Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tumbo

Discussion in 'JF Doctor' started by bin amour, Feb 12, 2012.

  1. b

    bin amour New Member

    #1
    Feb 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna dada fulani kila anapofanya tendo la ndoa na mumewe anapata maumivu ya tumbo once baada ya kumaliza kwa tendo ilo,maumivu hudumu kwa muda mrefu,,ameshaenda spitali but hajapata ufumbuzi,,naomba msaada wenu madocta....
     
  2. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​ni wewe kuwa muwazi usaidiwe
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 555
    Trophy Points: 280
    Pole mdada inawezekana jamaa yako ana dushelele kubwa zaidi ya nchi 8 aende hospital wakamuwekee ring ndio solution
     
  4. Gwandalized

    Gwandalized JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kabisa,anazunguka mbuyu ajaribu kuukumbatia
     
  5. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mpe pole sana mdada, maumivu ya tumbo anayoyapata yanaweza kuwa ya aina mbili, inawezekana ni kwa sababu ya misuli inayoshikilia kizazi kwa ndani (uterine ligaments) inavutwa sana wakati wa tendo la kujamiiana (over stretched) au inaweza kusabibishwa na infection kwenye kizazi na kibofu cha mkojo (cystitis).

    Lakini pia baadhi ya wanawake wanakuwa na viungo vya uzazi vimelegea (laxy pelvic organs) ambapo husababisha kizazi kushuka kidogo sehemu ya ukeni (genital prolapsy) hawa nao hupata maumivu wakati wa kujamiiana. Kizazi hulegea pale ambapo mama anakuwa amezaa watoto wengi , au alikaa kwenye uchungu kwa muda mrefu, na wengine huzaliwa na tatizo hilo (congenital).

    Uvimbe kwenye kizazi au kwenye ovaries huweza kusababisha maumivu ya tumbo baada ya kujamiiana.

    Ni vizuri akamwona mtaalamu bingwa wa magonjwa ya wanawake na uzazi (obstetrics and gynecologist) iliachunguzwe vizuri.
     
  6. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hiyo ni retroverted uterus. Lazima surgery ya kufanyiwa correction.

    Amwone Gynaecologist na sio kila daktari aweza tibu tatizo hilo.
     
  7. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mpe pole sana ila kama ni wewe pole sana
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    pole mwaya.
     
Loading...