Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tumesikia kilio cha Wapinzani,wakurugenzi mwisho kusimamia Uchaguzi-Lubuva

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Mar 21, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hatimaye kilio cha wadau wa demokrasia nchini kimesikika, baada ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Nec), kutangaza kuajiri watumishi wake wa kudumu kuanzia bajeti ijayo ya serikali ya mwaka 2012/2013, kwa ajili ya kusimamia uchaguzi na kuachana na utaratibu wa sasa wa kuwatumia wakurugenzi wa halmashauri za nchini.
    Kwa muda mrefu, wadau hao na baadhi ya wananchi wamekuwa wakipaza sauti zao wakitaka wakurugenzi waondolewe katika kusimamia chaguzi kwa madai kuwa hawatoi haki.
    Hata hivyo, serikali imekuwa ikishikilia msimamo wake na kusema kwamba itaendelea kuwatumia kwa kuwa wao ni sehemu ya watumishi wake na kupuuza vilio vya wadau hao wakiwemo wanaharakati na wapinzani.
    Akizungumza na waandishi wa habari jana, baada ya kufungwa mkutano wa siku mbili wa viongozi wa Tume za Uchaguzi za nchi za Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC), uliofanyika jijini Dar es Salaam, Mwenyekiti wa Nec, Jaji Mstaafu Damiani Lubuva, alisema hatua hiyo inalenga kuweka uwazi na kupanua demokrasia.
    “Hawa watumishi tutakaowaajiri katika kila wilaya na manispaa hapa nchini watakuwa na ofisi za kudumu na kufanya kazi ya kusimamia chaguzi mbalimbali bila kuingiliwa na mtu yeyote,” alisema Jaji Lubuva.
    Alisema kwa sasa unafanyika mchakato wa kuhakikisha Nec inapata watumishi hao kulingana na sifa watakazoziweka na kwamba baada ya kupata fedha katika bajeti ijayo itawaajiri

    Source:Nipashe

     
  2. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna vita ya haki inayoshindwa!!
     
  3. R

    Robin Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Lubuva anaonekana ana akili sio kama makame na kiravu ..lets hope atatekeleza alichosema
     
  4. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Polepole ndiyo mwendo.
     
  5. Manjagata

    Manjagata JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2,795
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Yaani huyu mzee kama anataka ajipatie ujiko, atekeleze hiki. Maana magambas wanakera sana, siku ya kuhesabu kura hawa jamaa huwa wanapokea maagizo kutoka juu! Shame on them!
     
  6. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bado ni mapema mno kumpa sifa hiyo! kumbuka yeye pia bado ni mteule wa mwenyekiti wa chama tawala!
     
  7. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mwanzo mzuri kwa huyu mzee.Tumwombee asipitiwe na mapepo yakamvuruga akili yake
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sasa kama tume inachakachuliwa itakuwa hawa wakurugenzi wa kudumu wa tume? BTW let's hope for the best
     
  9. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    .........sielewi kwa nini tunaogopa haki
     
  10. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Oooh my!! Umenikonga moyo mwanaharakati mwenzangu kwa kauli murua na ya kipiganaji kama hiyo. Big up sana pia kwa Mhe Tundu Lissu na wabunge wote waliomuunga mkono kwa hoja hii kule bungeni.

     
  11. Dullo

    Dullo JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 24, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama itakuwa kweli kheri, lakini wasiwasi wangu wanaompa hiyo bajeti ni walewale wanaofaidika na mfumo huu uliopo.

    Ngoja tumpe muda labda anaweza kuweka historia ya pekee katika hii NEC.
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    That'll definetely be good
     
  13. mlaizer

    mlaizer JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuajiri wafanyakazi wapya haiwezi kuifanya Tume kuwa huru.Hoja ya msingi ni kuwa na Tume huru ya uchaguzi isiyofungamana na ofisi ya Rais ikiwa ni pamoja na nafasi yake yeye mwenyewe.Hiyo nafasi yake aliyopewa na Rais ni mbaya zaidi ya hao wakurungenzi.
     
  14. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni mapema sana kumkubali (appreciate) katika hilo, ngoja tumpe muda tuone kama litatekelezeka; likiwezekana kudos kwake. Nia yake hiyo isije ikachakachuliwa tu na hao waonao maboresho yoyote katika tume ya uchaguzi ni mwanzo wa kiama chao!
     
  15. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nasubiri kuona hilo likitokea maana tumeona jinsi hawa wakurugenzi wanavyotishwa na hata kupata matatizo kazini kwa kufukuzwa ama kuhamishwa vituo pale wanaposimamia haki bila kukipendelea chama tawala.
    Hongera Lubuva ila tunasubiri vitendo maana tumechoka na maneno matupu.
     
  16. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siaminishwi na maneno matupu ya magamba. Luvuba ni gamba. Ameteuliwa kutetea haki za magamba. sidhani. Pia, CCM bado ni chama dola, kitaingilia mfumo wa uchaguzi tu mpaka hapo tutakapokuwa na Tume huru.
     
  17. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ni mapema sana kumsifu kwa hilo, hiyo ni mipango tuu, muda ukifika serikali ya sisiemu itasema haina hela
     
  18. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Tunataka tume huru, sio kubadilisha chupa waka mvinyo ni ule ule
     
  19. L

    LAT JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kuna wakurugenzi wengine hata majumbani kwao wanaenda na kuishi kwa woga kwasababu ya hili jukumu walilopewa la kukandamiza demokrasia kwa njia ya kupiga kura
     
  20. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    CONTRADICTION!mbona upinzani majuzi umetaka wakurugenzi wasimamie mchakato wa maoni katiba mpya?
     
Loading...