Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu lissu anamwaga cheche ofisi za chadema tawi la saut.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by don-oba, Feb 29, 2012.

  1. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Baada ya kuzuiwa kuongea na wanafunzi wa SAUT ktk viwanja vya chuo kuhusu umuhimu wa KATIBA MPYA, sasa TUNDU ANTIPAS LISSU anaongea na wanafunzi hao ktk ofisi la chama icho tawi la SAUT zinazopatikana eneo la NYAMALANGO. Ameulizwa swali kuhusu posho za wabunge, amedai sheria za nchi NATIONAL ASSEMBLY ADMINISTRATIVE ACT ni raisi pekee ndo anaruhusu posho. Kuhusu wanafunzi vyuoni kucheleweshewa pesa zao, ameishangaa serikali kwani haijawahi kushindwa kugharamia safari za raisi nje ya nchi wala kushindwa kuwalipa posho wabunge. Amewataka wanafunzi kutokaa kimya, amemnukuu prof SHARIFF wa Udsm enzi akiwa anaskul hapo kwamba "NEVER NEVER KEEP QUITE" ametolea mfn madaktari waliogoma. Sasa anazungumza mambo ya KATIBA NA MUUNGANO. Amemtaja Nyerere km mtu ambaye alikua complex, aliutetea muungano wa Tanganyika na Zanzbar huku akimpinga Kwame Nkurumah kuhusu kuanzishwa kwa AFRICAN UNITED STATE! Amemnukuu nyerere aliposema bila CCM mathubutu nchi itayumba huku hapohapo akiishambulia CCM ktk kitabu chake cha UONGOZI WETU NA HATIMA...(nimesahau kidogo). Nitazidi kuwapasha zaidi, mods aunganishe stori. Naona km polisi na usalama wa taifa wanarandaranda hapa.
     
  2. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tupe tupe kamanda.

    ngoja kwanza nioge alafu nirudi cause hapo patakuwa patam.
     
  3. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Vuneni material kutoka kwa kamanda Lissu...halafu mkayasambaze kila kona ya nchi hii ili raia waamuke.
     
  4. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Anachambua juu ya mamlaka ya raisi kuwateua majaji, anadai hii ni kuingilia mhimili wa mahakama. Anadai kwasasa ili uteuliwe kuwa jaji lazima ujipendekeze kwa serikali.,na akaongeza "huwezi kuung'ata mkono unaokupa chakula" anadai niwachache sana wanaoweza kutenda haki juu ya kesi zinazoihusu serikali. Analaumu katiba hii mbovu mizizi yake ni Nyerere. Anadai enzi wakati anaingia UDSM kitu chakwanza alichoulizwa ni kadi ya CCM...!
     
  5. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    namin walio huzulia kwenye hayo maongez watapata mambo ya muhimu
     
  6. RUV ACTVIST.

    RUV ACTVIST. JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Namkubali Lisu kwa harakati na masala ya sheria, hivi ni kweli JK alisema ni bora Slaa aingie ikuru kuliko Tundu lisu kuingia Bungeni? Long live Lisu.
     
  7. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpaka hapo sijaona jipya alilozungumza
     
  8. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ameitaka katiba ya sasa ipunguze mamlaka ya raisi, ametaka wabunge wakuteuliwa wafutwe ili kuleta competent of parliament. Ameonya juu ya serikali kuzuia siasa vyuoni huku ikifundisha somo la siasa. Ameitaka katiba izungumze kuwa raisi awe wa CCM au CHADEMA lazima adhibitiwe akiwa mwizi.
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tundu Lissu ni kisima cha sheria. Ni catalyst ya mabadiliko.
     
  10. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    toa elimu mbunge wangu, tulikuchagua ili
    ulete ukombozi nchi hii. Ongea na mpiganaji wa jimbo lako hapo saut mkuu wa chuo father kitima awahamasishe vijana kuingia kwenye ukombozi wa nchi.
     
  11. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Amemaliza, wakuu sijaweza kutoa yote aliyoyaongea ila nimemrekodi ngoja nitafute namna ya kuweka kwenye You tube.
     
  12. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wanataka kusukuma gari lake amewazuia.
     
  13. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hakika watu wamevuna nondo kutoka kwa kamanda Lissu, anauwezo wa kujenga hoja na msimamo madhubuti, viwanja vyote vya chuo cha SAUT wanafunzi wanashangilia wanadai walikuwa na njaa hawana boom ila sasa wameshiba nondo za kamanda Lissu.
     
  14. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ...Boom...poleni sana kwa hili...ina tia simanzi aisee...Nina wapongeza sana kwa kuhudhuria mkutano huo mkiwa na njaa...Mungu atawalipa kwa kuruhusu ukombozi wa kweli ambao hauko mbali sana...Tukazeni buti makamanda.
     
  15. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kazi ya kufikiri kwa masaburi tu!:lol:
     
  16. A

    ABBY MAGWAI Member

    #16
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haki ya elimu uraia ni ya kila mtanzania tuachane na uconservative hakuna atakaye zuia hilo.
     
  17. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #17
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    huwezi kuona kwasababu uko kwenye sistim,na unalinda kibarua
     
  18. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #18
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    Ni bora haujaona. Tena waambie na wenzako muendelee hivo hivo mkijafumbuka macho tupo ikuru.
    Peoplessssssssssssssss''''
     
  19. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #19
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,398
    Likes Received: 1,078
    Trophy Points: 280
    hakuna kama Lisu.
     
  20. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #20
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kupigana tu hadi kieleweke! Ukombozi wa nchi hii utaletwa na wenye mioyo wa dhati ya kupambana.
     
Loading...