Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunataka elimu ya namna hii kwa watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SENGANITU, Oct 14, 2012.

  1. SENGANITU

    SENGANITU Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salamu kwa wana JF wote!!!
    Mimi napendekeza aina ya elimu itakayotufaa watanzania kwa wakati huu na kwa miaka mingi ya baadae.
    1.Iwe ni ya lazima kuanzia darasa la kwanza hadi kidato cha nne
    2.Iwe ni ya kumwezesha mtanzania kujitegemea,kujiajiri na kuwa waajiri (sio kutegemea kuajiriwa tu)
    3.Masomo ya mchepuo yawepo pia ya masomo mawili mfano pc,hl...
    4.Walimu wawe ni wale waliofaulu na kuthibitishwa kwa ujuzi wao,shule za msingi walimu wawe na diploma ya elimu.
    5.Taasisi zote zinazotoa mafunzo ya kiweledi zihusishe kozi zinazohusu watu wenye mahitaji maalum kama vile wasioona,wasiosikia,n.k. na kwamba hizo taasisi zihusishe na watu wenye mahitaji maalum kama wawezeshaji au wasomaji
    6.Kwa kuwa elimu ndiyo ngao kubwa ya kumletea mtu mwanga wa kujitegemea na kulisaidia taifa hili,hivyo kipaumbele cha bajeti namba moja miaka yote kiwe elimu
    7.Umri wa kuanza darasa la kwanza uwe miaka mitano(5) kutokana na uwezo wa ufahamu wa binadamu kuongezeka,maumbile ya binadamu kukua haraka,na life span(kwa tz) kupungua
    8.Somo la mahusiano ya kimataifa lifundishwe kuanzia kidato cha kwanza kwa kuwa sasa dunia inakuja pamoja kwa mitazamo na maendeleo ya kimataifa.
    9.Mfumo mzima wa elimu utawaliwe na watu wenye taaluma inayohusu mambo ya kielimu(wanasiasa wasiingilie mambo ya maamuzi ya kielimu)
    10.Ada ifutwe kuanzia shule ya msingi hadi kidato cha sita ili watanzania wengi waweze kupata elimu bila kikwazo.
    Najua wana jf mna mengi ya kuzungumza kwa hili,karibuni kuchangia mada yetu,nawasilisha kwenu.
     
  2. Root

    Root JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,462
    Likes Received: 3,455
    Trophy Points: 280
    Hapo umenena kabisa ila bado swali la mitihani inayoitwa ya taifa

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  3. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Elimu ya Kdato cha Kwanza mpaka cha Nne ni lazima! Ulazima huo umeleta 50% feli. Ikiwa maeneo ya mijini watoto wenye miaka 6 na waliolelewa katika mazingira mazuri ndio wameweza kuingia darasa la kwanza, je waishio kijijini itakuwaje?
    Ngoja niongeze kidogo:
    -mazingira ya kufundishia na kufundisha yaboreshwe ili kuleta hamasa ya kufanya kazi.
     
  4. k

    kehesa maro Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio hivyo vinatakiwa,lakini bila serikali kuona umuhimu wa bajeti ya elimu hatuwezi kusonga mbele nauzalendo unatakiwa
     
  5. k

    kimarojoseph Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazma kwanza viongoz kwenye sector ya elim waweze kufocus ahead otherwise zitabaki propaganda tu.
     
  6. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    hongera kwa maono mazuri. wapeleke wahusika pale wizara ya elimu
     
  7. SENGANITU

    SENGANITU Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninashukuru kwa michango yenu mizuri ya mawazo. Ninachokitafuta hasa ni mawazo yenu supportive documents ili mwisho wa siku niunganishe mawazo yenu kisha tuwapelekee wahusika wa mambo ya elimu.Kweli kabisa tunahitaji elimu bora isiyo na maigizo ili tuweze songa mbele kimaendeleo ya binafsi na kitaifa kwa ujumla. Endelea kutoa hoja,mawazo yako ni muhimu sana kwa mstakabari wa nchi yetu!!! This is the home of great thinkers,we need your valued logics.
     
Loading...