Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunahitaji chama kipya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 25, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 25, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Najiuliza kama kuna watu wameanza kuwa kama mimi; vyama vyote vya kisiasa vilivyopo nchini haviwezi kutupatia kile tunachohitaji kama taifa.

    Siyo CCM, CHADEMA, CUF au TLP ambacho kilivyo sasa kinaweza kuwa tumaini la Watanzania.

    Je, kuanzisha chama kingine ambacho kitatoka kwa wananchi na chenye ajenda ya mabadiliko ya kweli na kikiongozwa na watu wenye mwelekeo wa mabadiliko na wasioogopa political confrontation na ambacho hakitasita kufanya what is necessary to restore law and order and a constitutional rule kitaweza kuwa na nafasi.

    Chama ambacho mrengo wake itakuwa ni kuhakikisha kuwa hakuna kurembuliana macho na mafisadi tena wala kuufafanua ufisadi bali kuushughulikia moja kwa moja.

    Chama ambacho kitalenga kuleta mabadiliko ya kimfumo na kimuundo wa serikali yetu ndani ya miaka mitano ya kuingia madarakani kikibeba ajenda ya mabadiliko ya kweli (kikatiba, kisiasa, na kiutendaji) huku kikiwashughulikia kama simba mkali wale wote ambao wamelifikisha taifa letu hapa ikiwemo kutaifisha mali zao, kuwasweka jela na wale ambao ni vigogo wa ufisadi "kunyongwa" kama wanavyofanya huko China!

    Chama ambacho hakitawabembeleza wawekezaji kama wakwe zetu!

    Au ndiyo tubanane mumu kwa mumu huku tukiulizana "kajamba nani'!
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Oct 25, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Usitegemee toka kwa NDIVYO TULIVYO.... Ukiweza kuelewa Wadanganyika na jinsi wanavyofikiria mkuu wangu chukua glass ya maji kunywa upoze koo. Ni swala ambalo haliwezekani na ndio maana tumekuwa hapa.
     
  3. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2009
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Mzee Mwanakijiji,

    Tatizo sio vyama bali ni watu, tatizo ni Watanzania ambao wengi ni wababaishaji, wezi, mafisadi.

    Tunayoyasema hapa JF hatuyaamini kabisa.

    Kama kuna watu wanataka kuleta mabadiliko, tayari tuna vyama vingi, ingieni kwenye hivyo vyama na anzeni mapambano kuanzia chini.
     
  4. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 133
    Watanzania wakibadilika kifikra basi vyama hivyo hivyo vilivyopo vya upinzani (vikiengezeka vizuri) vitafaa mradi vitakuwa disciplined na watu ambao wamebadilika kifikra.Kama vichwa vya Watanzania wengi vitaendelea kuamini kuwa CCM ndo nambari wani hata kama hakina jipya...basi tunaweza kuwa na vya zaidi ya 300 kama Congo kinshasa...na itakuwa Katibu wa Chama kimoja ni Mwenyekiti wa Chama kingine...

    Watanzania wabadilike kifikra na kila kitu kitabadilika...Obama alipokuja na "Change Policy" aliwakuta Wamarekani tayari wameshabadilika kifikra na walikuwa tayari kwa chama au system nyengine ambayo itakwenda sambamba na fikra zao mbadala...hawakuhitaji chama kipya bali kile ambacho kitakua tayari kukubaliana na fikra zao...

    Watanzania wabadilike...CCM ya jana si ya leo.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280

    unajua I'm getting to that point kwa kweli... tuwaache watawale.. hadi tuchoke
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    hiyo nayo ni option nzuri sana; lakini katika hivyo vyama ni kipi kitakuwa tayari kukubali ajenda ya mabadiliko?
     
  7. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mmmmmmmmmmm! frustated mind!
     
  8. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nafikiri tusitafute vyama tutafute watu waliobadilika kimawazo...walio tayari kubadilika..hata tukianza na wawili...
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Watanzania hawawezi kubadilika fikra kwani fikra walizonazo zinawafaa katika mazingira haya ya kifisadi.

    Nimejaribu kuamsha mapambano ya kifikra lakini matokeo yake mgongano unaoendelea ni wa kibinafsi zaidi kuliko wa kifikra. Karibu wanasiasa wetu wote wana fikra zinazofanana!


    kwanza nani atatokea kuwa Obama wetu!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    kwa jinsi watu wamepiga kura tena kuichagua CCM daliili ya uwepo wa watu hao katika nchi yetu is almost zero! Watanzania wamefikia mahali pa kuridhika na maisha wanayoishi na siasa zilivyo zinaendeleza mawazo hayo hayo.

    WAliotuangusha katika haya ni vyama vikubwa viwili cha CHADEMA na CUF. Vyama hivi ningekuwa na uwezo ningefuta katika historia yetu na viongozi wao kuwatupa katika kisiwa cha usahaulifu tuanze upya kwani vinasimama leo hii kama kikwazo thabiti na dhahiri cha mabadiliko tuyatakayo!
     
  11. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Now you are talking Mkuu Mwanakijiji.

    Thanks
     
  12. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Don't give up bro.
     
  13. Bambo

    Bambo JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 233
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Swadakta..
    tatizo ni mimi na wewe.nilikuwa kijijini hivi karibuni hayo tunayoongea hayapo kabisa,ukiwa fisadi kijijini kwako wewe ni KING/QUEEN.wao neno fisadi kwao halipo kabisa. ukienda huko na msururu wa magari ya kifisadi na mwingine aende na pikipiki ya kukodi wilayani mtapokelewa tofauti kabisa.!!

