Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tume ya Katiba iwe ya kurudisha imani kwa Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Apr 9, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 981
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,

    Hatimaye Rais Jakaya Kikwete ameteua Tume ya Katiba yenye wajumbe 30. Tume inaongozwa na Majaji Wastaafu; Jaji Joseph Warioba kama Mwenyekiti na Jaji Augustino Ramadhan kama Makamu wake.

    Hii ni hatua ya kupongezwa kwa wote waliofanikisha kutufikisha hapa wakiongozwa na Rais Jakaya Kikwete. Hata hivyo, kwenye safari hii ya kuelekea kwenye kuandika Katiba Mpya, kuna changamoto nyingi na baadhi ni ngumu sana.

    Na hakika, tulipofikia sasa, kikubwa kinachokosekana miongoni mwetu Watanzania ni IMANI. Mchakato mzima wa kudai Katiba Mpya, tangu ulivyoanza miaka ya 1990, ulitawaliwa na hali ya kutoaminiana. Hali ya kukosekana kwa imani ingalipo. Na kukosekana kwa imani kunachangiwa na hofu. Ni hofu ya walio kwenye mamlaka kupoteza mamlaka yao.

    Hivyo basi, changamoto ya kwanza kabisa kwa Tume iliyoundwa ni kufanya kazi ya kuandaa rasimu ya Katiba itakayowarudishia imani Watanzania juu ya dhamira ya Serikali ya kutaka kuwepo kwa Katiba itakayoifanya Tanzania iwe nchi ya kisasa. Kwamba Katiba ichangie kwenye kuwarudishia imani Watanzania juu ya namna watakavyoendesha nchi yao.

    Hakika, tatizo letu kubwa kwa sasa ni kukosekana kwa imani miongoni mwetu . Hatuaminiani. Ndio maana, Serikali nyingi Afrika hazipendi kuwepo kwa Tume Huru za Uchaguzi kwa vile hutoa nafasi kwa walio kwenye upinzani kuingia madarakani. Na kwa vile hawana imani nao , kwa maana ya wapinzani mara nao watakapoingia madarakani, basi, Serikali hizo huona ni vema kutokuwepo kwa Tume Huru za Uchaguzi. Hilo la mwisho linawabakishia matumaini ya kuendelea kubaki madarakani. Maana, anayeamua hatma ya uchaguzi si mpiga kura, bali muhesabu kura.

    Kama Tume hii iliyoundwa itapendekeza kuundwa kwa Tume Huru ya Uchaguzi , basi, huo utakuwa ni mwanzo wa mapinduzi makubwa ya kuifanya nchi yetu kuwa ya kisasa zaidi. Nahofia, Tume Huru ya Uchaguzi itasubiri mpaka tuchinjane kwanza kwa kutuhumiana kuibiana kura kwenye chaguzi. Tatizo ambalo lingeweza kumalizwa kwa kuwepo kwa Tume Huru ya Uchaguzi itakayoaminika na pande zote zinazoshiriki chaguzi. Itakayoaminika na wananchi.

    Tukumbuke, kuwa imani ikikosekana hususan kwa vyama na wananchi dhidi ya Serikali katika kuandika Katiba hii, basi, kutaufanya mchakato huu wa kuandika Katiba Mpya uwe ni wa gharama kubwa bila matunda tarajiwa kwa umma.

    Kuna wakati Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki- Moon alitamka; kuwa tatizo kubwa la Serikali nyingi si nakisi ya bajeti bali nakisi ya imani ya Wananchi kwa Serikali hizo. Ndio, kupungua kwa imani. Ndio, inahusu imani na ni wajibu wa Serikali na Chama cha Mapinduzi kuirudisha imani ya wananchi kwa Serikali na chama hicho.

    Nimepata kuandika, kuwa nchi yetu iko njia panda. Mbele yetu kuna njia mbili; moja inaelekea tunakopita sasa. Kwenye hali ya ' kujifunga' na kubaki tulipo bila kupiga hatua za haraka za maendeleo huku baadhi, wakiwamo viongozi, wakiwa na udhibiti mkubwa wa hali ya mambo. Njia nyingine inaelekea kwenye uhuru zaidi wa wananchi na uwezo wa kuwadhibiti na kuwawajibisha viongozi wao. Ni njia inayoelekea kwenye ustawi wa nchi.

    Watanzania wengi kwa sasa wana kiu kubwa ya kuianza safari ya kuipita njia ya pili. Njia yenye uhuru zaidi na matumaini ya ustawi wa taifa. Njia itakayotufanya tuondokane kabisa na njia ya kwanza, njia inayotufunga na kutubakisha hapa tulipo.

    Tume iliyoundwa na Mheshimiwa Rais Kikwete itusaidie kutupitisha kwenye njia ya pili; Njia yenye uhuru zaidi na matumaini ya ustawi wa taifa.

    Mungu Ibariki Tanzania, Mungu Ibariki Afrika.

    Maggid Mjengwa,

    [FONT=&amp]Dar es Salaam.
    [/FONT]
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Safiiiiiiiiiiii.
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kukosekana kwa prof issa shivji na jaji mstaafu barbanas samata tuhesabu ni maumivu hawa hawatafuni maneno
     
Loading...