Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya Majeshi ya Kivita [Commission of Armed Forces]

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by MpigaKura, Jan 4, 2012.

  1. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Amani ya Bwana iwe nanyi;
    Papa John Paul II alipoitembelea Tanzania mwaka 1990, Kanisa Katoliki lilimkabidhi Ripoti yenye anwani: Activities of the Church in Tanzania.
    Katika ripoti yake hiyo Kanisa Katoliki limetaja kuwapo kwa Tume ya Majeshi ya Kivita [Commission of Armed Forces] ndani ya Kanisa hilo.

    Je kuna mwenye data kuhusu tume hiyo?
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    weka hiyo ripoti hapa tuichambue wengine hatujapata kusikia wala kusoma. kama umeisoma basi tuhabarishe zaidi na kama una chanzo chake cha kuaminika kiulize chanzo hicho kikupe nyama zaidi tupate kuelewa
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    1. Hilo jeshi makambi yake yako wapi? kanisani au nje ya kanisa?
    2. mkuu wa jeshi ni nani?
    3. jukumu lake ni lipi?
    4 limesajiriwa au bado kama halijasajiriwa inakuwaje linatangazwa hadharani wakati halina kibali?

    5 Je, papa alikuja kulifungua jeshi hilo au lilikuwepo tangu mwanzo?

    6 je serikali yetu inajua kuwepo kwa jeshi hili au hapana?
     
  4. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Threads za kiuchochezi zisipewe nafasi.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kuassume ina maana gani ni vizuri watu wajifunze kwanza. Kusikia "Commission on Armed Forces" haina maana ya jeshi wala chombo cha kusimamia majeshi! Ni chombo cha kuwahudumia kiroho askari wakatoliki kwa kuwahakikishia wanapata huduma mbalimbali za kiroho. Katika nchi nyingine hii huitwa "Military Chaplaincy". Kwa Marekani kwa mfano kuna Jimbo Kuu la Majeshi (Military Archdiocese) ambacho ni chombo chenye hadhi ya Jimbo kinachohudumia wanajeshi wa Marekani ambao ni wakatoliki mahali popote walipo.

    Kwa Tanzania Kanisa Katoliki kinatumia Commission for Armed Forces kutoa huduma za kiroho wakati wa vita, majanga na makambini. Ikitokea vita kwa mfano mapadre wanaweza kuambatana na wapiganaji kwa ajili ya huduma za kiroho. Jambo hili si geni na karibu nchi mbalimbali zinazo taasisi hizi na Marekani na Uingereza zimeanza hata kuajiri Maimamu kama Military Chaplain kwa ajili ya huduma za kiroho za Waislamu ambao wanatumikia majeshi.

    Kwa ufupi, hata Waislamu wanaweza kuanzisha chombo ambacho kitatoa huduma za kiroho kwa wanajeshi. Wanaweza kuita Islamic Commission for Armed Forces. Hatutafikiria wameamua kuanzisha jeshi! Na kwa ufupi tafrisi ya "armed forces" siyo "majeshi ya kivita"!
     
  6. T

    Topical JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu,

    Kwa hapa Tanzania je hiyo commission inafanya kazi hiyo sasa?

    Je commission hiyo wakati wa vita na Uganda ilikuwa inawahudumia wakatoliki kiroho tu??

    Je walio ruhusu mtindo huo kuwepo katika jeshi letu walifikir taifa ni la kikatoliki tu...

    sipati picha kuwafundisha wanajeshi ukatoliki wakati mission ya jeshi ni kulinda nchi na si kulinda ukatoliki
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Kama nilivyoeleza hapo juu haikueleweka kwa kweli siwezi kukusaidia.
     
  8. T

    Topical JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mfumo kristo hadi jeshini; huwezi kueleweka..kwani kuna ugumu gani hapo?

    Je walipokuwa wanapigana vita uganda wanajeshi wa kiislam walipata huduma za kiroho kutoka association gani?

    Je hapo viongozi wa kiserikali hawakuona kuna mushkeli (kama kweli wapo kitaifa na si kikatoliki zaidi??)
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Nilichokieleza hapo juu siyo kigumu hivyo kuelewa na wala hakijaelezea juu ya uwepo wa chaplains wakati wa vita ya Uganda. Sasa, kwa kweli sina namna ya kukusaidia kwa kweli. Nimejaribu kuelezea ni nini hiyo. Ukitaka kujua zaidi kazi zake au historia yake TZ unaweza kufuatilia TEC. Sina ujuzi wowote kama Tume hii inamapadre au mashemasi wanaofanya kazi moja kwa moja kwenye majeshi kama walivyo machaplain wa nchi nyingine.

    Siwezi kushangaa vile vile kama BAKWATA nao wanao mashehe au maimamu ambao wanaruhusiwa kwenda kufanya ibada au kuongoza ibada na swala mbalimbali kwenye makambi ya kijeshi. Haitanishangaza.
     
  10. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    MM. Kaka umeweza kutanabaisha ukweli kuhusu hii phenomenon kama ambavyo mtoa mada wa awali alivyokua in crossroad. Thanks.
    Labda kwa wengine swala hapa sio kusuccumb military operations kwenye dini lah hasha! Ni kwamba kwenye operatios maalum kama vile vita,pale kuna jamii inayohitaji huduma za ki-imani katika mazingira flaniflani. Mfano mzuri ni kwamba UNHCR wanapohudumia wakimbizi wanaheshimu uwepo wa huduma hii kwenye host community. Inatokea kwa mfano mkimbizi anakaribia kuaga dunia (kutokana na kuumwa ama sababu yeyote) kulingana na imani yake ndugu ama mwenyewe anaweza kuagaiza kupata huduma za mwisho za ki-imani. Najua Catholic wanahuduma ya upako- sijui kuielezea lakini nimeshawahi kushiriki mara nyingi zaidi. Hivyo basi vitani ama kwenye risky operation kama hizi za kijeshi hii placement ni ya kawaida kabisa. Cha kukumbuka ni kwamba huduma hii haiathiri uwepo wa imani zingine za dini na sio lazima kwa mtu ambaye anaona hakuwa na wito. MM thanks
     
  11. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwenye ujuzi wa kina kuhusu hii tume ya majeshi ya kivita atujuze...
     
