Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya kupanga ADA za shule binafisi.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Marire, Oct 23, 2012.

  1. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Wakuu salaam sana,ni mara ya kwanza kukanyaga jukwaa hili.
    Katika magazeti ya leo kulikuwa na habari kuwa tume ya kuratibu ada kwa shule binafisi itaanza kazi januari,na tume itapanga bei moja kwa shule zote na ikitokea kuna shule inataka kuweka ada ya bei ya juu lazima ipewe kibali maalum.
    My take,january ndio shule zinafunguliwa na hao wameliki wameshaarifiwa au ndio yale ya mgomo kama kwenye mafuta.
    Naomba kuwasilisha hoja.
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mh si soko huria hili au?
     
  3. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hakuna soko huria duniani kote bila kuwa na utaratibu unaotoa mwongozo kwa mambo ya msingi.
     
  4. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Yaani hiyo wasilete longolongo ya ahadi hewa tunataka utekelezaji mara ifikapo January, siyo waje na kauli; tunajipanga, mchakato unaendelea,na maupuuzi kama hayo.
    Hizi shule zinatuumiza sana, eti kabla ya mtoto kujiunga unalipa laki 4 za majengo kisha katikati ya mwaka wanaitisha mkutano tena wakiwa na mikakati hiyohiyo na kuwalazimisha wazazi wachange laki mbilimbili kila mwaka kwa ajili ya ujenzi - inakera sana, yaani mzazi ni kitega uchumi cha wamiliki wa shule.
    Yaani ikiwezekana warudishe na zile walichangisha kwa hila kama nilivyoeleza hapa.

    Natanguliza shukurani kwa serikali kwa kuliona na kulishughulikia hili.
     
  5. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Yaani hiyo wasilete longolongo ya ahadi hewa tunataka utekelezaji mara ifikapo January, siyo waje na kauli; tunajipanga, mchakato unaendelea,na maupuuzi kama hayo.
    Hizi shule zinatuumiza sana, eti kabla ya mtoto kujiunga unalipa laki 4 za majengo kisha katikati ya mwaka wanaitisha mkutano tena wakiwa na mikakati hiyohiyo na kuwalazimisha wazazi wachange laki mbilimbili kila mwaka kwa ajili ya ujenzi - inakera sana, yaani mzazi ni kitega uchumi cha wamiliki wa shule.
    Yaani ikiwezekana warudishe na zile walichangisha kwa hila kama nilivyoeleza hapa.

    Natanguliza shukurani kwa serikali kwa kuliona na kulishughulikia hili.
     
  6. p

    pilau JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ........Kwa kweli serikali hii ifanye kama ilivyoahidi.... umuhimu wa ada elekezi ni jambo zuri, kuna shule ambazo zinajipangia ada na kuwaumiza wa TZ tunasubiri kwa hamu kubwa sana.....
     
  7. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Wakuu nashukuru sana kwa kujadili hii mada,mimi ni mwathirika na hiza ADA nina watoto wawili nasomesha shule binafsi nalipa ada sh 940,000 kila mtoto na hapo ni bila usafiri na chakula.kwa kipato changu siwezi kujega wala kufanya chochote cha maana zaidi ya kusomesha.
     
  8. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Tanzania kila kitu ni tume tume! makabati yena hayajajaa tu mkaachana na vitu msivyovifanyia kazi nyie viongozi?
     
  9. Fabian the Jr

    Fabian the Jr JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 614
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 80
    Mimi natofautiana nanyi ndugu zangu kama ifuatavyo, hizi shule zinaitwa PRIVATE SCHOOLS, hulazmishwi kumpeleka mwanao pale na iwapo unampeleka mwanao pale tnategemea kua wewe umekubaliana na kuridhika na vigezo vyao, kama wewe n mwenzangu na mimi shule za kata zipo jaman. Huu uratibu wa ada kwa hizi shule utazipunguzia uwezo hizi shule kwa kiasi kikubwa hivyo kushusha kiwango cha elimu nchini kwetu. Tukumbuke kua serikali haihusiki hata kidogo kwenye uendeshaji wa hizi shule.
     
  10. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wapunguze ada ili wanawake wakubali kuzaa watoto zaidi maana walikuwa wanalalamika issue ya kusomesha ingawa wababa ndio walipaji.
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    aisee kindergaten ni ghali kuliko university duh only in bongo
     
  12. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,127
    Likes Received: 242
    Trophy Points: 160
    Kama wiki moja iliyopita nilizungumzia kuhusu ulaji mwingine kwa wakubwa, utaona wanapeana ajira mwisho wa siku ada zitabaki pale pale!
     
  13. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    na ukizingatia hizo shule wao ndio wamiliki,kama ile moja ya bagamoyo nasikia ni ya mr dhaifu ada yake si mchezo
     
  14. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 180
    Wewe wasema, wakizivuruga zikawa kama za kata, watoto wa hao wanaozivuruga ndio watakuwa watawala pekee wa nchi hii! Watoto wao hawatasoma hizo shule! Yangu macho!
     
  15. M

    Makfuhi Senior Member

    #15
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pamoja na kwamba ada ziko juu hii inatokana na mfumuko wa bei. badala ya serikali kuharibu mfumo wa hizi shule ambazo ndiyo tumaini lililobaki ishughulikie mfumuko wa bei gharama zitapungua zenyewe.
     
  16. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    umelazimishwa kuwasomesha kwenye shule binafsi?
     
  17. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Waunde na tume ya bei za gesti pia.......what nonsense......hviv hawajui kuwa viwango vya huduma za kielimu hutofautiana kama ilivyo uwezo wa wazazi kilipa ada?
     
  18. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  19. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mh makubwa zinakupa shida bro punguza matumizi ya nyumba hizo, mwisho wake si mzuri sana.
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Ni mfano tu ambao unawagusa wengi na si lazima iwe mimi na wewe
     
Loading...