Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tumbo kujaa muda wote

Discussion in 'JF Doctor' started by mopm, Feb 21, 2012.

  1. m

    mopm New Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi ni ugonjwa au ni kawaida kwa tumbo kua kama limejaa gesi au umeshiba muda wote hata umeze dawa za ktoa gesi hazisaidii kuna wakati unaweza fikiri ni mimba ukupima hakuna .hali hii inasababishwa na nini?
     
  2. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana.Tumbo lina mambo mengi na huko kujaa huwasumbua watu wengi kiasi cha kuwafanya wakose raha sana
    Hebu sema kama una symptoms hizi:

    • Tumbo kufutuka
    • Kujisikia gesi tumboni
    • Kucheua kulikozidi
    • Kujiskia kama umevimbiwa
    • Maumivu tumboni
    Kama ndio hebu jichunguze ni aina ya vyakula gani ukila vinakuletea hali hiyo.
    Nenda hospital upime haja kubwa kuona kama kuna bacteria au vimelea vinavyojikita kwenye utumbo na kukuletea gesi.

    Daktari atafanya uamuzi kuhusu tiba baada ya kuona vipimo.
     
  3. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    We mama we, ukiwa na mimba unajisikia umeshiba?

    Nenda kapime vidonda vya tumbo na kwa wakati huu jihadhari na beverages. Gesi sio nzuri kwako
     
  4. m

    mopm New Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli hizo dalili ninazo,nashukuru ntafanyia kazi ushauri wako
    .
     
  5. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    jaribu pia kuvaa nguo zisizo bana tumbo. ukifunga mkanda uwe lose.
     
  6. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45


    jaribu kuangaria kama unamatatizo yafuatayo

    ugonjwa wa ini (liver cirrhosis)
    kansa ya tumbo
    intestinal obstruction kwa kiswahili sijui
    peritonitis

    hayo magonjwa huambatana na kujaa kwa tubo inaweza kuwa ascites kujaa maji tumboni na kusababisha kujaa kwa tumbo sometime wanaita abdomen distension gasi na maji
    dalili kama
    1.kukoswa usingizi
    2.kutojisikia vizuri(discomfort)
    3.kushindwa kupumua vizuri
    4.maumivu ya tumbo
    5.kuishiwa hamu ya kula
    kwa ushauri nanda hosp ukachukue vipimo kama FBP, x-ray, na pia umuone Dactari kwa ajili ya dawa
     
  7. Amina Thomas

    Amina Thomas JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 272
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kula tu bila kufanya mazoezi yoyote pia ni tatizo. Angalia kama unakaa ofisini na ukitoka ni kwa gari bila kua activity yoyote.
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,517
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    mopm GESI TUMBONI (COLIC): Ikiwa mtu atakula kwa wingi vyakula vinavyoleta gesi halafu vyakula hivyo visisagike vizuri tumboni, hukusanya gesi tumboni na kufanya mingurumo humo na kumsababishia maumivu, humkosesha mtu utulivu na kumfanya kutoka jasho na machovu bila ya kufanya kazi. Mtu hujisikia mara kwa mara aende haja kubwa na akienda hapati choo. Pia humsababishia mtu kuumwa kwa mgongo au kiuno. Ikiwa gesi hii itakosa kutoka kwa njia ya haja kubwa, basi yaweza kupanda juu na kufanya presha sehemu au karibu ya moyo na kusababisha maumivu ya moyo.

    TIBA: Chukua asali robo lita , unga wa arki susi vijiko vitatu vikubwa na unga wa habat soda vijiko viwili vikubwa. Koroga zote pamoja kwa kijiko. Chukua vijiko viwili vya mchanganyiko huu ukoroge ndani ya kikombe cha maji ya moto halafu yakishapoa unywe kikombe kimoja kutwa mara mbili asubuhi na jioni.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...