Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tumia akili ya kuzaliwa hapo

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by tindikalikali, May 27, 2012.

  1. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Je unaweza kutumia akili yako vizur?

    Hebu jaribu hii, babu na mjukuu wake walikuwa ni wafugaji wa njiwa. Siku moja walitaniana Mjukuu; babu nipe njiwa mmoja ili tuwe na njiwa idadi sawa,
    Babu; mimi ni babu yako nipe njiwa wako mmoja ili nikuzidi mara 2,

    haya hebu nambie sasa babu alikuwa na njiwa wangapi na mjukuu alikuwa na njiwa wangapi?
     
  2. mkonomtupu

    mkonomtupu JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Niko vizuri kimahesabu jibu lake ni kuwa babu ana njiwa 7 na mjukuu ana njiwa 5
     
  3. mkonomtupu

    mkonomtupu JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Babu njiwa 7 na mjukuu njiwa 5
     
  4. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    umepata, onesha mathematically basi
     
  5. mkonomtupu

    mkonomtupu JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    5mjukuu 7babu, mjukuu akipewa njiwa mmoja babu atakuwa amebaki na njiwa sita na mjukuu kuwa na njiwa sita. Babu akipew njiwa mmoja mjukuu atakuwa na njiwa wa4 na babu kuwa na na njiwa 8 ambao ni mara 2 ya mjukuu
     
  6. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Tunataka njia mliyotumia hapo
     
  7. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mfano
    Babu=b,Mjukuu=m

    1.Babu akimpa mjukuu njiwa,itakuwa....m+1
    Lakini babu atakuwa amepungukiwa njiwa mmoja..b-1
    Vilevile mjukuu anasema kwamba watakuwa sawa baada ya babu kumpa njiwa,hivyo kihesabu;
    m+1=b-1....(i)

    2.Mjukuu akimpa babu njiwa itakuwa ...b+1
    Lakini mjukuu atakuwa amepungukiwa njiwa mmoja...m-1
    Vilevile babu anasema kwamba akakuwa amemzidi mjukuu mara mbili baada ya kupewa njiwa,hivyo kimahesabu;
    b+1=2(m+1)....(ii)
    Ukifanya mbadala mlinganyo namba moja kwenye mlinganyo namba mbili (substitution)
    (m+2)+1=2(m-1)
    m+2+1=2m-2
    m+3=2m-2
    m-2m=-2-3
    -m=-5
    m=5

    lakini,b+1=2m-2
    b=2(5)-3
    b=7

    Hivyo babu ana njiwa 7,mjukuu ana njiwa 5
     
  8. Tugutuke

    Tugutuke JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 459
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi si wewe uliyepata A+ Necta kwa Mathe Taifa zima? Nimesahau mwaka.
     
  9. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    good analysis mkuu
     
  10. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Searching...100%
    Loading...100%
    Network connected !
     
Loading...