Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunapenda kudanganywa??????

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Felixonfellix, Jun 20, 2010.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Je watanzania wanapenda kudanganywa?
    Je watanzania ni wavivu kweli wa kufikiri?
    Je watanzania hawana uwezo wa tenganisha ukweli na uwongo?

    Nimesukumwa na hasira kuleta maswali haya, baada ya kusoma kwenye gazeti moja kuhusu ndoto mpya ya Raisi Kikwete. Ndoto yenyewe inahusu mpango wa serikali (ambao tayari umekamilika) wa kumwezesha kila mwalimu katika nchi hii kuwa na laptop yake, katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Hivyo ndivyo serikali inapanga vipaumbele.
    Laptop kwa mwalimu wa Iponyaholo, Bulungwa, Ushetu kwa mfano itamsaidia nini?
    Laptop kwa mwalimu asiye na nyumba imara itaitunza wapi?
    Laptop kwa mwalimu ambaye bado hajafunza matumizi yake?
    Ni Laptop isiyotumia umeme?
    Laptop itachangia asilia ngapi katika kuboresha elimu?
    Hivi kumbe tatizo kubwa la walimu wetu ni ukosefu wa computer?

    Binafsi naelewa kuwa hiyo ni siasa tu ya kutafuta kura za walimu. Lakini swali ni je walimu wetu wanapenda kudanganywa? Kwanini mtu atumia a very cheap lie kuwanasa walimu? Maana yake viongozi wetu wanajua kuna tatizo la ujinga na uvivu wa kufikiri na kutenganisha uwongo na ukweli.

    Mimi naona "Tanzania beyond tomorrow" kama inavyoitwa ndoto hiyo ya Raisi ni tusi kwa walimu wetu na kwa watanzania.

    Nafikiri tunahitaji wakina "Kamau" wengi na "matusi" yao.
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Si Watanzania tu, watu karibu dunia nzima wanapenda kusikia uongo mzuri zaidi kuliko ukweli mbaya.Sema inawezekana huko kwetu tumezidi.

    Watu wangetaka ukweli tu mbona dini zingekosa waumini, na watu kibao wangekosa wake.
     
  3. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2010
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha!Veri funi but ukweli mtupu!Maisha bora kwa kila mtanzania....Inasikitisha sana tu.....Ila sisi nadhani tatizo letu ni kusahahu mapema,hatuwawajibishi warongo.
     
Loading...