Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya kuchunguza Mafuriko Dar es Salaam

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Igabiro, Dec 21, 2011.

  1. Igabiro

    Igabiro JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama ilivyo kawaida yetu Serikali ya Jamhuri ya Muungano ya Tanzania inajiaandaa kuunda tume huru ya kuchunguza chanzo na athari za mafuriko yaliyotokea jijini dar es salaam ndani ya hizi siku mbili.
     
  2. Rumishaeli

    Rumishaeli JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kiongozi naomba awe JK hata tuone utendaji wake wa kazi
     
  3. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Awamu ya Kwanza, Awamu ya Pili, Awamu ya Tatu na sasa Awamu ya Nne

    Kila jiwe ligeuzwe hapa.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    watachunguza nini? kwa nini mvua imenyesha au?
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Tume ya nini wakati wanaovunja sheria kwa wazi wanajulikana? Wabunge wanajigawia open-space na kujenga vituo vya mafuta, open-space wanajenga ofisi za CCM, Tibaijuka akibomoa kuta zao leo kesho anapelekwa mahakamani. Hakuna haja ya tume ni kupoteza mali za umma bure waharifu wanajulikana.
     
  6. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kamati ya maafa ya mafuriko.... mwenyekiti rc dsm!
     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,807
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Tume ya kuchunguza mafuriko..kweli bongo raha.....mafuriko wanayachunguzia nini au wanachunguza kwa nini mvua imenyesha?
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Watachunguza,kwanin bahar imenuna?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    mwenyekiti nani nikaombe ujumbe?
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    mkui hiyo tume itakuwa haina kazi yoyote. kama ulivyosema viwanja vya wazi pamoja na mapito ya maji wanajigawia na kujenga mikita mikubwa kuzuia maji na matokeo yake maji yanaenda kujizolea vijimba vya walala hoi! pia kuna ijenzi holela dar wizara ya ardhi imeshindwa kupima viwanja dar. hata vikipimwa wale waliokwapua maeneo ya wazi ndio wanaojimegea mapande! Nadhani serikali sasa ina kila sababu ya kuvitwaa viwanja vyote vya wazi.na kuvirudisha mikononi mwetu.
     
  11. t

    tripojo Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 4, 2008
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wanapata madhara (kupoteza mali, kufa, kushindwa kwenda kwenye shughuli zao au kurudi majumbani kwao, nk) halafu wengine wanatafuta namna ya kujitengenezea ulaji. Hii nchi, mhh!!
     
  12. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Uokoaji wao tu mie ndo unanisikitisha, na hizo helkopta zinazopitapita sioni kazi yake ya maana! Najaribu kufikiria mvua zikizidi zaidi ya ilivyo sasa, sijui tutapoteza watu wangapi wapendwa.......Mungu atunusuru!!!
     
  13. PastorPetro

    PastorPetro Senior Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 187
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tatizo la Bongo kila maafa inaguezwa kuwa mkao wa kula! Tume hiyo itasaidia nini na mafuriko yamekwishatokea? Ni bora hizo hela walipe Architect kwa ajili ramani :A S-coffee:ya drainage system ya jiji!
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni kweli serikali wameunda hiyo tume? Ni nani asiyejua chanzo ni mvua? Na huku tukiwa na mitaro iliyoziba. Jk endelea kufanya matatizo yetu kuwa mtaji kwako tu Mungu ndiye atakae kuumbua
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Kanuni za emergency preparedness and response ziko 4 tu!
    1 Pre-disaster preparation: hapa unaangalia kitu gani chaweza kutokea (risk analysis), watu gani wataathirika na watasaidiwaje?
    2 disaster preparation: kitu gani kitahitajika kwa ajili ya kuhakikisha minimum damage. Kutakuwa na mafunzo, ukusanyaji na vifaa na assembly points
    3 disaster response: hapa emergency imetokea na ni wakati wa kukamilisha mipango iliyopangwa kabla. Pale ambapo kitu hakijapangiwa mpango maamuzi ya haraka yanafanyika. Hii ndo stage tulipo na mafuriko yetu leo.
    4 post disaster response: disaster imeshaisha, kuna wahanga watakaohitaji matibabu, ushauri wa kisaikolojia na misaada ya mali. Muhimu tunaangalia mchakato mzima uliendaje, wapi tulikosea, wapi tulipotea, uwajibikaji wetu na kama kuna ziada tunayohitaji. From this point tunarudisha vifaa vyetu tayari kwa dharura ijayo.

    My take: hata kama interest yetu ni tume tu, sio neno. Tuna opportunity ya kuunda tume katika kila stage na kula hela huku tunafanya kazi na wahudumiwa wasilalamike! Inaudhi kuliko maudhi yenyewe!
     
Loading...