    Kwa hiyo hatuhitaji chama chochote sisi wapenda mabadiliko tuingie humohumo tuwaondoe hao waliopo tuwa-replace na wenye uzalendo. hii mijadala tunayoifanya hapa watu wanaiona.

    Nilipokuwa hapo Dar niliusikia mjadala wa nani anamiliki JF mi nilikaa pembeni nawasikia na ni watu wa kawaida sana ,Dada mmoja akipendezwa sana na Mzee Mwanakijiji. Tukaze buti Msg zinafika....mzee mwanakijiji ungekuwa wa kwetu sasa una wake kumi kwa jinsi akina dada wanavyokuulizia.......
     
  14. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Chama kinaweza kufunguliwa kama hatua ya kwanza,cha muhimu kwanza ni mabadiliko ya mfumo mzima wa kisiasa.

    Tuangalie yale yaliyovikwamisha vyama vingine then from there we can see where we should go and or what we shall do.Vyama vingine vya kisiasa kunyanyaswa na chama chenye kushikilia dola ni tatizo ambalo ni sugu,ni tatizo ambalo moja kwa moja linafuta ile dhana ya demokrasia ya kweli inayotakiwa itokane na utawala wa vyama vingi,sijawahi kusikia USA eti Democrats wakiwa madarakani basi wanaweza kutumia polisi kuwanyanyasa Republicans,ama any federal institution kwa madhumuni ya kutokuwatendea haki wanachama wasiokuwa Demokrats...

    Tujue sasa kama tumekubaliana na vyama vingi basi mazingira nayo yawe ni ushahidi wa hilo. Wakati ni wazi kuwa tunayaiga mataifa ya magharibi,bado hata hivyo huwa tuna versions zetu za hayo tunayoyaiga,mfano ni ubepari kugeuzwa na kuwa ufisadi,na hiyo version ya demokrasia yetu ambayo ni maslahi ya mafisadi hao.
     
  15. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2009
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni vyama yaliyotokea uchaguzi wa CUF kwa Professor Saffari kukashifiwa au Chadema Zitto Kabwe kuzuiliwa nani anaweza kuviamini vyama hivi kienyeji tu?TLP uchaguzi wao walitaka kugombea wakavuliwa uanachama.

    Kibanda alikuwa mkali kama Mbogo sababu kubwa ni mkate wa Tajiri yake kuhatarishwa.uchaguzi wa vijana umeahirishwa hadi miezi sita ijayo sababu Mgombea wa kaskazini alikosa nafasi.

    nani Mwenye akili timamu anaweza kujiunga huko Chadema kwenye mazingira kama haya? Zitto ana miaka 16 ndani ya Chadema haaminiwi.jee Mkandara anaweza kuaminiwa?

    Hivi karibuni imeletwa Taarifa kuwa Maaskofu wako nyuma ya DR.Slaa /Chadema ambaye alikuwa katibu mkuu wao kwa miongo kadhaa nani atajiunga kwenye chama ambacho hakina maaamuzi ya kikatiba zaidi ya vizee vinne tu?
     
  16. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kule Australia kulifanyika mashindano ya mbio za mbwa. Katika ya mashindano sungura akakatiza kwenye njia za mbio na mbwa wote wakasahau mashindano na wakaanza kumfukuza sungura.

    Now: Kwenye uanzishaji wa vyama vya siasa Tanzania kuna nia nzuri tu kama vile mashindano ya mbio za mbwa. Lakini kuna kitu kinaitwa ruzuku ya serikali kwa vyama vya upinzani (sungura).
     
  17. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Vyama vyote vya upinzani TZ vina kasoro ambazo ni rahisi kuzi-spot na kutoweka imani kwa wananchi. Hii itafanya tugaragazwe na CCM mpaka tukome, Njia ni kuwa na chama kipya ambacho kitakua na developments framework kwa watanzania. Hata hao wanaojiita wapiganaji unaweza kuta wemgine wanaham yakuamia upinzani, ila wakiona structure ya vyama vya upinzani wanaamua kubaki CCM

    Angalia Prof safari alivyo aibika, nani yupo tayari kwenda TLP? CHADEMA no comment.
     
  18. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    u r damn right
    ukiangalia critically UPINZANI wetu na shida CCM wanazotupa utaamua kukaa kimya tu ufanye mambo yako, usomeshe wanao na kusaidia wazazi wako na kuomba mungu akusaidie bass.
     
  19. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji, hilo kwa sasa halitakiwi. Tuna vyama vingi vya siasa, tena vingi kupita tunavyohitaji, hakuna kipya kitakachokuwa na jipya.

    Cha muhimu kwetu ni kuwa tunatakiwa kuwaonesha hawa wanaoongoza vyama na serikali kuwa hatutaki ujinga, kama ingewezekana tuwachape viboko kuwafahamisha kuwa wametuudhi. Sio wa CCM peke yao hata wengine ambao wanatumia vyama vya siasa kama mradi wa kujiingizia pesa, na kututumia wananchi kama madaraja.

    Ili tuondoe ile Ndivyo tulivyo, we need to teach them a lesson that we are no longer fools. Kama tuykishindwa kufanya hivyo wataendelea kutuchezea tu, hata chama kingine kikija it will be the same old s**t, different party.
     
  20. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Vyama ni vizuri tatizo hao watu, hebu tuwabadilishe kwa kutowachagua kwenye chaguzi zijazo jamani
     
Loading...