Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu kuitwa na Mahakama akiwa Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PrN-kazi, Feb 8, 2011.

  1. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni haki kumletea wito wa mahakama Mbunge ndani Bunge, akiendelea na shughuli za kitaifa!! Bunge kama limefikia hatua kama hii ya kudharaulika ni hatari; kwanza huyo aliyempa Tundu Lissu summons ngani ya Bunge kapitia wapi?
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hebu toa habari kukamilifu. Hapa hujaeleza kitu!
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    yah, we need more than this info
     
  4. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Asante kwa hiyo post. Nadhani hawa watu wamechoka amani. Huwezi kuipuuza nguvu na influence ya chadema. They must be serious
     
  5. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Summons kwa kesi ipi wandugu?
     
  6. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ana kesi kibao huyu.

    Alidhania akipata ubunge atakuwa ameukimbia mkono wa sheria.

    Judge hawezi kukurupuka kumtumia summons, there are very serious issues.

    Aache kulalama na kuyumbisha bunge likiwa kazini, hakuna wa kumwonea huruma mhalifu.

    Sheria ni msumeno, apambane na kesi yake.
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Feb 8, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Tatizo la Lisu ni papara, anapaswa kuvipitia vifungu vya sheria ya bunge kabla hajakurupuka kuomba muongozo wa spika kutafuta cheap populality, kama sikosea hii mara ya nne sasa namuona lisu anaomba muongoza kwa papara na makinda anatumia nafasi hiyo kumzima na kumfanya aonekane hajui asemalo.

    Lisu aliomba muongozo kupitia kifungu cha komba hoja ya dharura kuwa kapewa samansi wakati kikako kinaendelea na kanuni za bunge hazirunusu.

    Makinda akamtaka asome mazingira ya kuwa na hoja ya dharura, ndipo ikaonekana hai-fit na akamshauri hayo ni mambo ya kwenda ofisini na kumaliza kwa mujibu wa vifungu vya kanuni za bunge na si swala la hoja ya dharura
     
  8. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Haya bwana, ngoja tuone mbichi itajulikana, mwenye kesi na ambaye hana kesi. But it will remain to be historical.
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Umeulizwa summons kwa kesi ipi? wewe unasema kesi nyingi!!
    Yani unajibu kimbayuwayu tu!
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0

    ni hatari sana kuropoka ropoka tu..... summons siyo lazima uwe na kesi... court summons unaweza pewa kwa ajili ya kutoa ushahidi kama state witness .....

    wewe kishongo umerudi tena na akili yako yenye makengeza
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Kesi ipi si mbona hueleweki? Tushawazoea mafisadi na sera za maji taka!
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Naam, kumekucha! CCM wenyewe walisema ni bora kuwa na akina Dr slaa 5 Bungeni kuliko Tundu Lissu mmoja Bungeni. Na bado, ndiyo mwanzo! CCM safari hii nguo zote chini!!!
     
  13. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Unajua kusema Tundu Lissu amepewa summons ni sawa na wewe kuambiwa kuwa mkeo kajifungua halafu hujaambiwa ni mtoto wa kike au wa kiume, taarifa inakuwa si timilifu.

    Amepewa summons ya nini? Kesi gani anayotakiwa kwenda kujibia. Kama huna hoja jamani ni bora tukaa kimya kuliko kukurupuka tu.
     
  14. GATS

    GATS JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tafadhalini wana JF tufahamisheni wenzenu kwanini lisu amepewa summon bungeni ? sio kupeana maneno ya ushabiki tu. Jamani lisu ni mtu wa watu ndio maana watu wengi wanataka kujua kwanini amaitwa mahakamani. Anayejua atufahamishe.
     
  15. GATS

    GATS JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    anayefahamu atufahamishe jamani tunataka kujua sababu ni nini au ndio mpango wa CCM. Tunaomba jamani mtujulishe.
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Lissu kaomba bunge lisitishwe ili ijadiliwe hoja ya dharura. Alipoulizwa kuhusu nini akasema kutokana na yeye kama mbunge kuletewa sumons aripoti kwa jaji Mwangesi.

    Akasoma vifungu vya sheria kuwa mbunge hawezi kuandikiwa sumons wakati bunge linaendelea hivyo bunge lijadili na kutoa tamko kuwa limedharauliwa. Mh Lissu hakupewa nafasi ya kueleza summons hiyo imetokana na tuhuma zipi au madai gani, bali spika alimwambia akae kwani hilo halina maslahi kwa umma.

    Nadhan mmepata picha.
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Usijali, mpumbavu usema upumbavu wake na ndivyo alivyo mpumbavu huyo
     
  18. KiJo

    KiJo Member

    #18
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nguvu tu ya chama tawala kupunguza mabomu bungeni na makinda kujibu haina maslahi kwa umma kwani ye kaenda kuuza njugu mjengoni au...? Jaman wanasheria mnalitambua hilo swala tuwekane wazi of what is behind the scene....
     
  19. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hii hoja yako inahusiana nini na hiyo summons, au ameletewa summons kwa sababu anaomba mwongozo wa spika mara kwa mara, mtashindwa na mtalegea vizabizabina
     
  20. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kesi kibao siyo jibu, taja hata moja. Kama sheria ni msumeno kwa nini isitumike kwa watuhumiwa wa ufisadi walio wazi? Acha ushabiki...
     
Loading...