Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunaomba serikali itoe tamko kuhusu mishahara ya wafanyakazi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tikerra, Oct 5, 2012.

  1. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Leo ni tarehe 5 na hakuna kinachoeleweka kuhusu mishahara ya wafanya kazi.Serikali kupitia raisi Kikwete ilitangaza kwamba ifikapo tarehe 26 ya kila mwezi wafanyakazi watakuwa wameshapata mishahara yao.Inashangaza kwamba mpaka leo wafanyakazi hawaja pata mishahara yao na serikali imekaa kimya kabisa kuhusu swala hili.Kwa ukimya huu sisi wafanyakazi tuna kila sababu ya kuaamini kwamba kuna jambo lisilo la kawaida, baya na la aibu ambalo limefanyika au linaendelea kufanyika, ndio maana serikali inasita kutoa tamko.Serikali ikumbuke kwamba wafanyakazi ni wanadamu ambao wanahitaji kula na kunywa na kupata haki zingine za msingi kama wanadamu wengine.Kuwa-nyima mishahara yao ni kuwanyima haki hizo kama wanadamu.Inashangaza kwamba serikali inaingia kwenye mikataba ya kimataifa ya kuwalinda wanyama lakini inashindwa kuwalinda wananchi wake hata katika yale mambo ya msingi kabisa.Katika hili naomba vikundi vya haki za binadamu viingilie kati kuishinikiza serikali iwalipe wafanyakazi mishahara yao,na kisha itoe tamko juu ya kile kilichotokea.Mwisho tunaitaka serikali ituombe radhi.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,107
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Hivi ni wafanyakazi wote hawajapata au sector yenu tu??? Vp wanajeshi na maaskari washapata?
     
  3. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tikerra naunga hoja mkono!
     
  4. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Sisi umetoka tangu tar 29
     
  5. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Majeshi yote yameshapata na hii inafanyika hata katika miezi mingine.Tunajua hii inatumika kama hongo,for obvious reasons.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
  7. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 571
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Maaskari ni wepi hao? Polisi au Blue guard?
     
  8. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wanafanya mpango wa kukopa katika mabenki ili walipe maana hazina hakuna kitu kumedoda.
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Kodi hazijakusanywa mwezi wa tisa? Au tumelipia madeni hela zote?
     
  10. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe ni agent mpuuzi tu wa serikali ambae naamini nia yako ni kuposha hoja.I believe nobody will take you seriously.
     
  11. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    mashirika ya umma wametoa tangu 27 sept
    labda huko local govt ndo inachelewa kufika
     
  12. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Huyu ndo atoe tamko!
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    too conclusive cum blanket judgemnt- naimani idara nyingi za serikali zimeshapata mshahara, naimani idara yako ina matatizo , huenda inachelewesha kuandaa docs za mishahara.
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Hamkujua kuwa NEC ya thithiemu ilikuwa na vikao? Kipaumbele kilikuwa ni kule, kwakuwa wamemaliza basi tutafanya mishahara yenu kuwa kipaumbele!!!!!!
     
  15. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I believe he still has a soul, pamoja na uovu wote unaoendelea.
     
  16. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280

    Pole sana mkuu,lakini pia acha jazba!Ni kweli kuwa wafanyakazi wengine waserikali kuu nikiwepo na mimi mwenyewe tumeshapata mshahara siku nyingi tu! Lakini ni kweli pia kuna wngine mpaka leo ni bila bila!
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,145
    Trophy Points: 280
    kweli pesa sabuni ya roho, mtu akiikosa anapata jazba....anyway poleni watumishi wa umma, kumbukeni kutumikia umma ni wito.... Vumilieni pesa wametumia kupiga trip
     
  18. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Foolish answers for foolish questions.Unapofanya ujinga always remember there will be a negative reaction.Hata hivyo to substantiate your claim ni vema ukatutajia wizara ambayo wewe unafanya kazi na ambayo unadai wafanyakazi wake wameshalipwa mishahara excluding majeshi.
     
  19. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hana shida gani mpaka hatoe tamko?? Anakula raha kama mfalme
     
  20. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Very funny comments.Kweli ndio maana Tanzania badala yakupiga hatua inarudi nyuma.
     
Loading...