Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunataka kuuana kwa ajili ya kitovu cha mtoto

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kiranja Mkuu, Oct 10, 2012.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimepata mtoto wiki iliyopita. Mama mkwe wangu, mama yangu na bibi wa mke wangu wote tunagombania kitovu cha mtoto. Hatuongei, nyumba imegeuka uwanja wa matukano.
    Waganga wanaletwa eti kumkinga mtoto, niwafukuza, nimeambiwa nitarogwa kama nitaendelea kung'ang'ania kitovu cha mwanangu.
    Wana JF naomba mniweke maombini
     
  2. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 411
    Trophy Points: 180
    mh!haya mambo haya yana shida haya!hebu mkabidhi mwanao mikononi mwa Mungu
    huyo ni mtoto wako na wewe ndo una mamlaka ya mwisho kwa huyo mtoto na wewe ndiye unatoa maamuzi mwanao alelewe vipi!
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    na mwenyewe kesha ukiomba....

    Solution hapo ndogo waite wote waambie huwapi kitovu cha mtoto.... Wewe ndo baba utakaa nacho......

    Mwisho wa siku kitapotea tu.....

    Sie wengine vitovu tuliambiwa tukavifukie tu.......

    Hata hivyo kuwa makini vinatumika kwenye mambo ya nguvu za giza vilevile ndo maana nakwamnia usimpe hata mmoja kati yao..na vita vitakwaisha ukiwa firm.....

    Halafu waafrica bwana badala ya kuhombea dhahabu tunagombea vitovu
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,370
    Trophy Points: 280
  6. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mkuu kitovu ni uhai wa mtoto watakuulia mtoto tena kichome moto haraka sana na majivu tupa chooni do it hurry usimpe mtu yoyote yule wanamfanyia uchawi na wanamweka kwenye himaya zao pliz do it frthe sake of the kid pliz atateswa nanguvu za giza bila hatia hata zile nywele kuwa makini choma moto kabisa /ziflash chooni hata hicho kitovu utaanza kuhangaika wewe hospitali na magonjwa yasiyoisha wewe na ukicheza utampoteza mwanao
     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    duuuuh makubwa
     
  8. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    Wewe binafasi unagombea hicho kitovu cha mtoto ili ukifanyie nini? Inaonekana wazi wote ni magwiji wa uchawi sasa mambo yamewashinda mnaanza kuyaweka hadharani. Mgeukie Yesu ukatubu, achana na mambo ya kishirikina.
     
  9. M

    Msindima JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mmhh makubwa,waulize lengo lao ni nini hasa?
     
  10. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Makubwa haya tena, sijawahi ona wala sikia!
     
  11. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Pole ndugu na hao majaribu. Kwanza kwanini unaishi na hao ndugu zako wote?? Huwezi kujitegemea?? Huyo mtoto ni wa kwako,kwanini wao ndo wawe na uchungu kuliko wewe?? Usipokuwa imara utasumbuliwa sana na hii dunia. Mkabidhi mtoto kwa mungu na wewe usali sana, pia mpeleke mtoto akaombewe na mama yake pia.
     
  12. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Pole Kiranja Mkuu, iyo kitu ipo sana hasa kwa wazazi wetu. Kwanza nakushauri mkabidhi mwanao kwa Mwenyezi Mungu tu, yeye amekupa mtoto na yeye ndiye atakayemlinda mwanao. Wewe kama baba wa mtoto una final say, sio mama yake wala mama mkwe! Waambie ukweli kuwa hutowapa hicho kitovu na kwamba hizo imani zao za kishirikina wewe huzitaki kwenye familia yako. Baada ya hapo kama walikuja kumuuguza mkeo wape nauli warudi kijijini kuangalia nyumba zao na mashamba mana shughuli imekwisha, period!!
     
  13. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    JF watu kwa NDUMBAA!!! Siwaweziiii! Hadi vitovu dili? Mi nilijua vita ni vya KUGOMBEA MIPEDESHEE TUUU! Hiyo kali! Ila POLEEE!
     
  14. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    Haya mambo huwa mnayakaribisha wenyewe kwenye familia zenu. Mimi nina shida kidogo linapokuja hili suala la kurundika ndugu nyumbani kwa sababu yeyote ile.

    Hivi kujifungua ni ishu saaaana mpk mama mkwe wako, mama yako, bibi wa mkweo na ukoo mzima ujae nyumbani kwako? Mimi navyofahamu, siku za kwanza za maisha ya mtoto ni very delicate, sasa kuchukua wabibi kijijini kuwajaza nyumbani wengine wana magonjwa ya kuambukiza wengine wana harufu za ugoro n.k huko ni kumnyima mtoto haki ya kupata pumzi safi.

    Kwa kifupi huo ndio mshahara wa maisha ya kiswahili. Sio mtoto kazaliwa tu hata mwezi hajatimiza basi kila mtu aje kumtia mikono yake, wengine wanga, wengine wana TB, ah jamani, badilikeni. Wafukuze wote bakia na mkeo
     
  15. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    wanasemaga kila kabila wana mila jinsi ya kuvihifadhi vitovu vya watoto. mimi kwa kweli siamini katika hili na sijawahi fanya lolote kwa vitovu vya watoto wangu na wanaendelea kama kawaida. jambo kuu wewe kama mzazi sasa pamoja na mkeo ni kuhakikisha mnamuweka mtoto wenu kwenye ulinzi wa Mungu, hakuna kitovu wala jina litakalofanya mtoto apate madhala.
    Nakumbuka nilipopata mtoto wa 2 baada kama ya wiki 3 hivi mtoto alianza kulia usiku ni balaa, hatulali, unajua niliambiwa kuwa analilia jina, likatumwa jina huko kwenye shina, nikawaambia mtoto tulishampa jina, there is no way akapewa jina sijui la babu zake..... nilichoamua, tulikuwa na rafiki Padre tukamwomba ambatize mtoto. bado kilio kinaendelea, watu wanang'ang'ania jina la babu mimi na mume wangu tunakataa.
    siku akaja mama mmoja akaniambia huyu mtoto inawezekana kabisa ni njaa, maana watoto wa siku hizi njaa zinawashika haraka, jaribu kumpa maziwa ya kopo. nikaenda kununua maziwa nikampa ile usiku alipoanza tu kulia, alikunywa, alipomaliza akalala mpaka asubuhi
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Naomba kuelimishwa bado sijaelewa hapa, nina mtoto lakini hii habari ya kitovu kwangu ni mpya.
     
  17. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi kumbe bado watu wanaendekeza imani za ajabu mpaka leo!
    Muweke mbali mtoto wako na hao wachawi.
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,370
    Trophy Points: 280
    mi mwenyewe nimeona hao ni wapinzani wa jadi kwenye ulimwengu wa kiroho, sasa huko ngoma imekuwa nzito ndio anajidai kuja kusaka suluhu huku kwenye ulimwengu wa mwili
     
  19. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa. Wakati wake wa kufunguliwa umefika! ashauriwe asiufanye moyo wake kuwa mgumu. ni bora akianza kutusimulia matumizi ya vitovu vya watoto huko kuzimu!
     
  20. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #20
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Wakristo walio safi na wakweli hata kukumbuka habari za kitovu hatukumbukagi,kama wewe ni mkristo jichunguze una matatizo ktk ukristo wako.
     
Loading...