Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunajadili kwa umakini Ushoga Nchini- Protecting Minority Rights & Democracy!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by DALA, Oct 29, 2012.

  1. DALA

    DALA JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    Salaam wana JF,

    Mimi ni mmoja kati ya vijana wapatao 17 wanaohudhuria mkutano wa vijana hapa kwenye ukumbi wa mkutano wa Twaweza-kinondoni.

    Huu mkutano ni wa maandalizi wa mkutano mkubwa wa kimataifa utakaofanyika hapa Tanzania soon kuhusiana na violance miongoni mwa vijana na umeandaliwa na shirika linalojulikana kama Open Society. Kwa karibu sana nimekuja kuhundua kwamba mjadala unawatetea ushoga na usenge kama minorities na wanaiandaa jamii kisaikologia kuukubali kwa unyenyekevi sanaili kusiwepo na upingwaji wa vitendo hivi.

    Ninaamini kwamba hawa jamaa lengo lao kubwamni hilo.

    Nitawajuza,kadiri muda unabyokeenda!
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Unasemaaaa...!
     
  3. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    iyo kali.
     
  4. A

    Aristides Pastory JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    @ nini? Tunasubiri tamko
     
  5. n

    ni_mtazamo_tu Senior Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio waAnglikana hao??? Coz wao ndio wamehalalisha hilo swala kwenye makanisa yao
     
  6. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ninahakika huu mjadala utakuwa mgumu sana. Ni kweli wapo minorite. Ila sheria za nchi hazijambagua mtu wa kwenye kundi hilo asipewe haki yake kama raia wengine, tatizo tunaloliona hapo ni kama wanataka ku-promote hiyo kitu ambayo hata kuiandika inakuwa ngumu kidogo.
     
  7. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanataka tusiwanyanyapae *******...
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu ngoja nisiitaje.............nikiona jamaa hajapigwa BAN nitakuwa nalitumia kwa ufasaha......
     
  9. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Lazima uwe mgumu...kwa sababu nadhani hata kikatiba mtu hakatazwi kuwa ******...si ndo uhuru wenyewe bana...!?
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    MODs, naomba mbadilishe hiyo heading iwe; Tujadili mahusiano ya watu wa jinsia moja nchini.

    Maneno yaliyotumika yanavuka threashhold ya ustaarab.
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Hongereni sana kwa kazi nzuri Daraja mbili, nimefarijika sana yule Sokwe mtu mlivyomdharirisha na Mary Chatanda wake bila kumsahau yule Mmasai mnafki Sendeka.
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Acha unafki mkuu, usenge hata kwenye Biblia wameandikwa kama neno lilivyo. ni kwa nini mnapenda sana kufichaficha hata vitu dhahiri? au wewe chumvi usiku unaiita dawa ya jiko?
     
  13. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Endelea kutujuza kitakachokuwa kinaendelea. Hata bila ushawishi msimamo uko wazi, mambo ya ushoga si ya kuyakaribisha katika jamii yetu.
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    Hii nchi ni wapi inakopelekwa?
    Wacha mabalaa yatukumbe, maana tumeyakaribisha
     
  15. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    dah!hii kali ss
     
  16. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Mahusiano ya jinsia moja ni upuuzi mtupu.

    -Natambua haki za wale waliozaliwa wakiwa na maumbile ya tabia hizo na kuheshimu mapungufu yao.Watu hao tunao katika jamii yetu
    -Pia kuna wale walioharibiwa wakiwa katika umri mdogo ningependekeza njia za kisaikolojia na rehabilitation programmes kwa ajili yao badala ya kuhalalisha tabia hii.Je,tuhalalishe uteja kwa kuwa mtu amekua teja muda mrefu?Je tufungue mjadala wa kuruhusu wizi kwakuwa mtu amezoea au amekuwa exposed kwenye mazingira ya wizi tangu utotoni?

    -Hao wanaoendekeza tabia hii kama fasheni na u-modern ningekuwa na uwezo ni jela tu sambamba na mafisadi.Uchafu mtupu ambao hata wanyama hawawezi kuufanya.Achilia mbali hilo kwanza kuujadili jinsi ya kuhalalisha ningewakamata wote hao vinginevyo wahame nchi.
    -Siwezi kuwa commander-in-chief kuongoza jeshi lenye elements hizi(coz hata wanajeshi wataruhusiwa).
    Hizi ni haki za binadamu au za shetani?si utamaduni wa Africa
     
  17. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mods wanakuwa carried away na mvinyo wa mitaani, ndio maana misamiati mingi ya kiswahili fasaha haitumiki hapa nchini...

    Wakenya wanaongea kiswahili fasaha zaidi na rasmi kuliko sisi kwa kuficha ficha na kuogopa tafsiri ambazo sio rasmi....

    Tunataka kulazimisha matumizi ya neno "ushoga" wakati huo sio msamiati stahili kwa kueleza tabia ya
    #usenge .....

    Ni kweli, kwa kuficha hayo maneno ni kufinya mjadala na kupoteza maana.
     
  18. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Twimekwisha!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,377
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    'HOMOSEXUAL IS A CRIME AGAINST HUMANITY' basi hata makosa mengine dhidi ya ubinadam tujifunze kuyavumilia...
     
  20. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    Kumbe nyinyi ndio mnaokifunga kiswahili magurumu ya kukirudisha nyuma uh.....

    Hivi BBc wanapojaligi haya masuala huwa wanatumia msamiati gani??

    Kwanini lugha yetu itutese kwaajili ya wapuuzi wachache wanaoweka maana zao zisizorasmi??

    Na hapo bado kiswahili chetu kina misamiati michache inayotumika kilasiku na bado tupo busy kukinyima misamiati zaidi na kuweka lugha za mizunguko bila maana.
     
Loading...