Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tumpongeze Kikwete kuweka mbele maslahi ya taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mzambia, Jan 6, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Send to a friend
    [​IMG] Rais Jakaya Mrisho Kikwete

    Wakati Rais Jakaya Kikwete akiendelea kupongezwa na wananchi wengi katika kila kona ya nchi yetu kutokana na uamuzi wa kijasiri wa serikali yake kukubali kuanzisha mchakato wa kuandika katiba mpya, baadhi ya viongozi na makada katika chama chake wameghadhabishwa na hatua hiyo.

    Akilihutubia taifa kwa njia ya redio na televisheni wakati wa kuaga mwaka 2010 na kukaribisha mwaka mpya, Rais Kikwete alisema kuwa angeunda Tume Maalumu ya Katiba itakayoongozwa na mwanasheria aliyebobea ambayo itakuwa na wajumbe wanaowakilisha makundi mbalimbali.
    Alisema kuwa jukumu la msingi la tume hiyo litakuwa ni kuongoza na kuratibu mchakato utakaowashirikisha wananchi wote bila kubagua.

    Tunadhani kuwa sio jambo la ajabu kwa baadhi ya watu ndani ya chama ambacho kimekuwa madarakani zaidi ya miongo minne kupinga mabadiliko ambayo wanadhani yatawapunguzia maslahi yao kwa namna moja ama nyingine.
    Itakumbukwa kuwa huko Zanzibar, Julai 31, 2010 ilipopigwa kura ya maoni kuhusu kuundwa ama kutoundwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa, zaidi ya Wazanzibari asilimia 33 walikataa kuundwa kwa serikali hiyo, na iligundulika kuwa waliosema hapana ni wale waliokuwa wanafaidika na mitafaruku iliyokuwapo kati ya vyama hasidi vya Cuf na CCM. Kwa kuwa katiba iliyokuwapo ilikuwa inakifaidisha CCM Visiwani, baadhi ya makada na viongozi wa chama hicho hawakutaka kuwapo maridhiano na ndio maana walipiga kura za hapana.

    Hivyo, ghadhabu za makada na viongozi hao wa CCM zinatokana na hali hiyo, kwamba wangefurahi katiba iliyotungwa wakati wa chama kimoja iendelee kutumika katika mfumo wa siasa za vyama vingi ili chama chao kiendelee kubaki madarakani milele kwa maslahi yao tu.
    Ndio maana tunadhani Rais Kikwete hakutaka kupeleka hoja hiyo katika vikao vya chama chake kwani aliamini vingemkwamisha kutokana na kuwapo makada na viongozi mahafidhina, baadhi yao wakiwa wanakabiliwa na tuhuma nzito za ufisadi, ambao hawataki mabadiliko.

    Ni kutokana na hali hiyo tunalazimika kumpongeza tena Rais Kikwete kwa ujasiri wake huo wa kutanguliza mbele maslahi ya taifa badala ya maslahi ya vyama. Rais Kikwete ameona mbali, kwani sauti za mwangwi za kutaka katiba iandikwe upya zilizokuwa zinatoka katika vinywa vya wananchi wengi zilimfanya asome alama za nyakati na kukubali matakwa yao, hata kama suala hilo nyeti na muhimu lilipingwa na wahafidhina, hivyo halikuwamo katika Ilani ya CCM katika Uchaguzi Mkuu uliopita.

    Rai yetu kwa viongozi wa vyama vya siasa, madhehebu ya dini, vyama vya wanaharakati na wengine ni kwamba wamuunge mkono Rais Kikwete ili mchakato wa kupata katiba mpya ufanikiwe na hatimaye nchi yetu ipate katiba mpya yenye kukidhi matakwa ya wananchi wote. Tungeomba pia wananchi tuwe wavumilivu wakati Rais Kikwete akiunda tume hiyo maalumu ya Katiba na kutayarisha adidu za rejea, kwani tukiendekeza ushabiki na maneno makali tutakuwa tunawafaidisha wahafidhina ambao hawataki katiba mpya.

    Ni imani yetu kuwa Rais Kikwete atasimama kidete hadi katiba mpya ipatikane na tungeshauri katiba hiyo iwepo mezani ndani ya miaka mitatu kuanzia sasa, ili iwe imeanza kutumika kabla ya uchaguzi mkuu ujao. Ni imani yetu pia kuwa tume itakayoteuliwa itakuwa huru kweli na Rais Kikwete hataweka mkono wake katika utendaji wa tume hiyo ambayo itapaswa kufanya kazi kwa uwazi na ukweli.

