Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tumeshindwa.....Tuibomoe, Tuijenge Upya Tanzania!....!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kahabi wa Isangula, Nov 10, 2011.

  1. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Huu utakuwa mfululizo wa Makala ya Uchambuzi wa Jinsi Ambavyo Serikali Imeshindwa Kutekeleza Majukumu yake ; Hapa ni Intro tu:

    Mwaka Fulani mkulukulu, akiwa katika msululu mrefu wa magari yaliyokuwa yakipita kwa mbwembwe na Ving'ora katika barabara hii ya vumbi yakiwaongezea wanakijiji uwezekano wa kuugua mafua kwa kuwatimulia vumbi huku yakiacha alama za matairi barabarani ambazo zilitoa nafasi kwa watoto wadogo waliokimbilia barabarani na kugombania nafasi ya kunusa harufu ya diesel kwenye alama za matairi .Kupitia dirishani mkulukulu akaona wanakijiji takribani watano hivi wameinama porini katika mkao ule wa kushusha mzigo kwenye shimo, pembeni alikuwepo mwingine aliyekuwa akisugua 'nyuma yake' kwenye jiwe lililokaa kama ‘v' inayoangalia chini, ikiashiria alikuwa akiswafi nyuma yake baada ya kushusha mzigo kichakani,mkulukulu bila hata kusimama alisononeshwa sana na hali ile ya kuona watu wazima ,tena wenye familia na wenye umri wa kitwa 'baba mkwe' wakijisaidia vichakani. Mawazo haya na sinema hizi zilizidi kuzunguka katika akili yake, hata alipokuwa nyumbani kwake. Alilinganisha mtammbo wa kisasa uliosimikwa maliwatoni kwake ambao ni ‘self sensing' kwamba huitaji kubonyeza popote, ukimaliza haja zako mtambo wenyewe utagundua kuwa umemaliza na kuvuta mzigo wako ukiusafirisha kwenda kwenye sehemu ya kuhifadhia ama kwa kimombo, ‘septic tank' na baadae kusafirishwa hadi baharini ambako hutoa protini kwa viumbe vilivyomo ambavyo wavuvi wakivinasa na kuviuza pale sokoni jirani na kwa mkulukulu, mfanyakazi wa mkulukulu atanunua na kumuandalia huku akiweka vokolombwezo kibao na baada ya mkulukulu kushiba atamshukuru mfanyakazi wake kwa kusema ‘samaki wa leo alikuwa mtamu' huku akisahau kuwa utamu ulitokana na protini aliyoshusha maliwatoni ambayo muda si mrefu ataenda tena kushusha baada ya kushiba ......

    Kesho yake alipofika ofisini , akampigia simu mkuu wa bajeti na kuagiza litengwe fungu kwa ajili ya kujenga maliwato za kisasa katika kijiji kile ile kuwaepusha watu wazima adha za kupigwa chabo na wakwe zao, adha ya kuchomwa na miba vichakani wakati wa burudani ya kujisaidia, adha za kutengeneza vidonda katika 'nyuma zao' kwa kutumia vipande vya miti, majani au mawe kujiswafi baada ya haja. Mkuu wa bajeti akampigia mtunza hazina huku akitaja kiwango cha juu kuliko alichoagiza mkulukulu , huku akikiita, ‘chai'. Mweka hazina naye akaandika cheki ya kiwango kikubwa kuliko alichotaja mkuu wa bajeti ili naye apate ‘chai'. Mafaili yote yakaenda kwa mkuu wa bajeti akaidhinisha fungu la kujenga maliwato kumi za kisasa kabisa katika kijiji kile.
    Kwa kuwa ilikuwa miezi kadhaa kabla ya kampeni za uchaguzi kuanza, mkulukulu aliomba mkuu wa bajeti amtume mtu akanunue matofali na kuyaweka katika eneo zuri linalostahili kujengwa maliwato pale kijijini na kusubiri wakati wa kampeni. Naam wakati wa kampeni ukawadia na katika mojawapo ya ziara yake ya kampeni mkulukulu alipofika pale kijijini, akawaambia wananchi kwa sauti ya mbwembwe,akina mama waliokuwa wamepewa tisheti na vitenge vyenye picha ya mkulukulu na chama chake wakipiga vigelegele japo miguuni baadhi yao hawakuwa hata na kandambili ‘Serikali yetu ina wajali wananchi wa kijiji hiki, mmemona matofali,mchanga na simenti na sasa naagiza ujenzi wa maliwato za kisasa uanze mara moja"! Vigelegele, nderemo na vifijo vikatawala nakuzima kabisa sauti za watoto wachanga waliokuwa wanakosa hewa kutokana na kubanwa migongoni mwa mama zao na vitenge vya ‘Chagua mkulukulu' . Sauti vifijo na vigelegele zikawastua ndege waliokuwa katika vichaka hapo jirani wakifurahia mizigo iliyowekwa jana pasipo kujua kuwa pengine huo ndiyo utakaokuwa mlo wao wa mwisho iwapo ujenzi wa maliwato za kisasa ungekamilika leo.......


