Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu Yupo Sahihi: Angalia Hukumu za Majaji Voda Fasta wa JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Jul 20, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi si mwanasheria, lakini hukumu kama hii hata hakimu wa mahakama ya mwanzo hawezi kuitoa. Hapa ndipo mahakama zetu zilipofika



    [​IMG]
     
  2. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 738
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    wengine sio wanasheria na hatuju kabisa mambo hayo tueleze basi nini makosa ya hukumu hiyo?
     
  3. b

    beyanga Senior Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​tumefika hapa tulipo sababu ya ccm goigoi na kikwete dhaifu
     
  4. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tusiojua sheria mtatufunga sana hapa naona giza tu
     
  5. E

    EDOCHUWA New Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmh hata mimi naona giza tu.
     
  6. l

    london JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 12, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kizungu je? Plaint sawa ni legal document na 'Plant' je ni nini hicho wanasheria mtusaidie sisi labda nayo lugha ya kisheria. Ila hata kizungu kinavyo sound ni km cha kihiyo tu anaungaunga tu..... mwee jaji aliyekubuhu
     
  7. B

    Bob G JF Bronze Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni vizuri tukawa na commission ya vetting Judge na Mahakimu kama kenya leo majaji 4 wametemwa kenya kwa kukosa sifa zinazotakiwa kwenye katiba mpya ya kenya, iwe ni tume huru yenye watu makini kabisa. Iko hukumu iliyotolewa na Majaji wa mahakama ya Rufaa iliyohusu mgombea binafsi ilishangaza watu wengi na isipopitiwa itatumika vibaya sana
     
  8. C

    Consultant JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,982
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Naona pia kama Kikoloni hakijakaa sawa. Hivi ni kwa NINI hukumu zinaandikwa kwa kidhungu??
     
  9. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ukiisoma utagundua kuwa hakuna heading (kama ni Judgment au Ruling), pia sijawahi mimi binafsi kuiona sheria inayoitwa Chief Justice Rules hapa Tanzania.....bado siamini!!!
     
  10. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,729
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280

    H ni Ainu....hata mwanafuunzi SA chei cha sheria hawed ta hukumu nyepesi na na Hii....
     
  11. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Liwalo na liwe
     
  12. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio maana kiswahili kinatetewa sana kumbe kuna maficho mahali fulani??
     
  13. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kitu gani hii??? Ruling, Judgment au ORDER??
    CIVIL PROCEDURE CODE ACT Cap 33.
    ORDER XX
    JUDGMENT AND DECREE
    1. The court, after the case has been heard, shall pronounce
    judgment in open court, either at once or on some future day, of which
    due notice shall be given to the parties or their advocates.
    2. A Judge or Magistrate may pronounce a judgment written but
    not pronounced by his predecessor.

    3. The judgment shall be written by, or reduced to writing under
    the personal direction and superintendence of the presiding judge or
    magistrate in the language of the court and shall be dated and signed by
    such presiding judge or magistrate as of the date on which it is
    pronounced in open court and, when once signed, shall not afterwards be
    altered or added to, save as provided by section 96 or on review.

    4. A judgment shall contain a concise statement of the case, the
    points for determination, the decision thereon and the reasons for such
    decision.

    HII DOCUMENT haieleweki, haina Title, haielezi kiini cha shauri au hoja iliyokuwa ikibishaniwa mahakamani, haielezi msingi wa maamizi na wala sababu za kufikia uamuzi huo..

    This Judge "Chingwile.." oooohh my Dog!!!!

    ameitoa chumbani kwake nini (in absent of all of the parties)???. Posho hizi hatari sana!!!






     
  14. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Naheshi taaluma yenu, hebu dadavuaneni.
     
  15. K

    Kifuna JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimegundua kumbe watu wengi wanafungwa kwa kutokujua sheria. Ni pande zote mtoa hukumu hajui na mhukumiwa hajui vilevile Kinachotokea hapa ni kufungana hovyohovyo. Hebu fikiri hapo angekuwa Dr si tayali ameshaua? Sasa wanasheria hebu kuweni makini mnang'ang'ania tu kuitwa waheshimiwa!!
     
  16. E

    EmeraldEme Senior Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni upepo tu, utapita!
     
  17. o

    ong'wafaza Senior Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ha!maaawe!
     
  18. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Alice chingwile, women judge. Tunaomba mwenye picha yake atuwekee humu jamvini. Tutapata picha alipataje ujaji huo!
     
  19. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,603
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wewe! Vitu gani hivi? Ni saum au? Kama siku ya kwanza ya saum unaandika haya baada ya chungu cha kumi itakuwaje?
     
  20. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #20
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Lissu is brilliant
     
Loading...