    Kwa kuona uzito wa mchakato huo wa kuandika katiba mpya, Rais amesema atamteua mwanasheria atakayeongoza tume hiyo. Ili mtaalamu huyo asikwazwe, tunamshauri Rais asiwateue kuingia kwenye tume hiyo wanasiasa au viongozi wa Serikali waliokuwa wanapinga waziwazi kuandikwa kwa katiba mpya. Ni jambo jema kuwa Rais amesisitiza kuwa wananchi wote wahusishwe bila ubaguzi. Nasi pia tunadhani ni kwa njia hiyo tutaweza kupata katiba ya watu wote kwa maslahi ya taifa letu.
     
  2. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Joto ya jiwe ndo imemfanya kukubali yaishe.
    Sasa tumpongeze nini?
     
  3. m

    mzambia JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ila jamani anapostahili sifa na apewe sifa siyo kila kitu kulaumu tu.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mzambia acha kujipendekeza kwa JK, kwa mtazamo wako JK ataunda tume ya aina gani kuhusu suala la katiba?
    Watanzania tunataka tume huru ya uchaguzi ambalo litashirikisha watu mbalimbali ikiwashirikisha vyama vya siasa.
    Tunasema hatutaki tume itakayoundwa na huyu MKWERE.
     
  5. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mpongeze ww na wa.s.nge. Wenzio. Unapoteza muda ku post upupu. Huyu vp?
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    correction
     
  7. L

    Lorah JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwambieni kama anatubeep tutampigia sisi sio wale watanzania wa zamani kwamba watabandika bandika vi technique vyao tusisome, Mwambie hatumuamini tunajua ni muongo, mwizi na mnafiki maana anataka kutuchezea akili tu huyu hakuna kitu....
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    The known propensity of a democracy is to licentiousness which the ambitious call, and the ignorant believe to be liberty.

     
  9. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :hat:
    I will do it a day of his burial.....tonterĂ­as
     
  10. w

    warea JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    As long as brutality continues and our people die from oppression under CCM, I will not say congrats to them
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu alisema Kikwete ni maafa kwa Tanzania.......sikumbuki ni nani alisema usemi huu
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kikwete is not a LEADER, but a RULER
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    surely misplaced optimism can lead to a state of delusion
     
  14. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Unajipendekeza tu wewe.
     
  15. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    SASA aMEAMUA KUACHIA MAUAJI NA MATESO KULE ARUSHA HUYU SIO KIONGOZI WETU NI KIONGOZI WAO MAFISADI NA RAFIKI ZAKE
     
  16. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umepatia, hatabiriki yu upande upi huyu kiumbe.
     
  17. G

    Gurti JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii hoja ya kumpongeza kikwete isiletwa wakati tunajadili habari ya msiba wa vifo vya watu zaidi ya kumi Arusha iliyosababishwa na Kikwete. Ni uhakika kuwa Slaa na Mbowe - kiongozi wa kambi yaupinzani hawawezi kukamatwa na IGP bila kikwete na usalama kuhusika. Na haya ndo yameleta maafa Arusha.
    Pili Kikwete anaunda Tume feki kama alivyofanya wakati wa Buzwagi + Zitto. Anateka hoja ya wananchi ili watulie wakati yeye anajipanga jinsi ya kukwepa.
    Tatu, Kikwete ametoa hotuba ile bila kushirikisha Ccm, wala baraza la mawaziri. Je ametoa maoni yake binafsi? Huu ni uhuni. Urais si kuongea tu bila kushirikisha watu wanohusika. Urais ni taasisi na rais ni mkiti. Mkiti lazima ashrikishe wajumbe halali. Vinginevyo, Kikwete ameturushia changa la macho.
    Mwisho hakusema katiba yake iliyohuishwa ( kwa maneno yake) itaanza kutumika lini. Pengine 2020?. Naamini alipunguza presha tu ili tutulie.
    Thanks
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kama nina allergy vile
     
  19. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu UMEPOTEA NJIA hapa si sehemu ya KUPONGEZA huyu jamaa.

    Alikuwa wapi kuanzisha mchakato huu yeye binafsi?
    Kasubiri watu wazima CDM waanzishe halafu eti apongezwe yeye uliona wapi?

    Huyu jamaa hakuwa na pa kutokea, sasa kabanwa ndani kwa ndani imebidi atubu aombe msaada kwa janja ya PANYA.

    SISI WANANCHI NDIO TUPONGEZWE KWA KUANZISHA JOTO HILI NA KULIPANDISHA HADI hadi kufikia hatua ya huyu jamaa kukubali yaishe.

    Sasa tunaisubiri tuione hiyo tume itakuwa na watu wa aina gani, TUNAFUATILIA KWA KINA.

    WASALAAM
     
  20. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Tanzania haina demokrasi kwa hiyo hakuna masilahi kitaifa yaliyowekwa mbele.
     
Loading...