Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunaomba julishwa:Kuna vijumba vidogo kama model vimejengwa nje ya nyumba za bagamoyo:ni vya nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nicholas, Oct 29, 2012.

  1. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Kwa waliotembelea nyuma za watu wa pwani,watakuwa wameona vijumba kama vya kuchezea watoto ktk kaya za watu wengi mkoani pwani.Vijumba hivyi vimeezekwa kwa amkutu, mabati na nyasi, na ukubwa wake hauzidi ukubwa wa ndoo ya kuchukulia maji.Je nini maana yake?
     
  2. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hizo ndiyo nyumba ndogo wewe hujui tu
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    Tuwekee picha basi.
     
  4. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Sikuweza chukua picture mkuu ,devices zangu zote hazikuwa na charge.Ila nadhai soon tutapata mtu wa kutututumia pamoja na maelezo.Vingi vina urefu kama wa 2inches, na radius ya kama 1/2 inch.Vingine vimewekewa paa kwa ustadi mkubwa sana,nimeone vingine vina bati expensive,vingine makuti yamewekwa kwa ustadi mkubwa sana ila pembeni havijazibwa.Kwa ukubwa wake ni kuku wawili au watatu tuu wanaweza pata shade kipindi cha jua ila hata mtoto hawezi ingia.

    Kuna maeneo vinaonekana hadi vitatu,maeneo mengine viwili huku pakiwa na mchanganyiko wa design na meterial waliyotumia.
    Its interestiing kwa ni kwa ustadi wa kutengeneza na unadhifu unaonekana si rahisi kufikiri ni sehemu ya utundu wa watoto.
     
  5. Kitulo

    Kitulo JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,848
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    vinaitwa vibanda vya kinyankela au vinyankela,ni vibanda vinavyohusiana na ushirikina ,wanavijenga kwa ajili ya hao vinyankela ni kama nyumba za vinyankela, wanatumia kwa ajili ya kutambikia wakati mwingine wanaweka mayai au sarafu ndani ya hivyo vibanda na mtu huruhusiwi kuchukua kitu chochote ndani ya hivyo vibanda(wenyewe wanasema ukichukua utapata madhara) zamani vilikuwa vingi sana maeneo ya Pwani lakini siku hizi vinapungua.
     
  6. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Nicholas; Hivyo vijumba vidogo ni utamaduni wa makabila yaliyoko mkoa wa pwani zaidi hasa wazaramu na Wakwere. Wao wanaamini kwenye kitu kinaitwa kinyamkela kaya nyingi za kizaramo na kikwere huchukulia kinyamkela kama njia ya kuabudu mizimu yao. Ofcourse hufanya matambiko kila baada ya kipindi fulani na hili tambiko linapofanyika uhusisha ngoma inayoitwa madogoli ambapo hiyo tambiko kufanyika na vitu mbali mbali kutolewa sadaka kama vile vyakula, baadhi ya sarafu za kizamani zile zenye tundu kati kati. Wao huheshimu sana hivi vibanda lakini mwisho wa siku kwa imani zao zaidi otherwise hakuna cha ajabu mle unaweza hata kukichapa teke na kusitokee lolote..."usije kuwa kama yule dogo aliyekojolea nanihii"
     
  7. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Umeni taim kweli yaani, huyu jamaa anaposkia NYUMBA NDOGO anadhani ni nini?
     
  8. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    tamadunu/mila za watu hizo.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,059
    Likes Received: 5,244
    Trophy Points: 280
    VINYAMKERA ni mashetani ya kizaramo, ndio huwa hukaa humo
     
  10. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nashukuru kwa maelezo mazuri.Kwa kweli ukivitazama utaona kuwa haviwezi kuwa ya mtoto mdogo, na haviwezi kuwa model km wanazokuwa nazo architects .Very interesting.

    Unaweza vichapa teke wakikuuzia na kuwahamisha.na wasione kwani habari zikienea ujirani utakuwa mgumu sana.
     
  11. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nashukuru sana kuyaelewa haya.Ni miaka mingi sana nilikuw anaona,ila mara zote niliona hizo nyumba zikiwa na watoto wengi kwa hiyo nilijipa jibu kuwa itakuwa ni watoto wanajifunza jenga kama wakubwa wanavyojenga nyumba za kuish.This time around nilijikuta najiuliza zaidi na zaidi.
     
  12. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    JK na Rizwani wanaweza kuwa navyo katik kila nyumba walizojiwekea?Sidhani kama ktk hawa kuna mpagani kabisa,almost kila mtu ana dini hata ya mazoea kt ya Ukristu na Uislam huku wengi waliwa waislam ,sasa hii inakwenda vipi na imani zao za dini?
     
  13. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,619
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Cheya watu wa Pwani wewe?
    Kwa jibu sahihi muulize mkuu wa kaya!
     
  14. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,572
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
     
  15. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145


    ........enyi watu !(all human being !) Muabuduni Mola wenu Mlezi aliye kuumbeni nyinyi na wale wa kabla yenu (Adam na Hawa) ili mpate kuokoka. Qur'an: 2:21.

    ........na shikeni sala, toeni zaka, na inameni pamoja na wanao inama. Qur'an: 2:43

    .......na tafuteni msaada kwa kusubiri na kusali: na kwa hakika jambo hilo ni gumu isipokuwa kwa wanyenyekevu. Qur'an: 2:45.
     
  16. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Sasa mkuu kituko kipo wapi hapa?Nilivyoviona ni kweli ni vidogo,na nilipojaribu kiuliza kama inawezekana vikaya ni kwa ajili ya kuku basi vitakuwa ni vidogo sana.Hao kuku wawili watatu ni taswira ninayotaka mpatia msomaji ambaye nataka anisaidie hilo.Kwa mwenye akili hawezi tena sema "labda ni za kuku..." kwa vile tayari nimempa clue.Hizo hesabu zako za vipimo unazotaka niambia lazima niwe nazo siadhani kama zinahitajika kihivyo.

    Kwa vipimo vya vitu vinavotuzunguka mara nyingi huwa tunakadiria tukiwa na precision nzuri sana.Sijui ulishawahi uliza nyumbani akina mama wanavyopika vitu vingapi huwa hawapimi ila mwisho wa siku chakula huwa almost perfect?Kuanzia nyanya,vituu,mafuta, maji, chimvi ,unga etc .Vivyo hivyo hata wauza nyama na wengine,huwa wanakata kipande kwa makisio na huishia kuongeza kidogo sana kama si kupunguza kidogo.Hao hawajasoma hicho unachotaka sema na mwishowe wake huwa wanakuwa hawajakatakata Nyama hovyo.

    Sijui ujumbe wako nini ndugu yangu?Ungefanya la maana sana kama ungetuambia nini unajua kuhusu hivyo vijumba zaidi ya approach yako ya kutafuta vitu vidogo vya pembeni kuleta ubishani.
     
Loading...