Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunduru: Gari ya mchungaji, mfuasi wake pamoja na nguruwe 6 wachomwa moto

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Watunduru, Sep 26, 2012.

  1. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wadau mimi kama mpenda amani,jana niliweka uzi hapa jamvini kuelezea matukio ya uchomaji moto mazizi ya nguruwe ambayo yameanza wiki 3 zilizopita.katika muendelezo wa matukio haya juzi makanisa mawili yalinusurika kuchomwa na leo hii tar 26/09/12 gari mbili zimechomwa moto moja ikiwa ya mchungaji na nyingine ni ya Mkristo wa kawaida,sambamba na hilo zizi ambalo lilikuwa na nguruwe 8 limeteketezwa.

    Jambo la kustaajabisha pamoja na matukio haya kutishia amani na uwezekano wa kutokea machafuko ya kidini hakuna hatua inayochukuliwa na serikali wala hakuna kiongozi yoyote aliejitokeza kulaani jambo hili.

    My take:
    Amani ni jambo jema kwa hiyo serikali ichukue hatua za haraka kukomesha hali hii kabla haijafika hatua ngumu maana wanaotendewa mambo haya nao sasa wanaanza kufikiria namna ya kulipa kisasi wenyewe baada ya kuona serikali haichukui hatua yoyote.

    Mungu ibariki Tanzania.

    Updates
    Mkuu wa wilaya ameitisha mkutano kutoa tamko la serikali juu ya kadhia hii,hivyo kwa wale wafuatiliaji wa uzi huu,nitawajuza kinachoendelea baada ya mkutano kwisha
     
  2. C

    CBSai Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watunduru Kwa hali hii naona hakuna serikali kabisa, najaribu kupata picha uvumilivu utakapowashinda wakristo hali itakuwaje tunduru. Muda si mrefu tutashuhudia vurugu kubwa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. N

    NKANOELI JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yes,ni kweli watavumilia watachoka na wao wataamua kulipa kisasi.
     
  4. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasiwasi unaanzia hapo kwani nao wameshaanza kukaa vikao kujadili mustakbali wao.hadi muda huu polisi wanaomba wapelekewe taarifa mezani toka kwa raia wema,ni kama upelelezi umewashinda.
     
  5. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama ingekuwa tukio kama hilo limetokea kwa upande wa waislamu, mara moja FFU wangefika kwenye tukio kwa gharama zote, maana waislam wanasema wanataka kukomesha mfumo Kristo Tanzania. Uharaka huo ni kwa sababu Rais na Makamo wake na Mkuu wa Polisi ni wenzao. Wakristo hawajali hayo ndo maana wako kimya, lakini isitafsiriwe kwamba ni wapumbavu. Wangejua, waislam wangeonyana, kwa sababu Kristo si mtu wa vurugu isipokuwa akikosa uvumilivu matokeo yake ni mkishindo. Alipigwa na kudharauliwa khata kufa msalabani lakini alikaa kimya. Kumbuka alivyowafurusha waliofanya biashara nyumbani mwa baba yake utajua kwamba kumbe naye uvumilivu hakuwa nao milele kwa wachokozi wa makusudi.

    Uislam nilidhani ni amani kama wanavyohubiri wenyewe, lakini wanapotenda hawafanani na wanaotaka amani. Wakidai wanatii na kufuata maagizo ya Mtume wao, lakini akitokea leo Mtume huyo atawakataza kama alivyowakataza enzi za uhai wake wale waliokuwa na jazba ya kuua wasioamini kama wao. Nani atawatetea? Uislam wa leo nadhani ni NGO ya vurugu ambayo hata muasisi wa jina hilo asingependa kusikia. Mtume wa Mungu hupenda amani. Asiyeamini Mungu ni kundi la Shetani bila shaka. Tusifike huko, vita ya kiroho hupiganwa kiroho sio kwa ncha ya upanga. Chonde chondeeee!
     
  6. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145


    mkuu asante kwa taarifa, lakini ungedodosa pia ukatuambia sababu za vurugu hizo hasa ni nini, ili tuwe na taarifa zilizokamilika. Ni maoni tu mkuu!
     
