Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunaibiwa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chapakazi, Oct 25, 2009.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Baada ya kusoma post nyingi na kufuatilia kasumba la Umeme Tanzania, Hitimisho limekuwa simple: CCM IMETUPIGA CHANGA LA MACHO. Lakini cha kufurahisha zaidi ni kwamba hii haikuwa mara ya kwanza. Ni bao lililopo kwenye ligi moja na la EPA na Richmond. Ninachojiuliza kwa sasa bao la 2015 litakuwa nini?

    Kwanza walianza kwa kutuzungusha-zungusha na vikao vya Halmashauri Kuu ya Chama iliyomswali Spika, mara sijui TRL na hao wahindi. Lakini kumbe zote hizi zilikuwa njama za kutuvuruga akili, kwa kusudi tusishtukie bao lililofuata! Bao lenyewe ni IPTL kulipwa Tsh23 Billion a month. Ivi watu wangapi wanajua hao IPTL ni nani? Ivi hii pesa tunaijua au ni kuitamka tu? Wabunge wetu wamelala au vipi? Nadhani wananchi wangependa kuona na kusikia kelele zaidi kutoka bungeni, pamoja na mahesabu ya hayo malipo tulipayo kila kukicha.
    Jamani bei ya Magenerator mapya ya umeme ni kiasi gani? Bei ya kuyasafirisha mpaka hapa ni kiasi gani? Mbona tumefanywa kama Makondoo yasiyojua kitu? Mbona nchi yetu inageuzwa kuwa Pango la Wanyang'anyi?
    Mpambano wa kuiondoa CCM ni sawa na ule uliomuondoa Mkoloni. Na ukweli ndo huu...CCM ndio chanzo cha matatizo yetu. Tunahitaji ukombozi mpya. I say: No More to CCM. Ningeomba kila mtu atakaye post hapa amalize kwa hii sahihi: NO MORE CCM.



    Zifuatazo ni threads zinazozungumzia hili CHANGA LA MACHO:
    1. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41042-sakata-la-umeme-nchini-dr-rashid-alikuwa-sahihi-na-kamati-ya-bunge-ilikosea.html
    2. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41106-siri-yafichuka-umeme-tatizo-sugu.html
    3. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41056-power-crisis-tough-times-ahead.html
    4. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41138-zitto-apendekeza-dowans-itaifishwe-serikali-yapinga-mgao-waendelea.html
    5. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41730-kikwete-aamuru-mitambo-ya-iptl-iwashwe-mara-moja.html
    6. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41888-can-iptl-save-us.html
    7. http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/41978-sakata-la-umeme-gharama-za-iptl-juu-zaidi-ya-mara-6-kulingana-na-dowans.html
    8. http://www.jamiiforums.com/jamii-intelligence/10842-ufisadi-the-making-of-iptl.html
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mkuu umepiga kura serikali za mitaa?
     
  3. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mi nadhani ungeakikisha kwanza hizi habari kabla atuja itikia no more ... lakini kutoa accusation purely based on previous posts ambazo zimo JF tutajikuta tunalipoka na kuitwa Miafrica.
     
  4. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hakuna cha kuibiwa sisi ndo tulivyo.Nafikiri umeangalia kwa mtazamo mwepesi zaidi.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mkuu fafanua hivi sisi tukoje?
     
  6. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    nina hakika wahusika wangu wamepiga. Mimi binafsi siwezi kupiga
    soma hizo reference nilizoweka hapo...then come to ur own conclusion! Sijakunyima kuja na conclusion yako mh. Na kama unaona ni uongo...tungependa maelezo zaidi
    Una maana gani kwa kauli ya "sisi ndo tulivyo"? Mtazamo mwepesi ndo upi?
     
  7. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Tuna tatizo la sisi ndo tulivyo.Tafakari ama piga picha ya hisia kutokana na experience uliyonayo ya maisha yetu.
    ndugu/jamaa akipatwa na shida ni nini aproach yake/yetu ya kwanza kabisa ktk ku solve tatizo??
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sina uhakika na jibu la swali lako. Lakini kwa mawazo yangu mara nyingi hatujisumbui nao. Kwanza tunasherekea shida za wenzetu. Alafu pili watu hawajashtukia hili kabisa. Kama wameshtuki, basi wamejua wamepigwa BAO la nguvu. Pesa za Uchaguzi 2010 ndo hizo tena.

    i say NO MORE CCM
    Imefika muda wa kujiokoa kutoka nira ya CCM
     
  9. Freddy81

    Freddy81 Member

    #9
    Oct 27, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dawa yao ipo jikoni. Ngoja tutoshe 2015 tunawaondoa wote hao. watanyooka tu. Tanzania Bila C.C.M inawezekana bwana
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    no more ccm......no more ccm....no more ccm....no more ccm
     
  11. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mimi niliwahi kusikia tu[kwahiyo ni tetesi tu hizi]kwamba
    -wakati mchakato wa kuileta/kuitengeneza IPTL muungwana alikuwa pale wizara ya nishati na madini
    -kwamba baada ya IPTL kuja/kutengenezwa muungwana alihamishiwa wizara ya fedha ambako alimbadili waziri aliyekuwepo pale ambaye inasemekana hakuwa ameikaribisha IPTL,na alitakiwa mtu pale wizara ya fedha ambaye hana tatizo na ujio wa IPTL kwasababu wizara hiyo ina role yake linapokuja suala la mikataba ya namna hiyo.
    -kwamba muungwana akiwa pale fedha[kama alipokuwa kule madini]aliidhinisha kadili ka IPTL kupata tusenti twa kuazia mradi
    -na tetesi hiyo niliyoisikia enzi hizo inamalizia kwamba huo ndio ulikuwa mwanzo wa uswahiba wa muungwana na mzee ruksa hadi akafikia kumbeba kwenye vikao vya chama hasa kuundoa ile kipengele ya mjumbe mmoja kupiga kura tatu,

    kwahiyo mkuu hiyo ndio tetesi niliyosikia kuhusu swali lako,kama halijakidhi[kitu ambacho kinawezekana]wakuu wengine wataleta data hapa
     
Loading...