakezake wawili wote nawajua. Wa kwanza mzungu alichapa kona baada ya kumlazimisha aende kuchota maji kam kilomita 12 ivi tena mlimani, uyo ni black american. wa pili ni chotora wa kijerumani uyo alimpa talaka baada ya kuona ana_do pembeni na vijana wenzie.
    TUNTE alisoma shule za mission akapata skolaship kwenda marekani, huko amesoma digrii nyingi sana za sheria. inasemekana IQ yake ni juu mno.

    Vs Nyerere na TZ,
    Akirudi toka USA alikuwa tayari ni bepari kiitikadi, Nyerere siku izo alikuwa tayri amefuatilia na kumjua vizuri, iyo ni miaka ya 70 ivi.
    Kumbuka Nyerere ailkuwa ni mjamaa wa kufa m2.
    Aliporudi TZ Nyerere aliwaza sana kazi ya Kumpatia lakini alishindwa kutokana na jamaa kuwa na itikadi ya kibepari live.
    Ndipo alimuacha mtaani kwa muda,

    KOSA.
    Ndipo TS akiwa anakaa Mwenge alianza kujulikana kama yeye ni msomi kuliko nyerere na habari zikasambaa TZ yote.
    Muda huo kulikuwa na tetesi kuwa nyerere amemuuliza kazi gani anataka yeye TS akaema!URAIS. Ndio mana hakupewa kazi kama wenzake.

    Ukweli ni kwamba,
    Kulikuwa na habari za kijasusi kuwa weupe walitaka kumtumia yeye na wenzake kukozi machafuko kusini ya TZ ili ijitenge na iwe nchi ya kibepari, wenzake wakasepa kabla ya dili kumbuluka. yeye alikamatwa na kuhojiwa sana na Nyerere mwenyewe. kwa kuwa alikuwa vizuri apsteazi alimshinga nyerere kwa hoja.

    adhabu,
    Nyerere alimwambia atakaa kijijini Bulongwa na asifike njombe wala mbeya. Hakuona LAMI mpaka 1980,
    hapo habari i ndefu tena, ila kifupi ni kwamba,
    baada ya wazee kuomba wiliya ya makete ndio Makwete alikwenda kwa Nyerere kuto ripot kuwa jamaa amechenji sana hata ni mwenyekiti wa kijiji cha ujamaa, nyerere akaona jinsi kijiji kilivoendelea akamkubali agombee ubunge na akapita. iyo ni miaka ya 80 ivi.
    kuanzia apo akapew ruksa tz yote na dunia nzima.

    baada ya hapo habari zake zote zimerekodiwa kwenye hansadi, kumbuka aligombea URAISI mwaka 1995 na akina Mkapa.
    BBC news, Mbunge wa Makete akiwa amevaa kinadhifu kuliko wote na Kujibu maswali kiufasaha ameshindwa kwenye kinyanyiro cha kumpata mgombea wa ccm kwa kiti cha uraisi katika duru ya kwanza, matangazaji akiongea kwa huruma


    Amezikwa Bulongwa, William Lukuvi aliwakilisha serikali kwenye mazishi yake.

    MY TUNTE
     
Loading...