Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya Katiba mbinu kuteka mjadala-Lissu

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Rutashubanyuma, Jan 4, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Tume ya Katiba mbinu kuteka mjadala-Lissu


    Na Reuben Kagaruki

    MBUNGE wa Singida Magharibi, Bw. Tindu Lissu, amesema Tume ya Maalumu ya Katiba itakayoundwa na Rais Jakaya Kikwete, ni mbinu ya miaka yote ya
    kuteka mijadala hatari kwa CCM na serikali na kuielekeza palipo salama.

    Katika maoni yake kwenye mtandao wa Wanabidii jana na baadaye kulithibitishia gazeti hili kuwa hayo ni maoni yake binafsi na si msimamo wa chama, Bw. Lissu amesema mara mjadala unapoanzia nje ya chama au dola ni hatari kwa watawala, hasa pale ukiachwa ujiendee wenyewe bila kuingiliwa.

    "Hapa ndipo watawala wanaingia kwa 'gear' ya Tume ya Katiba. Tume hiyo inajengewa hoja yenye maneno matamu na rais, inakolezwa utamu kwa kuwekwa mtu mmoja au wawili (kwa mfano 'mwanasheria aliyebobea)," alisema Bw. Lissu na kuongeza;

    "Kwa hiyo, maneno kama 'Tume yenye uwakilishi wa makundi mbalimbali ya kiraia' ni chumvi tu inayopakwa kwenye mhogo mchungu ili ulike kirahisi."

    Alisema wananchi wanaambiwa tuwe na subira hadi Tume ya Rais itakapomaliza kazi yake.

    "Tunaaswa tuwe wavumilivu ili tule mbivu na katu tusiwe na jazba, munkari au kelele wakati mjadala unauawa pole pole kwa kupitia tume," alisema Bw. Lissu.

    Alisema watu wachache wanaoendelea kupiga kelele kuwa mjadala umetekwa nyara, wanashambuliwa kuwa wanaonea wivu wale walioteuliwa kwenye Tume ya Rais, au wanaitwa walalamikaji tu wasiokuwa na lolote la kujenga au ni wakosoaji wa kila kitu kinachofanywa na mtukufu Rais hata kama kina maslahi kwa nchi.

    Bw. Lissu alitoa mfano wa tume nyingi ambazo ziliwahi kuundwa, lakini ripoti zake hazijawahi kutekelezwa.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Tume ya JK ya kukusanya maoni hiyo ni yake sisi tunasubiri Bunge lipitishe sheria ya kuanzisha mchakato huu rasmi na upewe meno ya kisheria............mchakato huu uwe na mkutano wakikatiba wenye wajumbe ambao wapigakura tutawachagua rasmi kutuwakilisha kwa ajili ya suala hili tu..................
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mie namshangaa huyu Lissu, hoja ya Katiba mpya nchi hii hakuianzisha yeye, watu wamefikia hata kutoa rasimu ya Katibu miaka 10 nyuma, jee na yeye alikuwa akiiteka hiyo kujitakia umaarufu kupitia katiba na kujaribu kuifanya ni hoja yake binafsi?

    WaTanzania wachache wamesema inatakiwa katiba mpya miaka mingi iliopita, wengine ndio kwanza wameliona hilo na kuingia kwa gea ya kasi, wengine wanasema irekebishwe na wengine wamefikia kusema CCM ndio kikwazo cha katiba mpya Kikwete kayona hayo na kawasikiliza wote na kaamuwa iundwe tume ili imridhishe kila mwenye kiu kuhusu katiba, nalo hilo pia ni kosa? Ama kweli, watu wanashangaza sana.

    Karata za siasa zipo nyingi sana, na ilikuwa ni vizuri huyu Lissu akaanza kwa ng'anda badala ya turufu, kwani turufu ikishachezwa ndio imekwenda hiyo, hairudi. Angoje karata zipigwe tena.

    Ndio kwanza kafika jamvini, hata hajakaa sawa kupigiana na wenzake yeye anatupa jike? Kikarata unaolewa mapema. Pole Lissu, ngoja karata zipigwe upya. Na safari hii uwe makini kwa kuanza na ng'anda.
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nadhani hujasoma alichokiandika Tundu Lisu, halafu kwa nini siku zote unakuwa mswahili swahili kwamba kila anaetoa hoja fulani against CCM/ JK basi ni wivu, kutafuta umaarufu au njaa???????. That is a trend ambayo umekuwa ukiionyesha kila siku. Man up bro!! Hizo rhetoric za kina Makamba, JK hazitatufikisha popote! If u are against hoja ya mwenzio basi toa yako na siku zote lete solution sio kutoa toa povu tu kila wakati kama mabishano ya kwenye kahawa.

     
  5. N

    Ndeusoho Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 26, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mh. Dar Es Salaam, Sijapenda gea uliyoingia nayo. Huko ni kujisifu kusiko na sababu ya msingi. Kama wewe ulitangulia mbona mambo hayakwenda. Sasa ina maana unataka uwazibe mdomo watu wenye mawazo yao? Hata kama una hoja hapa sio mahali pa kujisifia kwa vile tunajua umri wa mtu au kuwepo kwa mtu kwenye jambo fulani sio kigezo cha umaarufu wala busara. Wape watu nafasi ya kutoa maoni yao wala huna haki ya kuwasemea wengine na kuwakebehi kwa umri wao au upya wao kwenye jambo fulani.
     
  6. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mnyika go ahead na ile hoja Binafsi.
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ofcourse kuna kila haja na after all si tunaambiwa kwamba bunge ni muhimili mwingime wa dola? Kwa hiyo Mnyika kuendelea na hiyo hoja binafsi ni okay kabisaaaa!!!!!
     
  8. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Jamani sina hakika km katiba ya sasa wengi wetu mmebahatika kuiona,achilia mbali kuipitia kabisa...nadhani tuipitie kwanza kisha tutoe comments za kitu tunachokifaham...kuna swala la haki za binadamu na uhuru binafsi wa mtu..ambapo ni kipengele tu ktk ibara mojawapo ya katiba..kuna maswali najiuliza hapa:-
    1.Je katiba hii tunayotaka ishughulikie vipi ndoa za jinsia moja?
    2.Je ifike mahali mtoto ampandishe mzazi kizimbani kwa kukatazwa kufanya jambo lisilo adilifu(ambalo ni uhuru wake binafsi)?
    3.Katiba ya sasa inataja eneo la Tanzania kua pamoja na visiwa vya Zanzibar,choko choko nyingi za kutaka kuwepo katiba tatu tumezisikia muda mrefu,je hii iwe kisu cha mwisho kutugawa mafungu mafungu?
    4.Ukomo wa madaraka ya Rais!......

    Haya na mengine mengi tu ni muhimu tukayaangalia kwanza....ndiyo maana nashauri tusome Katiba ya sasa iliyotungwa 1977 hadi April 30 2000 na marekebisho ya vifungu vyake yaliyofanyika tokea hapo hadi sasa...
     
  9. P

    Percival Salama Senior Member

    #9
    Jan 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    trush
     
Loading...