Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tumebadilika kiasi gani kutokae miaka hiyo hadi leo!?

Discussion in 'Jamii Photos' started by lukindo, May 2, 2012.

  1. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    wakuu heshima mbele.

    nilitaka kupeleka hii kweny jukwaa la siasa lakini naileta hapa hili mtafakari uhalisia wa jinsi Mtanzania wa kawaida alivyo leo hii baada ya miongo zaidi ya 15 ya ujio wa hawa tuliowaita wakoloni.

    Angalia jinsi mwananchi wa kawaida alivyo mvyonge
    angalia jinsi Mabunge yetu yanavyoendeshwa
    angalia uwezo wetu wa kufanya maamuzi yanayotuhusu ulivyo mdogo
    angali hukumu zinazotolewa na Mahakama zetu.
    ...unaweza kuongeza mengine unayodhani yanaguza Waafrika na hasa Watanzania.
    ug50px.jpg
    George Wilson is wheeled in a rickshaw by Ugandans between 1906 and 1911. Wilson first came to East Africa in 1889 and was employed by the IBEAC - the company charged with promoting British trade interests in Africa. Photo by Cambridge University and Royal Commonwealth Society Library.

    more: Corporate imperialists come knocking*- Uganda@50*|monitor.co.ug
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Duh umekumbusha matukio ya mbali sana mkuu
    Wanacnhi hawana hata viatu wanamsukuma mzungu akiwa kwenye suti
    Ni dhana ya ubwana na utwana hiyo ambayo haina tofauti na sasa ambapo viongozi wamekuwa miungu watu kujiona wao ni waheshimiwa zaidi ya wale waliowaongoza
    Dhana ya kugawana cake ya taifa haipo ila wao wakiwa waheshimiwa ndio wanagawana makombo hata hatuyaoni
    ni dhana pevu sana na bado huo ubwana na utwana upo japo tunajiita kuwa tuko huru
     
  3. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    mkuu hii picha na habari imenisumbua sana akili na ndio nikaileta hapa ili kusikia feelings za wanajamvi wengineo.

    inavyoonekana hawa jamaa hawakupenda hiki walichokuwa wakikifanya lakini huyu mzungu kwa kushirikiana na 'vikaragosi' wachache wanaowafahamu, wanalazimika kwa kukosa jinsi.
    Lakini ninavyowaangalia wakiamua wangeweza kubadilisha hiyo hali bali la kusikitisha zaidi nasi hatuna tofauti sana na hao jamaa!

     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ni kweli enzi hizo hakukuwa na kuchagua kama unataka ama hutaki
    Ilikuwa ni amri leo mzungu anaenda sehem anahitaji watu wa kusukuma mkokoteni wake mnachaguliwa bila kupenda na kazi yenu inakuwa ni hiyo
    Kwa siku za sasa tuna kila sababu ya kuondoa mfumo huu dhalimu ila cha kushangaza watu wanaamua kuchagua ile njia ya kulazimishwa kufanya kitu wasichokitaka
    Na hapo kinachowafanya wafanye hivyo ni rushwa inayotolewa
    badala ya hao wanaokuja kuomba kura kwetu kutulazimisha tuwachague rushwa inapitishwa na inakuwa ni kama umelazimishwa tayari maana ushapokea ile rushwa huna tena utashi wa kufanya unalotaka ila utafanya kile ulicholazimishwa na yule aliyekupa rushwa
    Badala ya kutumia sanduku la kura au utashi tuliopewa kuuondoa utawala dhalimu wanatumia rushwa na maguvu waliyonayo kuendelea kututawala
    Sheria wanazotunga hazijatupa hata uwezo wa kuowaodoa wanapofanya madudu maana wamezifanya ziwalinde wao na utawala wao
    Hatuna sauti wala wale ambao wangekuwa sauti tetu washafungwa midomo yao na gundi wamebaki kutetea uozo na kuwasifia mafisadi
     
  5. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Mcheki naye Idd Amini alivyowalipizia wazungu!
    View attachment 53210 Idi Amin: "We Africans used to carry Europeans, but now Europeans are carrying us. We are now the masters … They came from Britian and wanted to show that I really have power in my country."
    Idi Amin7.jpg His Excellency President for Life, Field Marshal Al Hadji Doctor Idi Amin, VC, DSO, MC, Lord of All the Beasts of the Earth and Fishes of the Sea, and Conqueror of the British Empire in Africa in General and Uganda in Particular. Idi Amin at swearing-in ceremony, October 02, 1975.


    Idi Amin1.jpg
     
  6. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    onesha na waarabu walivyokuwa nawatutoboa minyororo na kututwanga vichwa vyetu na shoka ili kila mtanzania akumbuke unyama wa muaarabu vile vile. Mzungu ingawa katufanya watwana lakini katuletea shule, hospitali, reli na makerere.

    Utumwa wa CCM wakati wa chama chashika hatamu ulikuwa mbaya sana kulikoni mawazo ktk picha hii. Mtwara mpaka walimbea uchi wa mnyama. Sukari kwa follani, sabuni za kuogea ni zile za kuoshea vyombo. lakini hatulkuwa na mahali pa kulalamika wala kuandamana. Leo hii marekani katukomboa.

    Kwa nini tusiandamane kulaani wezi wa mali ya umma waliotajwa na mkaguzi mkuu? Bado sisi wananchi tunabomoa nchi kisisi kwa kushirikiana na wana siasa wezi. Bidhaa mbovu zinazidi kuingia nchini ingawa tuna usalama wa taifa, Takuru na tanzania bureau standard. wewe hapo unapata picha gani?
     
  7. Possibles

    Possibles JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 1,216
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    Haahahaa IDD AMIN duh!
     
  8. Mracho Ngongoti

    Mracho Ngongoti Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    nikiwa beba hao jamaa labda barabara iwe kama capet kwani 2kifika korongoni na2pa hiyo takataka far away!
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Mbona IDDI AMIN kama yupo sahihi vile
     
  10. a

    allydou JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    idd amin ni noma, i cant imagine of what was going on in his mind
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Pamoja na ubaya wote wa Idd Amini, Lakini mimi binafsi nilimpenda kwa kurudisha heshima kwa waafrika I mean Once Goes Around! Comes Around! R.I.P Amin!
    [​IMG]

    [​IMG]
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    nakumbuka kuna picha moja kwenye kitabu wakati nikiwa mdogo ya Mwarabu akiwa na msafara wa watumwa sasa mmoja wapo akawa ameshindwa kabisa kutembea na wenzake. Yule mwarabu kaangalia akimuacha labda atapata nguvu baadae arudi kwao au awe huru kwa hiyo akaamua kumfunga na kamba kwenye mti na kumuacha hapo.

    Inaeonyesha wakati wenzake wanaendelea na 'msafara' mafisi yanaonekana yakimnyemelea kwa mbali na nadhani wenzake hawakuchukua hata dakika 20 yalikuwa yameanza kumla!

    Nasikitika sana nikiona leo hii Waafrika kwa Waafrika tunafanyiana tunavyofanyiana!
     
  13. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hapo inawezekana aliona ni hasara kumuua mtu mmoja kwa risasi au hata kumaliza makali ya jambia lake kwa kumkata ndio akaamua kumfunga kwenye mti

     
  14. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Idd Amin alikuwa sawa kabisa namsivu sio vibaraka SA wanamchukia Malema kwa kuimba wimbo wakuwatenga wazungu washenzi hawa kabisa hata Patrice Lumumba alichukiwa kwakutoa maneno ya kuwalaani wazungu hiv waafrika tumelogwa na nani???
     
Loading...