Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tumbo wa CHADEMA ataka kurithi 'viatu' vya Rostam

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Aug 11, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    HUKU CCM ikiwa imefungua milango kwa wanachama wake kujitokeza kuchukua fomu juzi za kurithi ‘viatu' Rostam Aziz, wanachama watatu wa Chadema wamejitokeza kuchukua fomu za kuwania nafasi hiyo kwenye uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga, mkoani Tabora.

    Mkurugenzi wa Sera na Utafiti wa Chadema, Waitara Mwikabwe, alisema kuna kila dalili wanachama wengi zaidi watajitokeza kabla ya siku ya mwisho ambayo ni Agosti 16, saa 10:00 jioni.

    Waitara alisema wanachama waliojitokeza jana ni Gideon Kwandu, Anwari Luhumbiza Kashaga na Katibu wa Itikadi na Uenezi wa Chadema, Erasto Tumbo.

    Alisema milango bado ipo wazi kwa mwanachama yeyote mwenye nia ya kugombea na kwamba, gharama ya fomu ni Sh50,000.

    Akizungumza baada ya kuchukua fomu, Erasto Tumbo, ambaye aliwahi kuwa Mbunge wa Kisesa, wilayani Meatu, kwa tiketi ya UDP, alisema ameguswa na msukumo wa wananchi wa Igunga waliomwomba kugombea nafasi hiyo.

    Kwa upande wa CCM, ikiwa ni siku ya pili tangu kuanza zoezi hilo, wanachama wanne wamejitokeza kuchukua fomu.Katibu wa CCM Wilaya ya Igunga, Neema Adamu, alisema licha ya Amina Said Fundikira aliyechukua fomu juzi, wengine waliojitokeza ni Shamshu Ibrahim, Adam Kamange na Ngasa George.

    Adam alisema mwisho wa wanachama wanaotaka kuchukua fomu ni Jumamosi ijayo, hivyo aliwataka wenye nia ya kufanya hivyo kujitokeza mapema.

    Kwa upande wa CUF, taarifa zilizopatikana mjini Igunga zinadai aliyejitokeza ni aliyewahi kuwania ubunge na kushindwa na Rostam kwenye uchaguzi uliopita. "Ni kweli nagombea tena chama changu kimenipendekeza, mwisho wa wiki baraza kuu watatoa taarifa," alisema Lucas Mahona.


    Source: Mwananchi
     
  2. p

    politiki JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    who is erasto tumbo ? CV ikoje? alikuwa mbunge lini? na inaonekana alikuwa mbunge wa bukene sasa inakuwaje aje kugombea igunga?
    Hapa chadema inabidi kuwa makini sana msije tu na siyo kuchukua mtu miongoni mwa viongozi wa kitaifa na kumsimamisha. inabidi mumtumie kwa karibu sana yule diwani wenu wa Igunga mjjini anaweza kuwa msaada mkubwa ktk kupata mtu anayekubalika. chadema inabidi kuwa makini sana
    Igunga naamini kuwa chama hakijajimaarisha sana maeneno hayo kwahiyo nguvu, umaarufu na utendaji wa mtu unaweza kuwa msaada mkubwa
    katika kupata ushindi yaani kama ikiwezekana mgombea wa chadema awe na sifa mara mbili za yule wa ccm ili kutuwezesha kuumuza kwa watu kirahisi.
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,331
    Trophy Points: 280
    CV ya Tumbo please!
     
  4. m

    mwakabana Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    maoni yangu ni kuwa waangalie m2 wa igunga hukohuko sio suala la kutafuta m2 wa mbali muanze kupata taabu ya kumuuza.
     
  5. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sifa kubwa ni kuwa kila kinachotafutwa hapa duniani ni ajili yake.
     
  6. M

    Malabata JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 257
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Igunga kweli tuweke mtu makini ,anayekubalika na kuuzika.Pia achunguzwe kwa umakini tusije mpata mtu nusu magamba nusu cdm,Nawatakia upembuzi mwema!
     
  7. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi napendekeza kwa dhati kabisa kuwa wamtumie diwani wao wa pale Igunga mjini anaweza akawa msaada mzuri ktk kumtafuta mgombea anayeweza kuuzika vizuri!
     
