Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunajifunza nini kutoka Honduras?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Iga, Jun 29, 2009.

  1. I

    Iga Senior Member

    #1
    Jun 29, 2009
    Joined: Dec 17, 2007
    Messages: 112
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Baada ya Rais Zelaya kukaidi amri ya Jaji Mkuu kwamba asiendeleze tamaa zake za kutaka kubadili katiba ili ajiruhusu kutawala Honduras kwa mwongo mwingine, Jaji Mkuu aliamru Jeshi limkamate na kumtia adabu.

    Ninajiuliza hivi Tanzania na katiba yetu hii isiyo na kifungu inayoilinda dhidi ya Rais hakuna siku jamaa anaweza kukurupuka kwa kushawishiwa na wale wanaoneemeka na kuwepo kwake madarakani akaja akatengua kipengee cha miaka 5 mara mbili na kujiongezea mingine 5 au 10? Si ndio tabia ya viongozi wengi wa Kiafrika au sio?

    Kwa hiyo ninapendekeza kwamba kazi za Jeshi letu pamoja na ilizo nazo sasa iwe ni kuhakikisha kuwa kila rais ajaye madarakani hata awahonge vipi haruhusiwi kutawala kwa zaidi ya miaka 10. Hili litatuepushia madhambi, balaaa na misukosuko mingi huko mbele ya safari.

    Jamaa akichemsha tu awe ANAHONDURASIWA MARA MOJA!
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    History is full of lessons of dos and donts. But it is hard to grasp all the lessons. Hata hili nalo ni funzo kubwa
     
  3. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wahonduras wanatufundisha kwamba katiba ya nchi ambayo ndio sheria mama iheshimiwe na kila mtu. yeyote atakayejaribu kuichezea kwa maslahi binafsi ashughulikiwe kikamilifu
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,065
    Trophy Points: 280
    Can't imagine TZ Jaji anaamurisha Rais akamatwe. Hii sheria inafaa iigwe TZ may be itapunguza nguvu na purukushani za viongozi wetu.

    Natumaini ni funzo zuri kwa CCM na viongozi wake, na African politics kwa ujumla especially Bob!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    kwamba rule of law lazima ifuatwe
     
  6. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tanzanians need to grow up. Kila kitu kikitokea nje tujifunze nini? Hilo swali litakwisha lini? Do something or shut up.
     
Loading...