    Sina haja ya kukufanya ucheke hapa, bali najaribu kujenga hoja yangu ambayo utatambua nini ninachosema ukiungana nami katika sehemu ya pili ya makala hii...
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Okay! nasubiri hiyo ya pili hapa nimemaliza.
     
  3. t

    thedon JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Naisubiri kwa hamu Part II
     
  4. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanzania ni rahisi kui unda upya bila ya kuibomoa. Ni kuwaelimisha wananchi haki zao (CIVIL WRIGHTS). Ukienda vijijini, ambako watanzania wengi wanaishi, bado hawajui haki zao na wajibu wa serkali yao juu yao. Tujitahidi kuwaelimisha wananchi hili. Kuna udikteta wa aina mbili. Udikteta wa kiongozi na washikaji wake na mwingine ni ule wa chama kimoja kushika hatamu kwa muda mrefu. Huu wa pili ni mbaya zaidi kwani unajificha nyuma ya Demokrasia. Lakini unadumaza maendeleo. Hadi sasa hamna upinzani wa kweli kugombania haki za walala hoi. Hadi kitokee chama chenye mwelekeo huo...... Watanzania tupo kwenye mikono ya udikteta wa CCM.
    Great spirits have always encountered violent opposition from mediocre minds...



     
  5. l

    lukatony JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu makala zako ulizokusudia zaweza kuwa nzuri!maana hii yenyewe imekaa vizuri!jitahidi kuandika kwa uwazi kabisa then utakuwa umesaidia jamii
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,257
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    wengine kwa kusoma tu wavivu kweli.
    napita
     
  7. k

    king kong Senior Member

    #7
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpaka ibomoke ili tuijenge na kuheshimiana.
     
  8. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Tungoje kidogo idondoke ili tujenge kwa tofali mpya
     
  9. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #9
    Nov 10, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Imejengwa vibaya! msingi wake ni wa matope!lazima ibomolewe ili ijengwe vizuri
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,768
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda sana naamini itakpomalizika itakua inafanana na Mna of the People (just prediction)
     
  11. f

    firehim Member

    #11
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii makala nitaifuatilia. Twambie itakuwa inatoka lini.


    Tanzania mpya inawezekana.
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Tena tuibomoe wenyewe ili tuijenge upya wenyewe bila kusaidiwa na kiumbe yyt.
     
  13. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,449
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280
    Hii makala sintoikosa hata kidogo ntahakikisha naisoma kila toleo,Ahsante sana mkuu.
     
  14. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #14
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    umetumia akili kama Michael Scofield ''Wentworth Miller'' kwenye Prison Break.
    Naisubiri Part II.
     
  15. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Tunahitaji Kuubomoa msingi wa Ubepari na Ukabaila uliojengeka juu ya misingi ya Ujamaa
     
  16. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Inakuja wiki ijayo....Kaa mkao wa kula
     
  17. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Itakuwa inatoka Kila wiki (Jumamosi/Jumapili) Hapa Hapa..
     
  18. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Tutangoja hadi lini...Tuwarithishe wanetu uharibifu uliotokana na Tamaa za wenzetu wa kizazi hiki Hiki?
     
  19. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #19
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Nimeshapost Supplement ambayo ni mwendelezo wa Sehemu ya Kwanza.....Usikose kufuatilia Uongozi wa Mkulukulu na Hatima ya Nchi yetu
     
  20. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #20
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    tunaisubiri sana hiyo part pili mwana wane. Nalog off
     
Loading...