Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunachezea DEMOKRASIA?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Bongolander, Apr 6, 2012.

  1. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wakuu naona ni kama sasa hivi tunaelekea upande wa kuchezea demokrasia hapa Tanzania. Mambo yanayoendelea yafanya nchi yetu ionekana kama kundi la Pwagu na Pwaguzi. Hivi ni kweli tunaendesha nchi kwa kutumia akili zetu? au tunaiga tu kwa kuwa Ulaya wanafanya hivi na vile, bila kujali mazingira yetu yakoje.

    Ni kweli tunahitaji chaguzi ndogo in the current form? Isn't there any other smarter way of getting a person to fill the post when the constituent is vacant for whatever reason may be? Sure there is

    Suppose tunakuwa na chaguzi ndogo ishirini, thelathini or let's say 50. Maana hatuna utaratibu wa ku-screen afya za wagombea ubunge ili kujua kama wako fit kuwa wabunge kwa miaka mitano au la, kwa hiyo kimsingi la wabunge wetu kupoteza maisha linaweza kutokea. Suppose Mungu anawachukua 50 kwa mwaka, who will pay for all those by-elections? Au by elections za sasa ni nani anazilipia, fungu hilo lilitoka wapi na lilitengwa lini?

    Leo tumeona habari kuwa Ikulu imekanusha kwamba haina mkono katika kumtoa Lema bungeni, let is try to believe that. Lakini je mchezo wa watu wa juu kuamua nani awe mbunge na nani asiwe mbunge, unaweza kutuletea kina Nassari wangapi, na kukitafuna chama tawala? Au Kushindwa kwa Siyoi revenge ndio Arusha, kumuondoa Lema? OK, fine. But who is paying for it?
     
  2. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mkuu maelezo yako yanamaswali yamsingi na yanamaana kubwa kiasi kwamba yanaitaji kujibiwa kitaifa,lakini naomba nikkumbushe jambo moja.Tanganyika hakuna demokrasia yakweli bali tupo kwenye kindi champito kuelekea demokrasia yakweli.uwezi kutamka demokrasia kwenye taifa lililojaa viongizi wanafki,wabnafsi,wala rushwa,ksha ukataja demokrasia.
     
  3. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo bado tuna matatizo ya msingi, tulio wengi tuna tatizo la uzalendo wa taifa letu. Ccm hawaamini kama tanzania inaweza ikaongozwa na chama kingine. Ndio maana wameanza kutumia mahakama kuvua wapinzani wao ubunge. Tusubiri segerea kama haki itatendeka.
     
  4. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    You are me are paying for the by elections-sisi walipa kodi
     
  5. l

    lyimoc Senior Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna utawala wowote duniani uliokua na mwanzo ukakosakuwa na mwisho ccm mwisho wao umefika , wanatapatapa kifo ni dhahiri kinawakabili hawanatena jinsi ya kujinasua
     
  6. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    menemene tekeli na pelesi. Lakini for the time being we are wasting money, we have much more important and urgent things to do, than by elections. Hela ya by-election moja inaweza ku-equip hospitali ya mwananyamala kwa vitanda vingi vinavyoweza kupunguza tatizo moja la wagonjwa kushare vitanda, lakini wanasiasa wanaona nafasi zao kisiasa ni muhimu zaidi kuliko wapiga kura. This must change, can't wait.
     
Loading...