  7. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huanza kwa muhadhara wa matusi, kukiwa kimya huanza vitendo. Nyie twendeni tu
     
  8. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Sijui ni dini gani inafundisha chuki kali kama hizi dhidi ya binadamu mwenzio, hii lazima itakuwa ni dini ya kishetani!
     
  9. dada white

    dada white JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,234
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawa watu wabaya sana kushinda hata mafrimason.Influence ya shetan inawadhuru sana.
     
  10. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa jamaa hawana sababu wala hoja yoyote ya msingi isipokuwa wana kiu ya kumwaga damu.wanadai eti wamedhulumiwa sana na eti sasa basi sijui wamedhulumiwa kitu gani na hao nguruwe wanaowaua!kimsingi huu ni mtandao wa kigaidi sawa tu na wale uamsho n.k wanatishia hadi kujitoa muhanga.serikali isipowa crackdown mapema hali itazidi kuwa mbaya.
     
  11. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kelele zote hizi ni kwa ajili ya nguruwe tuuu? Afterall nguruwe toka Moshi Tunduru kaenda kufanya nini?
     
  12. m

    mamajack JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nadhani hawajui wanchokiabudu maana kama wangejua kuwa waliumbwa na Mungu wangemwabudu mungu aliyehai lakun bahati mbaya hawajui lolote juu ya wanachoamini.
     
  13. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Sheikh Ponda na wafuasi wake at work!
     
  14. Mkwai

    Mkwai JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Bado tupo kwenye vikao vya chaguzi za ndani, mtuache kwanza.
     
  15. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa kimsingi hawako kwa ajili ya dini kwa sababu uislam unafundisha amani,upendo na kuvumiliana,hawa si waislamu,mtume alipigana vita kujihami na kwa kuwa alizuiwa kuabudu na alinyanyasika kwa sababu ya dini,hawa ansar sunna hawajakatazwa kuabudu na hawana sababu ya msingi kuleta machafuko,isipokuwa hawa ni magaidi na hawana uhusiano wowote na dini tukufu ya islam iliyosheheni mafundisho ya kistaarabu,hawa sio dini,hawa sio siasa,hawa ni wauaji.
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    ccm oyee
     
  17. f

    filonos JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    kwa tundulu nguruwe hu ni mnya wa polini hafugwa na binadam kama ameuwawa basi aliwafuata maadui zake nguruwe hufugwa mbeya moshi dar.. Pia akionekana nguruwe mtaani pia atauwawa ndio maana wafugaji wa nguruwe huka mbali na mjilani hakyna anae penda halufu ya shwahini .....
     
  18. peri

    peri JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    jamani tutumie busara kdg, hakuna anaependa udini awe muislam au mkristo.
    Mleta mada toa ufafanuzi tafadhali, hayo matukio yameanza lini, chanzo ni nini?
    Ungetufafanulia manake binafsi hizo taarifa sijazisikia hata kwenye chombo kimoja cha habari.
    Siamini kama kuna mtu yoyote mwenye akili timamu anaeweza akafanya hayo uloeleza bila sababu.0ungetoa taarifa kamili bila upendeleo tuweze kujadili vzr manake taarifa yako ya awali inaonekana kuelemea upande mmoja.

    Pili hakuna sehemu yoyote katika mafundisho ya uislam panapofundisha kudhulumu, kuharibu mali ya mtu au kuu asie na hatia.
    Anaefanya hivyo kakiuka misingi ya uislam na anapaswa ahukumiwe kama mhalifu mwingine na si kuhukumu dini yake kwani uislam haufundishi hivyo.
     
  19. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu naomba ungesoma vizuri taarifa hii! Hayo magari nayo ni nguruwe siku hizi? Halafu kwani Moshi ndo wanafuga nguruwe peke yao?
     
  20. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Aiseee! Kwa hiyo nguruwe pori wanafugwa kwenye zizi huko tunduru? Unawafahamu nguruwe pori au unawasikia?
     
Loading...