Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu kuunguruma Singida

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Unyanga, Jan 7, 2012.

  1. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mh. Tundu lissu dakika chache zijazo atakuwa akiunguruma kuwavunja vunja nguvu c.c.m katika viwanja vya stand ya zamani mjini sgd. Zaid nitakuwa nikiwa update.
    Mh. Ameanza kwa kuwaeleza wananch wa sgd hasa jimbo la uchaguzi mjini kwa kuwauliza kama wameshawah kusomewa mapato na matumizi ya mkoa wao na mbunge dewji coz ni jukumu lake kufanya hivyo kwani kila mbunge hupewa makabrasha yanayohusu bajeti ktk mikoa yao. Wananch wa sgd wakajibu kwa pamoja kuwa hatuna mbunge na wala huwa haendi bungeni atagawiwa wapi hilo kabrasha.
    Pili:amegusia pia uvunjwaji wa sheria ya utumish wa umma ya mwaka 1995 kulikofanywa na mkuu wa mkoa wa sgd bwana parseko kone kwa kujidai kushinda tenda ya uzoaji wa taka ktk manispaa ya sgd angali hana kifaa hata kimoja cha kuzolea taka. Matokeo yake manispaa imekuwa chafu na yeye kila mwezi akikomba sh. Mil.7 huku akiacha kuzoa taka. Hivyo anawaibia wananch wa mkoa wa sgd.
    Tatu: amegusia pia suala la kampuni hewa ya richmond akijaribu kuonyesha kuwa ilikuwa ni mkakati na mpango wa kikwete kwa kiwango kikubwa kuliko anavyohusishwa kikwete.
    Na sasa anazungumzia katiba mpya. Nitaendelea kuwajuza.
    Ameanza kwenye katiba mpya kwa kuzungumzia sheria ya mabadiliko ya katiba, pia amerejea hoja yake aliyoitoa bungeni kuhusu madaraka ya kifalme aliyonayo rais tena akasema kuwa tatizo hili lipo tangu uhuru ktk utawala wa mwl nyerere na akasema kusema hivyo sio kumtukana baba wa taifa bali ni kusema ukweli. Kisha akaeleza jinsi ya mchakato wa kuipata tume ya kukusanya maoni ya katiba mpya, bunge maalumu la katiba na kisha akazungumzia tume ya uchaguzi ambayo ndio itakayosimamia mchakato wa huo kwamba vyombo vyote hivyo havitaleta katiba mpya yenye lengo la kuwasaidia wananch wa chini. Na ndio maana chadema waliamua kutoka bungeni coz hawako tayari kuona wananch wakifanyiwa uhuni na c.c.m. Akamilizia kwa kutangaza vita kupitia maneno ya mwl nyerere aliyoyatoa trh 05/02/1967 wakati wa azimio la arusha ya kuwa tumenyanyaswa sana, tumenyonywa sana, tumegandamizwa sana...! Sasa tunahitaji mapinduzi na akawaomba wananch wa sgd kuwa tayari kwa mapindunzi. Akamaliza mkutano wake kwa kujibu maswali ya wananch
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,107
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    Update sasa, au unasubiri amalize ndo uanze!
     
  3. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tupe v2 kamanda
     
  4. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Vema kwa kujitolea kutujuza. Naomba utufanyie yafuatayo:
    1. Unapo ripoti uwe neutral, yaani usichanganye vionjo au mitazamo yako.

    2. Jitahidi kuripoti point kwa point, nikijua neno kwa neno huwezi, na tukio kwa tukio.

    3. Usijibizane na wanajf wakati unaripoti haswa wakati wa hotuba ya Mh. Tundu mwana wa Lissu.

    4. Michango yako na maoni yako njoo uweke mwishoni au baadaye mkiisha funga mkutano.
     
  5. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimemmis sanna kamanda Lissu, pale kiti cha kwanza mbele bungeni akiwa busy na makarabrasha kibao akifunuafunua. viva Lissu
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kumbe huyu mtu bado anaexist? Baada ya kutoka Ikulu sijamsikia tena!
     
  7. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Pamoja mkuu,usisahau na picha
     
  8. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mbona tangu ule ubwabwa siku mkulu anahutubia wazee umekuwa kama zezeta?
     
  9. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    njaghamba iuhoma ilolo!
     
  10. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haja anza kuhutubia tu? hebu lete updates haraka
     
  11. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #11
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mtoa mada kakimbia
     
  12. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    No, huenda hajakimbia ila matumizi ya teknolojia na vifaa vyake. Tumpe muda pls
     
  13. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mods naomba mtusaidie jambo hili, ikithibitika huyu jamaa alikuwa anachezea akili za watu basi piga ban ya mwezi.
     
  14. e

    enoah Member

    #14
    Jan 7, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli yupo hapa ndio anamaliza mkutano hapa stand ya Singida
     
  15. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kamanda huwa hakimbii mkubwa sema nilikuwa nafuatilia mkutano kwa umakini ili nije nikupe habari zenye uhakika.
     
  16. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    asante kwa kunisaidia kujibu na sio vifaa tu hata hali ya hewa pia inachangia mtandao kusumbua.
     
  17. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sina akili za ki ccm za kucheza na fikra za watu coz siko kutafuta umaarufu bali ni kupashana habari zenye ukweli na uhakika kwa walio mbali na eneo la tukio.
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,107
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    Nakuaminia, naamini palikuwa na umati wa kutosha, tujuze contents mkuu.
     
  19. M

    Molemo JF-Expert Member

    #19
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    vipi idadi ya watu.
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mungu anisamehe; namuona TL kama vile mtu asiye na heshima, adabu na mlevi kupindukia; anapenda sifa za kijinga na simuamini hata kidogo..
     
Loading...