Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu umeniagusha!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutakyamilwa, Aug 2, 2012.

  1. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    Leo wakati unachangia hoja ya Mh. Mwakyembe, ulisema kuwa katika hotuba yake hakutaja mahali popote ambapo alitaje ajali ya MV Skagit na kutoa pole kwa wahanga. Mbunge mwenzako akatoa preliminary objection kuwa ukurasa wa tatu, aya ya 6 yote uliyolalamika yamefanywa na Mh Mwakyembe. Mh. Tundu Lisu, umeniangusha sana leo. Sikutegemea kuwa ungelileta hoja ambayo hujaifanyia utafiti.

    Mwakyembe alitaja na kutoa pole yaliyotokea MV Skagit. Suppose you were in the Court of Law, a preliminary objection would have been raised against you. That would have been fatal to your client- by stiking out the incompetent application/appeal etc as being incompetent with costs!!!! It was good that you conceded defeat, that was brave!

    Ni funzo usifanye hivyo tena, tunakuamini sana as a competent lawyer/politician to make such a simple mistake. Nina wasiwasi kama una ushahidi wa kuhongwa kwa uliowataja na umetakiwa kutoa ushahidi. Naanza kuwa na mashaka!!!
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kaa na wasiwasi wako,sidhani kama tundu kakuangusha au unataka ufikishe ujumbe kutetea waliotajwa na lisu kuwa wanahusika na mlungula,
     
  3. Tosha

    Tosha Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa mimi ambaye sijaangalia bunge leo hata sijakupata,sijakuelewa vizuri,tafadhari Rutakyamilwa unaweza kuongeza maelezo ya ziada ili ueleweke vizuri hasa kwa wale ambao hatufautilii BUNGE kwa sasa?kwa mfano,nini kimetokea ?kimetokeaje ktk mtitiriko gani?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ungeenda moja kwa moja kwenye point yako ungeeleweka tu..unazunguuuuuka!!
     
  5. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu hujaeleweka halafu umeingia kwa kelele sana. Punguza sauti kidogo.
     
  6. DEMBA

    DEMBA JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 6,308
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    haiingii akilini lisu awaite waaandishi atoe taarifa isiyotafitiwa? lisu ni lawyer wewe alifaham sana impact ya kitu alichokuwa anafanya. so heebu kaa kimya the truth will come out soon!!!
     
  7. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi nilimsikiliza TUNDU Lissu that day. Sikusikia sehemu aliposema hawa wamekula rushwa Tundu Lissu alitaja watu wenye Masilahi Binafsi walio ndani ya Kamati ( Conflict of Interest). Sasa najaribu kusoma kwenye vyombo vyetu vya habari naona watu wanasema kataja waliokula rushwa. I stand to be collected
     
  8. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    Pole nimerekebisha, go and read again!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    ni kwamba lisu alikuwa analaani kitendo cha mh. mwakyembe kusoma hotuba yake yote bila hata sehemu moja katiba yake kutoa pole kwa watu waliofiwa na kujeruhiwa katika ajali hiyo ya meli ya stagik ikiwa tukio hilo limetokea ndani ya wazira yake, ndipo mb mmoja wa gamba akasemba na kutaka taarifa na akasema kuwa lisu hakusoma vizuri hotuba hiyo na akasoma sehemu ya hotuba ambayo imetoa pole kwa wafiwa wa maafa hayo. ndipo lisu akakubali kuwa hakuona vizuri sehemu hiyo
     
  10. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,003
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    huyu anamaanisha mh.Lissu huenda akakosa ushahidi kwa wale waliopokea rushwa kutoka tanesco. Wengi wao ni kutoka kamati ya nishati na Madini. Namuwasilishia.
     
  11. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    Mbona tuko sawa mimi na wewe. Nilitegemea Tundu Lisu asingeli-concede defeat kuwa amekosea kosa dogo. Nimefafanua post yangu nenda kasome tena. Tundu namuamini sana sikutegemea afanya kosa kama nilivyolieleza kwenye post.Kama kafanya hilo, anaweza akafanya lingine kama hilo!
     
  12. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,852
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mkuu mgomo wa walimu una siku nne na hapo kwenye red naona madhara ya mgomo huo yashakufikia.
     
  13. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mh!!, Uongo na unafki sio mzuri, CDM Ni chama makini na Lisu amekua makini kwa muda wote niliowahi kumsikia. ila leo hata mimi ameniangusha. Ushujaa wake ni pale alipokubali ameteleza.
     
  14. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    jamani kukosea kitu kidogo umeshamjaji kuwa mgomo efects zake tayari. Slip of fingers au wasemaje
     
  15. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    jamani kukosea kitu kidogo umeshamjaji kuwa mgomo efects zake tayari. Slip of fingers au wasemaje
     
  16. N

    Ngarenaro JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tundu Lissu ni mropokaji kila mtu analijua hilo, kila siku amalizi kutoa vituko bungeni
     
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kwa nini mnabishia Rutakyamilwa kwa mambo ya kipuuzi aliyoyafanya Lissu kwa vile humu wamejaa Pro-CDM basi asikosolewe Mnadhimu wa Kambi ya Upinzani? ni mara ngapi anataka ajionyeshe kwenye TV tuu tena leo kabisha kwa ukali kabisa km kawaida yake huku akizunguka pande zote na kumshutumu Mwakyembe.
    Tuwe Bias na hoja zinazowekwa humu (WAKWELI)
     
  18. R

    Richruge Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tundulisu alianza kuchngia bajeti ya wizara ya uchukuzi kwa kumlaumu Mwakyembe kwamba hakutoa pole kwa waanga waanga wa ajali za meli Zanzibar, ndipo mbunge mmoja akatoa taarifa kwa kutoa ushahidi kwenye hotuba ya mwakyembe ukurasa wa tatu sehemu alipotoa taarifa. Kwangu mimi simlaumu sana tindulisu huenda hakuioona hiyo sehemu wakati anapitia hiyo hotuba ukizingatia wakati mwakyembe anatoa hoja yeye (Tundulisu) hakuwa bungeni
     
  19. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 4,831
    Likes Received: 1,771
    Trophy Points: 280
    To be Corrected.

    Otherwise, i think you are right.
     
  20. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    tatizo lako nini, collected=gathered together....aaah aaah
     
Loading...