  8. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    HUKU CCM ikiwa imefungua milango kwa wanachama wake kujitokeza kuchukua fomu juzi za kurithi ‘viatu' Rostam Aziz, wanachama watatu wa Chadema wamejitokeza kuchukua fomu za kuwania nafasi hiyo kwenye uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga, mkoani Tabora.

    Mkurugenzi wa Sera na Utafiti wa Chadema, Waitara Mwikabwe, alisema kuna kila dalili wanachama wengi zaidi watajitokeza kabla ya siku ya mwisho ambayo ni Agosti 16, saa 10:00 jioni.

    Waitara alisema wanachama waliojitokeza jana ni Gideon Kwandu, Anwari Luhumbiza Kashaga na Katibu wa Itikadi na Uenezi wa Chadema, Erasto Tumbo.

    Alisema milango bado ipo wazi kwa mwanachama yeyote mwenye nia ya kugombea na kwamba, gharama ya fomu ni Sh50,000.

    Akizungumza baada ya kuchukua fomu, Erasto Tumbo, ambaye aliwahi kuwa Mbunge wa Kisesa, wilayani Meatu, kwa tiketi ya UDP, alisema ameguswa na msukumo wa wananchi wa Igunga waliomwomba kugombea nafasi hiyo.

    Kwa upande wa CCM, ikiwa ni siku ya pili tangu kuanza zoezi hilo, wanachama wanne wamejitokeza kuchukua fomu.Katibu wa CCM Wilaya ya Igunga, Neema Adamu, alisema licha ya Amina Said Fundikira aliyechukua fomu juzi, wengine waliojitokeza ni Shamshu Ibrahim, Adam Kamange na Ngasa George.

    Adam alisema mwisho wa wanachama wanaotaka kuchukua fomu ni Jumamosi ijayo, hivyo aliwataka wenye nia ya kufanya hivyo kujitokeza mapema.

    Kwa upande wa CUF, taarifa zilizopatikana mjini Igunga zinadai aliyejitokeza ni aliyewahi kuwania ubunge na kushindwa na Rostam kwenye uchaguzi uliopita. "Ni kweli nagombea tena chama changu kimenipendekeza, mwisho wa wiki baraza kuu watatoa taarifa," alisema Lucas Mahona.
     
  9. w

    woyowoyo Senior Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema bado ni chama dhaifu hata mgombea igunga imekuwa tabu kumpata, mwanzoni walimshawishi mgombea wa cuf akawatolea nje, cdm wanaamini ktk rushwa.
     
  10. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nawashauri CDM wachague mtu anaekubalika kwa wananchi si kwamba kutuletea mtu ambae ana dalili za upendo kwa ccm aje alete usumbufu kama ambavyo Shibuda anafanya
     
  11. A

    Alila Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Utumbo..........
     
  12. n

    ngwini JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumbo asubiri bukene 2015,anapaswa mgombea mwenye asili ya Igunga ndo agombee..
     
  13. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    huo ni mchakato wa awali tu wa kuchukua fomu ambapo kila mwanachama ana haki akitimiza masharti halafu kutakuwa mchujo wa wagombea kwa kuzingatia sifa zinazofaa na katika hatua hiyo ndipo chama inabidi kiwe makini katika kupata mgombea bora, mwenye sifa na anaeonekana kukubalika.
     
  14. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kwa mawazo kama haya, nalazimika kumshukuru sana Mh. Mstahiki Meya wa jiji Bw Masaburi kwa kutujulisha kwamba kuna watu wanaofikiri kwa kutumia makalio!
     
  15. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kwani huyo diwani hana sifa za kugombea ubunge?
     
  16. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kwa vigezo vyako cdm ni dhaifu lakini kwa vigezo vya wanamagamba wenzako cdm ni hatari na imara kwani hawapati usingizi
     
  17. M

    Marshall Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanachama wa chadema mnadanganyana tu hapa. Subiri muone kichapo. Mtasema mmeibiwa kura tu!
    <br />
    <br />
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Hii ndiyo CV yake???:laugh:
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mrema nae bado ajateuwa mtu! Ukimuuliza nae anakuambia hilo jimbo ni lake
     
  20. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Augustine Mrema aliposhinda Ubunge Temeke, kabila lake lilibadilika ghafla na kuwa Mzaramo? ...... Na mwaka jana likabadilika tena kurudi kwenye orijino.
     
Loading...