Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu aunguruma....Waziri mkuu awajibike

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by queen matara, Apr 19, 2012.

  1. queen matara

    queen matara Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    mambo yanazua mambo. Kama kweli wabunge wa CCM ambao ni wengi zaidi bungeni wanaona uchungu jinsi fedha za uma zinavyotafunwa, na jinsi ambavyo serikali haijamuwajibisha hata mtendaji mmoja, basi wapitishe motion ya kutokuwa na imani na mtendaji mkuu ambaye ni waziri mkuu.

    source; bunge


     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani kawapigilia msumari kweli nimemuona waziri mkuu akijisomea kimya kimya yaani makubwa
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Jeuri hiyo wabunge wa magamba hawana uwezo huo maana wanajua watawajibishwa kwenye chama chao na kukosa ubunge uchaguzi ujao
     
  4. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nimeguswa kwa namna ya pekee na hoja aliyoiwasilisha Mnadhimu Mkuu wa Kambi ya Upinzani Mhe. Tundu Lissu alipokuwa anachangia hoja Bungeni. Ni kweli, kila kukicha tumekuwa tukisikia ripoti za wizi wa kutisha unaofanywa na serikali yetu dokozi "Creptocrosy Government". Serikali yetu imejipambanua kama serikali dokozi kwa utaratibu wake wa kukumbatia majizi, mafisadi na mahujumu uchumi ya nchi. Ni wizi kila wizara. Je, kwa mfumo huu wa serikali Dokozi tutafika?????Serikali yetu inasifa gani basi ya kutufanya tuendelee nayo????Maendeleo hakuna, Hela haina, wizi kila kukicha, Rasilimali zinaibwa je kazi ya serikali ni nini basi???kwa nini tuendelee nayo ilhali haitunufaishi???jaman kwa serikali hii dokozi 2015 ni mbali sana.

    Suala la wabunge kulalama badala ya kuisimamia na kuiwajibisha serikali je tutafika????Mimi nadhani ifike mahali wananchi tufanye maamuzi magumu ya kuikomboa nchi yetu. Hii ni nchi yetu sio ya CCM. Kwa kuwa kazi kuu ya Mbunge ni kuwakilisha hoja za wapiga kura wake Bungeni, mimi nadhani tuwaite wabunge wetu majimboni tuwatume wakapige VOTE OF NO CONFIDENCE kwa serikali hii dokozi huko Bungeni. Mbunge atakayekiuka agizo hili la wapiga kura wake basi atafute wapiga kura wa kuwawakilisha huko Bungeni. Hatuwezi tukafika kwa utaratibu huu wa kipumbavu.

    Aidha, Katika katiba mpya inabidi wananchi tujipe nguvu ya kuiwajibisha serikali hasa kwenye suala zima la vote of no confidence mana naona wabunge katika hili wanatusaliti.
     
  5. k

    kitero JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa nimeamini kweli ni jembe ndiyo maana wanafanya wawelalo ili watengue ubunge wake.kila mwaka ripoti ni ile ile hakuna anayechukuliwa hatua,kama kweli wabunge wa ccm walio wengi basi wapige kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu.
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwani ni lazima uwe mbunge wa ccm? kwanza kwa sasa kimeishapoteza mvuto unahamia Airtell a.k.a CDM then 2015 unarudi bungeni tena kwa kishindo unawapiga mawe ya kutosha na kuwazomea kabisa
     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nashauri mmoja wa wabunge wa CHADEMA aanzishe hoja ya kutokuwa na imani na serikali ili tupembue mchele na chuya kutoka wabunge wa CCM kama hasira wanazoonyesha ni za kweli au wanatupiga changa la macho?
     
  8. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Nimecheka sana baada ya kumuona waziri mkuu akizuga kujisomea wakati anapigwa nyundo na Tundu
     
  9. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na taarifa za kamati zote kwa kuibua madudu ya ubadhilifu katika serikali na taasisi zake.Ambayo yamekua yakiibuliwa mwaka nenda mwaka rudi bila kuwawajibisha wahusika,kwa vile imekua kawaida wakati wote pesa nyingi zinatumika kuibua madudu haya lakini hakuna hatua zote zinazochukuliwa.Malalamiko ya wabunge ni siasa wao wanachopashwa kufanya nikuibana serikali kuhusiana na madudu haya.Hivyo kushinikiza serikali kujiuzulu kwa mapungufu yake kushindwa kuchukua hatua kwa madudu haya mwaka nenda miaka rudi.Hii itatoa mfano kwa wahusika kuchulia mambo kwa makini na sio porojo.Vininevyo hatutafika popote MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  10. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wanajuta kuifahamu CDM
     
  11. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,854
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Tundu Lissu nilikuwa nammis sana pale mjengoni. Sasa unganisha Tundu Lissu, Zitto na Mnyika... nahisi kama AG atakimbia bungeni
     
  12. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kama kweli magamba wana machungu na nchi hii basi waiwajibishe serikali yao ili kuleta heshima kwa bunge letu.
     
  13. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kweli nimeamini watanzania wanafiki. Wanalalamika serikali dokozi halafu wao wenyewe wanaomba rushwa!!!! Je tutafika. Anzeni wenyewe wapinzani kuwa waadilifu mtapata nguvu ya kuiangusha serikali dokozi. Vyenginevyo mnampigia mbuzi gitaa bure!!!!
     
  14. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa, huu si wakati wa kuendelea kulalamika, ni wakati wa kuchukua hatua ili iwe fundisho kwa watakaokuja. Big up Tundu. Hii inakuwaje! Wananchi, walalamike, hata nyie Wabunge ambao mlio na silaha ya kuadhibu mlalamike!
    Hapana, jamaa lazima wawajibishwe.
     
  15. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere Vicent, Lianzishe. Maana ushahidi wa ufisadi wa serikali unafahamika.

    Please please please

    CDM for Ever
    Quality
     
  16. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    katiba mpya itamke wazi siruhusa mwana ccm kugombea cheo chochote ktk jamhuri yetu!miaka 51 hawajafanya lolote
     
  17. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nimefungua hii thread kutaka kujua Tundu Lissu amesema nini? Cha ajabu nakuta story nyingine kabisa, kulikoni?
     
  18. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hoja ya kutokuwa na imani na serikali itolewe mara moja ili JK akatishe ziara yake kuja kuokoa jahazi!
     
  19. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Filikunjombe leo kaua kabisa kawataja mawaziri wote wezi! Lukuvi kamuambia awataje!
     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wabunge wetu nguvu ya soda, hasa hawa wa magamba kwa wakati huu ambapo chama chao kinaendelea kupoteza mvuto kwa wananchi, wanachofanya sasa ni sawa na mbwa mwoga, kubweka kwa ukali na sauti ya juu sana, lakini mwisho wa siku anaufyata na kujichimbia kibandani kwake as if hajaona mwizi ama hatari.

    Ngoja waendelee kushindwa kutumia mamlaka yao ya kikatiba na kuwaachia viongozi wake wanaifilisi nchi lakini watambue kwamba uchaguzi ujao watasimama kizimbani kujibu tuhuma zao.
     
Loading...