Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu noma, auliza swali jipya bungeni, waziri ashangaa ashindwa kujibu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JoJiPoJi, Jun 22, 2011.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hee leo nimeona maajabu ya bunge baada ya mh waziri kushindwa kujibu swali la mh Lissu kwa madai eti ni SWALI jipya, kumbe serikali inataka maswali ya zamani tu.

    Hili lilikuwa swali la nyongeza, ambapo Mh. Lissu alisimama na kuuliza kwa kuwa Sheria yeyote ya Hifadhi ya Misitu inatakiwa kutangazwa kwenye gazeti la serikali, Je, Ni Tarehe gani, mwezi gani mwaka gani, ilitangazwa sheria ya kuanzishwa kwa Hifadhi ya Msitu ulioko Singida mashariki
     
  2. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    HAHhahaha kule bungeni ni ujinga mtupu aisee
     
  3. D

    Dina JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Basi nafikiri tunahitaji wenye maswali mapya, hayo ya zamani si majibu yake ya kutudanganya wanayo tayari?
     
  4. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Utaratibu ni kwamba Maswali hupelekwa mapema ili yatafutiwe majibu ya kina kabla muhusika hajaingia bungeni, kwa mfano kuna maswali yanahitaji mpaka analysis of data je laweza kujibiwa papo kwa papo?. Kama lilikuwa ni swali la papo kwa papo basi hawajamtendea haki Lisu.
    Ni mtazamo tu
     
  5. Ikumbilo

    Ikumbilo JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 455
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Noma wakikusikia, haujui wako kiPosho zaidi kuliko kutumikia jamii?
     
  6. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 448
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 60
    lile swali linahitaji upitie kupata uhakika zaidi halikutegemewa hata kama wewe ndio ungekuwa n/waziri tuwe fair kidogo ndio mana hata yeye Lisu alikua anacheka..
     
  7. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hahahaha! kwani wewe jzi hujamsikia yule mbunge wa Mtera akilalamika bungeni kuwa dodoma imelaaniwa kwasababu dodoma kuna gereza la Isanga linaloweka wafungwa wanaotakiwa kunyongwa!!

    Halafu akachangia tena kwamba tanzania imelaaniwa Coz imeweka wanyama----specifically Nyoka kwenye note coz nyoka ni alama ya shetani!!!

    CCM Hoyeeee!!.................imagine huo ndo mchango wa mbunge wa CCM kwenye budget.
     
  8. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Usimwogope binadamu mwenzio kisa eti yuko bungeni. Majority ya wabunge wetu ni mashabiki tu - hawajui walichotumwa kufanya ndo maana ndg Mess kawaita wajinga.
     
  9. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Wapo wanaotaka kuonekana wamechangia hata kama wanachokiongea ni utumbo. Hao tuwakatae 2015. Mchango wa mbunge huyo ni kama porojo za kwenye vijiwe vya kahawa.
     
  10. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    NO EXCUSE!!! waziri hajui ya wizarani kwake anafanya nn?
     
  11. NOT ENOUGH

    NOT ENOUGH JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yule Livingstone Lusinde uwezo wake ni mdogo sana, yani alichangia vitu vya ajabu sana
     
  12. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndicho walichozoea,tusitarajie jipya lenye kujenga kutoka kwa magamba
     
  13. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kwa hiyo hata yale wanayodai maswali ya papo kwa papo ya waziri mkuu ni magumashi tu si ya papo kwa papo?
     
  14. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kanyaga twende,acha waumbuke.
     
  15. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    ......halafu yuko very happy kusign vocha ya posho ya kikao!!!!!!
     
  16. K

    Kamura JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe ndio mjinga kwa sababu hujui taratibu za Bunge, usiwe mshahabiki hata kwa mambo usiayoyajua.
     
  17. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wamezoea business as usual......ndiyo maana Mbowe kawashangaza wabunge kuacha privileges za uongozi ambazo akina Rashid wa CUF wanazimezea mate... angalau mambo yakienda kama hivi....nchi yaweza songa mbele kidogo....
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hebu acha uwongo wewe kijana!
     
  19. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakwamba gari la padre wakwao lilikuwa na jinsia ya kiume............ Yarabi toba tepushe na upupu wawabunge hawa!
     
  20. k

    kibugumo JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 1,257
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kama waziri kashindwa kujibu swali kwa kuwa ni jipya basi spika awatangazie wabunge wote kuwa maswali mapya hayatakiwi
    na wanatakiwa waulize ya zamani tu,hasa wale wa CDM kama Tundu Lissu,kwani Magamba hawaulizi maswali kazi yao kuzomea
    na kupiga makofi ya kimbea.
     
Loading...