Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya katiba wajumbe kupewa gari na nyumba kila mmoja siyo rushwa?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Josephine, May 6, 2012.

  1. Josephine

    Josephine Verified User

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni jambo la kusikitisha sana,pale wajumbe wanapokuja kutumikia nafasi yao kwa kulinda heshima na marupurupu waliyonayo,badala ya kutumikia hoja zawananchi.

    Kwangu mimi kupewa Nyumba na gari ni rushwa,wengi watapaswa kutumikia nyazifa hiyo badala ya kazi maalum waliyopewa,na hapa ndipo uwajibibikaji utakuwa tatizo.

    Nimeleta hapa tujadili na kutuma ujumbe kwa wahusika.
     
  2. M

    Moony JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hata mi nilishangaa.

    Kwa wale wenye nyumba tayari watapewa allowance nono.

    Lakini nadhani magari ni ya matumizi ya kazini , gari muhimu lakini wakimaliza wanayaacha...????????? !!
     
  3. Josephine

    Josephine Verified User

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nasubiri kuona kama wataacha hayo magari,lakini hata nyumba,wao wanapaswa kuzunguka nchi nzima na si kuka kwenye hizo nyumba.

    Nikija kwenye magari,serikali inamagari mengi sana,kunasababu ya kununua mapya,kwanini wasitumie magari ya wizara.
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
    ....Nakubaliana nawe kabisa kwamba wizara zinaweza kutoa magari ili kusaidia zoezi hili hivyo kutokuwa na sababu za kununua magari mapya. Kununua magari mapaya ni ufujaji wa pesa za walipa kodi. Kuhusu nyumba... kwanini wapewe nyumba wakati watakuwa hawakai sehemu moja zaidi ya mwezi!? Kwa maoni yangu hakuna sababu za kuwapa nyumba wajumbe wa zoezi hili.
     
  5. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    jambo la msingi hawa wajumbe kuwa wazalendo na kufanya kazi zao kwa mujibu wa sheria iliyowaweka hapo, lakini hebu fikiria wale kutoka mikoani mnataka walale nje? Au watembee kwa miguu au daladala zetu za kugombea? Hata heshima na hadhi waliyopewa na rais haitaonekana na kuthaminika.
    Yuwaombe wateule hao kuwa wazalendo kwa nchi yao na kuwasaidia watanzania wenzao ambao wameweka matumaini makubwa kwao. Tunataka katiba mpya yenye maslahi kwa taifa letu na sio kujadili eti kupewa nyenzo za kazi kuwa rushwa!!!!!
     
  6. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama kuna mtu anataka umaarufu wa kusikika kwamba amekataa gari basi afanye hivyo, kwani tumeona wangapi wakisema hawataki magari wala posho lakini leo hii maisha yao ni tofauti na maisha ya watanzania wanaowawakilisha, kusema kuwa wameokota mali hizo? Watanzania wenzangu, tuwaombe hawa wajumbe kutufanyia kazi yetu ya msingi na wala sio kukataa nyumba na magari kwa kudhani kuwa ndio ufanisi wa yale waliyoteuliwa kwayo.
    Mungu ibariki tanzania.
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    duh hii nilikua sijaisikia aisee, kweli Bongo hakuna waadilifu sasa nyumba za nini?
     
  8. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwani kuwa mjumbe wa tume ni sawa na kuwa waziri? Je, maoni ya Watanzania watakuwa wakiyapokea kwenye nyumba hizo? au una maana watapewa nyumba kila mkoa au kila wilaya nk?
     
Loading...