Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya katiba na hoja tata kutoka kwa jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by lubaga, Apr 9, 2012.

  1. l

    lubaga Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama wa kristo wangekuwa 23 kama walivyo waislam kwenye tume ,kwa vyovyote vile upande wa pili ungeanza kuibua malalamiko .lakini hata hivyo jakaya kikwete kama amunda tume hiyo kwa kuwa komoa wakristo , kwa tafisri nyingine amewakaanga waislamu wenzake,maana tutawapima uwezo wao ,nia yao kwa taifa hili katika majukumu waliyopewa .hata hivyo tunajua kwamba Jakaya kikwete anatekeleza mpango wa maazimio ya abuja wa muda mrefu ulioandaliwa nchini nigeria na waislamu dhidi ya wakristo.

    Kwa hiyo hoja ya edwini mtei nimuhimu kwa jamii ya kitanzania kutoipuuza ,wahenga wansema hakuna upuuzi ulio upuuzi mtupu.Jakaya kikwete ni mdini sana anafanya kwa siri sana ,mfuatilieni sana katika nyendo zake .
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mi ninachojiuliza, kwa nini wazanzibari tunawaogopa kiasi hiki? Au kwa sababu walichana muswada wa mwanzo? Haingii akilini mikoa 23 iwe na uwakilishi sawa na mikoa mitano! Kuna nini cha maana tunachokipata kutoka zanz? Juzi walikuwa wanajadiliana kutufukuza kwao ili waweke wazi ubaguzi wanaoendelea kuufanya mpaka sasa,wamesahau kwamba kwetu wanaishi kwa utulivu na upendo.
     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hoja lege lege!
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hatujawahi kujadiliana kuwagukuza, tulijadili kuboresha ajira na kuweka kipao mbele kwa mzawa nae ni mzanzibar, sisi wanzanzibar tuna nchi yetu nyie nchi yenu haipo ilikufa mwaka 64.
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    2,000,000/40,000,000 = 1. Hoja legelege (Zan/Tan) = 1
     
  6. l

    lubaga Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunajua wewe ni swaiba wa wale wale umeguswa na hoja nzito ,hii ni hoja nzito ni kundi lile lile
     
  7. l

    lubaga Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wenye akili timamu ,na fikra pevu huwa hawapuzi jambo ,maana tunajua hakuna upuuzi ulio upuuzi mtupu.
     
  8. M

    Mkandara Verified User

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi Bara ikiwa na wajumbe zaidi ya Zanzibar ktk tume hii itatuwezesha kipi zaidi? Hivi Wakristu wakiwa sawa na waislaam itatusaidia kujenga au kulinda kitu gani? ikiwa tume hii kazi yake ni kutaribu mawazo na maoni ya WANANCHI na sio kupiga kura.
     
  9. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Nadhani ni muda muafaka sasa kuamua kusuka au kunyoa. Hakuna haja ya kuendeleza unafiki wa muungano feki. Ni kupeana talaka tu. Haya mambo ya udini tutayamaliza ndani ya nchi yetu ( Tanganyika).
     
  10. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    When did we come to this point ?, where people are judged according to their faith and not merits of their characters...?

    God / Allah / Jah / Adonai..... help us all..!!! (
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mimi nadhani ifike mahali badala ya kuangalia majina na dini ya mtu, tuangalie uwezo, uelewa na uadilifu ya mtu. Hii itakuwa ya maana sana.
    Wasiwasi wangu ni kwamba itafika mahali wakachaguliwa au kuteuliwa watu kwa dini zao bila kuangalia uwezo wao kwenye suala nzito na muhimu kama katiba watakuja kutuingiza kwenye matatizo makubwa.
    Unless kama kutakuwa na suala la upendeleo katika zoezi la kukusanya maoni, kwa maana ya kwamba waislamu watakuwa wanacollect maoni ya waislamu wenzao, wakristo hivyo hivyo.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mungi says thanks for this very useful post
     
  13. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    We came to this stupid situation immediately after Kiwete came to power; he has been implementing this secret agenda very judiciously!!
     
  14. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ha ha aha ah ha mbona hilo la mtu kuteuliwa kwa dini yake tayari lipo!!!! wewe unadhani mawaziri na wakuu wengine eti ndo wana uwezo kuliko watanzania wengine wasio na vyeo??? hapa ni ushikaji tu
     
  15. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani hata wale waasisi wa demokrasia walimaanisha uwakilishi wenye uwiano. Huwezi kuwa na population watu millioni 2 yenye wajumbe sawa na wanaowakilisha population ya million 40 na bado ukaiita eti hiyo ni demokrasia. Equal representation is an essence of democracy. Kama wanadhani wanzanzibari ni watu muhimu zaidi ya watanganyika basi wangepewa uwiano katika kufikia maamuzi; kwa mfano wangeweza kusema ili jambo lipitishwe lazima liungwe mkono na idadi kadhaa ya wazanzibari kulingana na idadi yao ya uwakilishi. Tunatafutwa katiba mpya yenye manufaa kwa kila raia na lazima tukubaliane kwamba kama nchi kuna makundi mbalimbali yenye maslahi tofauti tofauti, ni wajibu wa viongozi kuelewa hilo na kutafuta uwakilishi ambao unazingia mahitaji ya jamii. Hakuna garantee kuwa katiba mpya automatically itakuwa nzuri kuliko ya sasa bali uzuri wake utatokana na umakini wa upatikanaji wake
     
  16. N

    NYAMKANG'ILI JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    RAIS HAKUTEUA WAISLAMU WALA WAKRISTO, BALI (1) WAJUMBE WA TUME KUTOKA ZANZIBAR; na (2) WAJUMBE KUTOKA TANGANYIKA (TANZANIA BARA?). NASHAURI TUJADILI MAMBO YANAYOSAIDIA NCHI NA KUHARAKISHA UKOMBOZI. TUPINGE WAJUMBE KWA HOJA

     
  17. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakupenda marehemu tanganyika tunakulilia wanao, umetuacha hatuna nchi yetu--oh kifo, kaburi lako limepotea, sijui ulizikwa wapi tanganyika
     
  18. k

    kisesengule Member

    #18
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmezoeae sasa zamuyao ,
     
  19. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #19
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    M
    mchelea mwana kulia, mwisho hulia yeye! Zanzibar hakuna wakristo wasomi? Kwa nini ateue 100% islam tupu? Si fair hata kidogo, huo ni ubaguzi na ukandamizaji dhahiri.
     
  20. M

    Mayongeyonge Member

    #20
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tukipewa Tanganyika yetu tutaanza kudaina kaskazini na kusini zetu bara na pwani zetu, tuwe makini
     
Loading...