  12. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,135
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Tuwaulize BAKWATA kama wanatoa huduma ya kiroho kwa wanajeshi wakiwa katika operesheni zao zenye risky kubwa ya maisha
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu ni mtindo wa kiroho ambao upo kwenye nchi nyingi duniani.
     
  14. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    "Champlaincy Ministries" au kwa kiswahili "Champlensia" katika taasisi za dini sio jambo geni, hii ni huduma za kiroho katika maeneo mahususi katika jamii na hasa katika taasisi zifuatazo:

    1. Taasisi za elimu (kuanzia shule ya msingi hadi vyuo vikuu)
    2. Majeshini (majeshi ya kivita na yale yasiyo ya kivita)
    3. Magereza
    4. Hospitalini
    5. Baadhi ya taasisi muhimu kama vile Bunge au Ikulu.

    Kwa hapa Tanzania labda ni huduma zile za kiroho zitolewazo hospitalini, magereza na katika taasisi za elimu pekee. Sijawahi kusikia kuwa kuna chaplain Bungeni (Kwa ajili ya wakristo na waislam). Ila kule US katika tasisi zote hizo kuna Chaplains.

    Ambaye hajaelewa maelezo ya mwanakijiji, aende kwa kiongozi wake wa dini amuulize atajulishwa.
     
  15. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    asante sana kwa maelezo mazuri na yanayojitosheleza................. big up mkuu..................

    hata miye nashangaa iweje kwa maelezo yale bado hajaelewa.................... inaonekana mwenzetu anasoma post huku tayari anayo majibu au assumptions zake kichwani.................. sasa akipewa uelewa wa jambo alilokuwa halijui, yeye anaona kuwa jibu halieleweki.................... hahahaaa.................... kazi kwelikweli.........................

    kwa kweli kama hujamwelewa MM .......................... basi tena mkuu..................sijui nani atakuelewesha vizuri zaidi ya hapo....................

    mkuu .....................big up kwa maelezo mazuri ya ziada................. kwa hapa kwetu TZ, champlensia zipo mashuleni/vyuoni (mfano chuo kikuu; wakatoliki, walutheli na waislamu wote wanazo pale)................... magerezani, ......................... na bungeni (waislamu)................... mahospitalini (mfano muhimbili nk)...................

    kama hujaelewa, tembelea chuo kikuu (mlimani), ...............gereza lolote lililo karibu, ................ofisi za bunge ...................na hata hospitali ya muhimbili utapewa maelezo juu ya hizo champlensia na zinavyofanya kazi..................... na kama zinachochea udini kwenye taasisi hizo, pia usisahau kuuliza.................. bila shaka watakuambia............
     
  16. n

    ngony Senior Member

    #16
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nimeosoma hii thread but nlichoona ni kwamba hakuna aliyejibu sahihi. hata mwanakijiji hajajibu sahihi pia,sasa sijajua kama hana jibu sahihi kwa nini alijibu,may be aliona ingeleta kitu fulani lakini ukweli unabaki hiyo ni tume ya majeshi, ya commision OF armed force, yani ni kikosi cha jeshi kinachoongozwa na commander ambaye kikosi kinapata order kutoka kwake! na hii commision ipo ndani ya JWTZ,yeye MWANAKIJIJI kasema Commision ON armed forces! na hajajibu sahihi kabisa yani mbingu na ardhi, ila amejitahdi ili isionekane hamna jibu. (a perplexing
    revelation made in an official report
    by the Roman Catholic church in
    Tanzania and submitted to Pope
    John Paul II when he visited
    Tanzania in 1990. In its report titled
    Activities of the Church in Tanzania the
    Catholic church has reported about
    the existence of a Commission of
    Armed Forces within the church.
    The report is silent about when that
    Armed Forces Commission was
    established within the Catholic
    church in Tanzania ). Hivi tujiulize kweli si tunasema humu ni jamii intellgnce, najua kuna watu wanajua na wengne wameelewa ila wengne wameamua kunyamaza. na wengne wako biased may be inagusa imani yake na anaona hatia kwamba kuna udini,ni kweli inawezekana wewe hupendi udini lakini kuna mtu anamamlaka kwako anaendeze, lakini kuna usemi unasema, SEMA KWELI JAPOKUWA CHUNGU. lets be frank pals na tuache kuzinafiki nafsi zetu na ukwel tunaujua!
     
  17. d

    dav22 JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,907
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ufafanuzi mzuri...
     
  18. d

    dav22 JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,907
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    nadhani ni ishu ya uamuzi kama huku wameamua basi hata Bakwata na denomination nyingine zinaweza kuamua peleka watoa huduma wao katika sehemu kama hizo...
     
  19. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    It is a pit that we have people of this understanding in the forum.
    To help you understand the Catholic church, and how its work towards mankind is organized, see this.

     
  20. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nakushauri upate nafasi ya kujifanyia retreat!!!
    you really really need to assess yourself!! You have got big problems za uwelewa.
     
Loading...